linkin PARK-the best of the ROCK

Status
Không mở trả lời sau này.

chipcom

Member
:)

=))

ối mẹ ơi kíu con!

Linkin' mà là best of rock thì cũng bó tay lun ạ!

Nhưng thôi cũng dễ thông cảm cho người mới nghe rock!

WildBodom

Member
chipcom said:
:)

=))

ối mẹ ơi kíu con!

Linkin' mà là best of rock thì cũng bó tay lun ạ!

Nhưng thôi cũng dễ thông cảm cho người mới nghe rock!
em ơi thì rõ là LP đỉnh nhất mà, em nên sớm tỉnh ngộ đi, như thèng smooth đấy nó đã ngồi quay mặt vô cây bồ đề mà ngộ ra chân lý rùi đó, hô hô ko anh về anh phang xẻng vô mồm đó hừ hừ hờ hờ hà hà :q: :q:
Đọc đi mà tham khảo nhé:
http://chuvanan.org/tuoihoctro/forum/showpost.php?p=47477&postcount=42

LP N°1 hô hô hô hô =)) =))

WildBodom

Member
cái thèng BD kia còn ko đổi cái tên topic này đi hả??... Mỗi lần vào nhạc rock là lại ngứa mắt quá trời, đổi thành
Linkin Park-The Fuck of the rock đi hahahaha =)) =))

BlackDragon

Active Member
WildBodom said:
cái thèng BD kia còn ko đổi cái tên topic này đi hả??... Mỗi lần vào nhạc rock là lại ngứa mắt quá trời, đổi thành
Linkin Park-The Fuck of the rock đi hahahaha =)) =))
Dù sao cũng phải tôn trọng tác giả chủ đề.
Tao nghĩ cho mày làm Mod 01-04 là 1 sai lầm của ông anh Admin =)) Cứ làm việc theo cảm tính thế thì hỏng :D

chipcom

Member
WildBodom said:
em ơi thì rõ là LP đỉnh nhất mà, em nên sớm tỉnh ngộ đi, như thèng smooth đấy nó đã ngồi quay mặt vô cây bồ đề mà ngộ ra chân lý rùi đó, hô hô ko anh về anh phang xẻng vô mồm đó hừ hừ hờ hờ hà hà :q: :q:
Đọc đi mà tham khảo nhé:
http://chuvanan.org/tuoihoctro/forum/showpost.php?p=47477&postcount=42

LP N°1 hô hô hô hô =)) =))
Uh!

Cái chân lí đấy cũng dễ nhận ra lắm =))

Nhưng với em, linkin' chẳng là cái gì cả

xoai

Member
Rock nghĩa rộng bỏ xừ. =)) vào tất cả các web âm nhạc thế giới chẳng bao giờ có rock đứng lẻ loi cả. thậm chí alterrnative với metal lại tách riêng ra ngang hàng với Pop ý chứ. căn bản thế giới nó quan niemej nhạc của Linkin ko phải alf rock như mình quan niệm. nênminfh cứ chửi thật lực. chung quy lại 1 câu. kệ mie nó :D rách việc =))

WildBodom

Member
BlackDragon said:
Dù sao cũng phải tôn trọng tác giả chủ đề.
Tao nghĩ cho mày làm Mod 01-04 là 1 sai lầm của ông anh Admin =)) Cứ làm việc theo cảm tính thế thì hỏng :D
HMM HMM, tui chỉ ý kiến thui àhh, mà ông đừng có xiên xỏ chuyện công việc của tui nghe.. tui chỉ ý kiến bên này thế thui còn bên box 01-04 tui hơi bị nghiêm chỉnh đó, ko bao giờ làm theo tình cảm hiểu ko?? hô hô hô
Dù cho có ai post bài bảo VN vô địch bóng đá thế giới hay Ưng thì F**K = the best of the Rock thì tôi cũng cười và ủng hộ hết mình thui.. hô hô hô =)) :q: =)) =))

