Hội Warcraft Chiến thuật

imagineT_T

Member
huhu, hôm nay chơi War 3 với bọn undead , bị nó kéo ghoul + fiend + Dreadlord + Necromacer đến phá tan tành nhà cửa, sức mạnh của Paladin và Mountain King + lũ Knight ko chịu nổi nhiệt. Anh em có cách nào dập chít bọn Necro khốn nạn ko ?
và, có phải sai lầm ko khi tui chỉ lên knight + gryphon ?

ark

Active Member
Đánh bản nào thế :D nếu 1.17 thì chẳng ai xây Pal với MK đâu :) toàn giã MK F1 với BM F2 :D BM bản này quá hay

Lên Gryphon đánh Fiend thì đúng là sai lầm rồi , chống bọn Ske thì cứ vác Priest ra mà dispel =)) 2 quả = 1 nhúm Ske . Priest còn có Heal với Inner fire . Ghoul + fiend + Nec thì ko thể nào Focus Priest được ---> vô tư . Knight armor 9 + 5 Inner fire = 14 lại thêm Devolution Aura của Pal nữa , Ghoul có Vampiric aura cũng khóc thét :D

Deathknight

Active Member
nếu thích đánh PL với MK thì có thể thử
Súng+ Socc(SLow-autocasting)+MK+PL, thêm 1,2 con đánh melee là được
quây chết tướng nhanh vào

ark

Active Member
Ừ, tất nhiên
Sao Undead càng ngày càng yếu thế nhỉ :( chung kết WCG chẳng thấy UD mấy :( hồi trước mình toàn UD, sau cũng chuyển sang NE
Thằng DK hay Imagine hôm nào đánh ko

ark

Active Member
Chưa biết được đâu :cool:
Hôm nào lên Battle net chiến :D
kiếm cái server free, iem ko có CD =))

imagineT_T

Member
tui đang phân vân ko biết nên chọn Race chính là quân gì đây. Night Elf thì xinh đẹp nhất, Undead thì toàn xác chết trông ngu ngu => ko chọn vì ko thích, Human thì cũng hay, Orc thì đô trâu. hm hm

Deathknight

Active Member
đánh giỏi thì quân nào chả đánh được
Undead tiết kiệm ND, nhưng chẳng may bị đánh bục thì cũng d'o có ND mà chạy
đanh Undead chẳng qua là được cái xây nhà nhanh, Quân Undead nhiều HP và khả năng regenation cao (hầu hết các unit đều có khả năng hồi phục HO, chưa kể xe hồi máu và 30% của Unholy Aura(DK))
QUân Melee thì có Vampiric hỗ trợ, Fiend thì có khả năng Burrrow, (lúc thất thế thf .. trốn luôn thể...)
mà xét trên phương diện.. chuồn thì DK là vô địch

ark

Active Member
DK ko chỉ vô địch "chuồn" mà đuổi theo ... đánh hôi mấy phát cuối cũng là vô địch =))
Con này mà có Orb lightning, slow hoặc frost thì tướng địch ... thà ko chạy còn hơn =))

imagineT_T

Member
hơ hơ, xem ra cái Tavern được có Brewmaster, Beastmaster với cả Nagasea witch & Goblin thui nhỉ, các tướng khác như shit ấy

sds_me

Sao cac bac cu noi dong dai
noi the thi den tet moi xong

Cu the: Neu muon danh tot thi phai biet phoi hop tuong mot cach tot nhat
(Dung mong nhieu vao cac tuong thue dc vi 1 so ban do k0 co "tarven")
Minh hay choi UD
su dung tuong nhu sau
T1: DK khi danh lau dai Hoac CL khi can tan cong nhanh
T2: lich (va luon la Lich) Dung de di tuong doi phuong
T3: Cl neu T1 la Dk, DK neu T1 la Cl, tuy truong hop thi dung DL

Phoi hop bang tyuet chieu Bom nguyen tu: 1 Death coil+1 Frost Nova+1 Impale
Tuong no k0 Die thi cung ngoac ngoai chay ve
minh thua suc chem giet

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000