Hỏi về ngành truyền thông đại chúng tại MDIS, Informatics & các trường công lập

*Xuany*

Member
mình có ý định sang năm sang Sing học về Communication. Hiện giờ đang phân vân giữa 2 trường là MDIS và Informatics. Tuy nhiên đây là 2 trường tư, học phí khá đắt mà mình chắc đi theo diện vay du học.

Thấy trường công của Sing, Chính phủ cho vay du học hoặc học bổng, ai có thông tin về cái này cho mình biết đc kô? nghe nói mình đã tốt nghiệp THPT thì chỉ cần gửi hồ sơ cùng chứng chỉ tiếng Anh là ng ta sẽ xét đúng kô? ( còn phải thi Toán và Tiếng Anh chỉ dành cho các em chưa tốt nghiệp)

Còn ai học 2 trường trên tư vấn cho mình nên chọn trường gì? nếu ai học truyền thông đại chúng thì càng tốt

Volodia

Member
Erm mình khuyên là không nên học MDIS với Informatics nếu em đã xác định đi theo dạng học bổng(thực ra là chính phủ cho 80% học phí, ngược lại phải làm cho công ty của Sing 3 năm)! :D
Trường công lập thì có nhiều lựa chọn lắm! :D NUS, NTU là 2 đại học khá nổi tiếng, ngoài ra còn có SMU! Chi tiết apply em có thể search link vào trang chủ của nó mà đọc! :p
Tùy từng trường mà nó đỏi hỏi hồ sơ khác nhau và có yêu cầu thi hay không! :D
Còn nếu muốn đi đường vòng, chắc ăn thì vào Polytechnic như mình nè! :p Cũng khá là tuyệt và hầu như có cơ hội lên ĐH NUS, NTU! ;;)
Ngành communication là thể loại như thế nào? Giống kiểu Film Media Study ah? :-? Ngành ýchả hiểu Sing nó có offer ko nhỉ? =)) Bên này thấy có mấy ngành kỹ thuật với business còn đc chứ communication thì chưa nghe bao h! :-??

Nhan_d1

em đang muốn thi vào Nghee Ann, muốn đựoc chia sẻ kinh nghiệm về cách học, tài liệu, ai biết tư vấn cho em cái............Ym vuongnhan1989

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000