Ui giời, thế là thế nào nhảy, tụi LimBitzki,Sum41... gì gì đó tại sao lại dzô đây nhỉ???
Không lẽ nghe mấy cái loại nhạc gào rú thối thây đó mà dám đua đòi với linkin Park sao? Còn khuya nhá!!!
Mọi người nghe cho rõ nhớ! Ở đây chỉ đón chào dân yêu và hiểu nhạc của linkin Park thui, dân ngoại đạo thì biến giùm cái, giọng lưỡi các cô các cậu toàn sặc mùi chửi bới không thui, nghe thối lắm, đừng bén mảng vào đây nữa nhá!!!
I love linkin Park!!!:D

smooth

Member
Limp bizkit mà gào rú thối thây thì LP nó là cái thể loại gì ??? LP chẳng qua nhạc có giai điệu hơn LB 1 chút thôi. tôi thấy Take a look around của LB có thể so sánh với bất kỳ bài nào của LP :D :D, tất nhiên, đó chỉ là đánh giá chủ quan.
bạn VN bảo ở đây chỉ chào đón những người yêu và hiểu nhạc LP, vậy bạn hiểu nhạc LP như thế nào, xin trình bày rõ ràng mạch lạc để dân ngoại đạo cũng hiểu mà yêu nhạc LP =)) =))

chocomog_257

Moderator
Công nhận nhạc của LB cũng hơi khó nuốt, với lại cái lyrics thì cũng sặc mùi bạo lực + vấn đề "tế nhị". Nhưng còn lyrics của LP cũng hơi bị củ chuối, kô thể hiểu được mấy bài LP chơi nói về cái gì. Cho dù có thế thì với tui, LP vẫn cứ nhất nhất nhất!!! =D> =D> =D> Nhạc của LP công nhận là catchy thật, lúc thì rock ầm ĩ lúc lại toàn hip-hop, nhưng thế mới gọi là sáng tạo! Bây h`đố ai tìm được 1 band kết hợp cả rock, alternative lẫn hiphop như LP đấy ;)

Vịt ui la Vịt, biết bao giờ em mới thoát ra khỏi suy nghĩ ngây ngô của loài Vịt thế nhảy?:D Tại sao Rock ko thể gắn với Rap được chứ? Nhưng ở đây cái tiềm ẩn trong Dòng rock của LP ko hẳn là Rock, cũng ko hẳn là Hip-Hop, nó ở lưng chừng của rap và hip-hop, hay nói một cách đơn giản hơn: đây là đỉnh cao của sự thăng hoa sáng tạo của LP!! Họ đã thoát được lối mòn của Rock cũ, gào rú và mang mầm mống của khuynh hướng bạo lực! "Kẻ thức thời thì mới tồn tại" Quả đúng thế thật, Thực tế đã cho thấy LP đã tồn tại ,và còn chiêm chỗ đứng thật cao trong lòng người yêu nhạc nói chung và người đam mê rock nói riêng:D
Oh, Linkin Park, I love it!!!

smooth said:
Limp bizkit mà gào rú thối thây thì LP nó là cái thể loại gì ??? LP chẳng qua nhạc có giai điệu hơn LB 1 chút thôi. tôi thấy Take a look around của LB có thể so sánh với bất kỳ bài nào của LP :D :D, tất nhiên, đó chỉ là đánh giá chủ quan.
bạn VN bảo ở đây chỉ chào đón những người yêu và hiểu nhạc LP, vậy bạn hiểu nhạc LP như thế nào, xin trình bày rõ ràng mạch lạc để dân ngoại đạo cũng hiểu mà yêu nhạc LP =)) =))
Đã bao giờ bạn thử nghe "NUMB" trong tiết trời lạnh giá của mùa thu Hà Nội chưa? Nếu chưa thì bạn hãy thử đi, rồi sẽ biết thui mà! "Anh bắt đầu lạnh buốt, anh có thể cảm thấy em đang dối trá!" Những lời nói được xuất phát từ trái tim, hay nói đúng hơn là từ trải nghiệm trong cuộc sống đã được LP đưa vào âm nhạc, thăng hoa và biến thể thành tiếng lòng của người yêu nhạc. Cái hay của LP là ở chỗ đó, có lúc mạnh mẽ đúng phong cách Rock metal, lúc lại nhẹ nhàng thanh thoát như dòng Balad cổ điển. Trước đây, lúc tôi chập chững nghe rock, tôi đã bắt gặp nửa linh hồn mình trong những giai điệu của "CRAWLING","IN THE END" và mới đây là"SOME WHERE I BELONG", ngay cả nhan đề thui cũng đã cho thấy tính triết lý rùi, giả dụ như tựa album đầu tay của họ "Hybrid Theory"( mà tôi xin mạn phép dịch là" lý thuyết nhân bản loài người") ta cũng thấy được cái chất chứa sau giai điệu và ca từ là vô vàn những suy nghĩ chủ quan của ban linkin!
Bạn Smooth thân mến, nếu bạn cảm thấy chưa đồng ý với kiến giải của tôi, thì mời bạn phản pháo:D

chocomog_257

Moderator
Đúng là có mấy bài thì lyrics đỉnh của đỉnh rùi, nhưng mờ có mấy bài thì lời nghe củ chuối kô thể nào chịu nổi, như One step closer hay In the end ấy. Còn về Numb, cho em đính chính lại 1 chút ha: Lyrics của nó kô phải anh anh em em như anh VN nói đâu, bản chất của nó là 1 lời "tuyên ngôn" của giới teen với phụ huynh của mình - chúng con quá mệt mỏi vì những gì bố mẹ kỳ vọng, và chúng con sẽ cố gắng để luôn là chính mình, kô giống như bố mẹ. Sơ sơ qua thì nó là như thế đấy, xem lại toàn bộ phần lời sẽ hiểu rõ hơn.
Và 1 điều nữa, Hybrid Theory hình như nghĩa là "thuyết lai tạo" ý, như anh nói thì có lẽ cũng chưa chính xác cho lắm đâu.

chocomog_257

Moderator
À mà anh VN lại học lớp Văn à, từ trước tới giờ em chưa thấy ai học chuyên Văn mà lại thích nghe LP đâu đấy. Như iem đây, học lớp Anh thì nghe còn có lý, chứ dân chuyên Văn thích LP thì cũng hơi lạ.

chocomog_257

Moderator
Nhưng tổng kết lại, LP hay nhất vẫn là ở chất nhạc chẳng giống ai, sáng tạo mà nghe vẫn cực kỳ tự nhiên... LP Rocks & Rules!!! <:p <:p <:p

WildBodom

Member
chocomog_257 said:
Công nhận nhạc của LB cũng hơi khó nuốt, với lại cái lyrics thì cũng sặc mùi bạo lực + vấn đề "tế nhị". Nhưng còn lyrics của LP cũng hơi bị củ chuối, kô thể hiểu được mấy bài LP chơi nói về cái gì. Cho dù có thế thì với tui, LP vẫn cứ nhất nhất nhất!!! =D> =D> =D> Nhạc của LP công nhận là catchy thật, lúc thì rock ầm ĩ lúc lại toàn hip-hop, nhưng thế mới gọi là sáng tạo! Bây h`đố ai tìm được 1 band kết hợp cả rock, alternative lẫn hiphop như LP đấy ;)
xin lỗi, nhầm à nha, nhạc LP mà khó nuốt, chính vì nó thiên về melody, tiếng keyboard dễ nghe, chất giọng bạo lực, melody sôi động nên mới khiến giới trẻ ngày nay ưa thích, nhưng nếu kể đến rock fan lâu năm, thì cái thể loại NU của LP chả có chất gì cả, chỉ nghe hay hay, giọng gầm gào nghe rất oách, lyric lại hơi bậy ---> oách phết ---> các chú noob mới thích hô hô hô..
Ngoài mấy ưu điểm dễ nuốt ra thì nhạc của LP ko có chất...
Nếu nói NU thì Marilin Manson gấp hàng nghìn lần LP, nó hơi bệnh hoạn nhưng nhạc của nó ko phải để làm kinh tế, ko phải ai cũng nghe, nhưng ai đã thích NU thực thụ thì lại ko thể ko thích MM, còn các chú noob có thích MM ko??
LP thì.. quá hay, rất public vì rất nhiều người nuốt trôi...
hô hô hô, à mà cái album mới của In Flames cũng là NU đấy, mất chất rồi, các chú có thích thì nghe thử, coi 1 band có trình độ chơi NU thì thế nào (hic hic, các bác rock fan à, IF bi giờ lại đi làm kinh tế rồi, ko còn chơi vì đam mê như trước nữa..)

BlackDragon

Active Member
Vũ Nguyên said:
Đã bao giờ bạn thử nghe "NUMB" trong tiết trời lạnh giá của mùa thu Hà Nội chưa? Nếu chưa thì bạn hãy thử đi, rồi sẽ biết thui mà! "Anh bắt đầu lạnh buốt, anh có thể cảm thấy em đang dối trá!" Những lời nói được xuất phát từ trái tim, hay nói đúng hơn là từ trải nghiệm trong cuộc sống đã được LP đưa vào âm nhạc, thăng hoa và biến thể thành tiếng lòng của người yêu nhạc. Cái hay của LP là ở chỗ đó, có lúc mạnh mẽ đúng phong cách Rock metal, lúc lại nhẹ nhàng thanh thoát như dòng Balad cổ điển. Trước đây, lúc tôi chập chững nghe rock, tôi đã bắt gặp nửa linh hồn mình trong những giai điệu của "CRAWLING","IN THE END" và mới đây là"SOME WHERE I BELONG", ngay cả nhan đề thui cũng đã cho thấy tính triết lý rùi, giả dụ như tựa album đầu tay của họ "Hybrid Theory"( mà tôi xin mạn phép dịch là" lý thuyết nhân bản loài người") ta cũng thấy được cái chất chứa sau giai điệu và ca từ là vô vàn những suy nghĩ chủ quan của ban linkin!
Bạn Smooth thân mến, nếu bạn cảm thấy chưa đồng ý với kiến giải của tôi, thì mời bạn phản pháo:D
Hmm, thực ra âm nhạc thì mỗi người có cách cảm nhận riêng. Chú thích LP, đó cũng là cái tốt, chẳng có gì đáng trách cả. Anh chẳng bao giờ thành kiến về dòng nhạc nào cả vì bất cứ dòng nào cũng có cái hay riêng của nó. Nhưng có 1 số điều chú đang hiểu sai nên anh cần phải nói :
- Thứ nhất, về bài Numb mà chú nói, anh không có ý kiến gì vì không tìm hiểu nhiều về Lyrics của LP. Nhưng mà với cái câu chú lấy ra làm ví dụ thì chưa có gì đủ để chứng mình Lyrics của LP "sâu sắc" như chú nhận xét cả.
- Thứ 2, thực ra không hề có dòng nhạc nào tên gọi là "Ballad" cả, từ này chỉ dùng khi nói đến những bài hát có giai điệu nhẹ nhàng, ở bất cứ thể loại nào. Dù là Metal cũng có rất nhiều những bản Ballad.
- Thứ 3, khi đánh giá 1 ca khúc, người ta phải đánh giá trên rất nhiều mặt : giai điệu, ca từ, âm nhạc, cách thể hiện của ca sĩ,... Nhưng thực sự thì LP chơi nhạc không có gì ấn tượng, quá lạm dụng kĩ xảo vi tính và DJ.

WildBodom

Member
đó đó đúng rùi, miẹ, phi xứ lâu ngày ngu tiếng Việt quá đi thôi,
ngộ cũng muốn nói đến việc LP lạm dụng keyboard và DJ, còn về chất nhạc thì ko có, cái này ko bít giải thích thế nào, hmm hmm, BD nói hộ, tui nghĩ ko ra.. Ý nói về phần hồn ý... phần âm luật ý.. :D :q: :q:

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000