Hỏi những ai đã đang và sắp đi học Sing - ưu tiên bác smooth

chocomog_257

Moderator
Ai có kinh nghiệm hoặc các nguồn để săn học bổng ở Sg rùi thì cho em biết nhé
Có thể đến hết năm 11 hoặc 12 em sẽ theo bước anh smooth, nhưng ngành học thì chưa biết thế nào được
Mọi người giúp em 1 chút nhé :)
Cả anh smooth cũng nhớ cho em ít kinh nghiệm đấy ;)

Sit

Member
Có cái học bổng Asian gì gì đấy,nó cho học bổng nếu thi được vào trường công,còn ko thì tự bỏ tiền ra hoặc té,
chả hiểu tại sao mọi người lại đâm đầu vào du học Singapore!!
tiền học với tiền ăn tính ra ngang ngửa với học ở Anh và Úc :)
mà học xong ở Sing thì tiếng anh coi như hỏng
tuy là bằng quốc tế nhưng có phải trường nào cũng được công nhận đâu,nhất là học về Bussiness!
được mỗi cái gần Việt Nam!!

chocomog_257

Moderator
Vấn đề là tài chính, nhà tớ chưa chắc đã đủ vét hết tài sản ra để làm 1 cái chứng minh để đi UK hoặc US đâu K ạ =((
Còn tiếng Anh hỏng hay không còn tùy mình nữa
Các giáo viên ở đấy có thể nói Malay hoặc Chinese English nhưng sinh viên có lẽ không đâu

Sit

Member
:-< có thiếu cách để chứng minh tài chính đâu :) các ngân hàng bây giờ có chương trình cho vay sổ tích kiệm :) hoàn toàn hợp lí!
vả lại học ở UK nó cho phép học sinh trung học đi làm thêm,bán fastfood cũng kiếm được 4 bảng/giờ :) thế là bớt đi 1 khoản khá lớn đấy ;)
hoặc nếu có đi học bổng,thì phải tìm được cái học bổng nào đi UK mới xứng đáng chứ :)
M bảo tiếng anh hỏng hay ko là tùy,sang đây M ko cố nghe và cố nói theo kiểu Singlish thì sẽ chẳng ai hiểu M nói gì
M cứ nghe bọn indian với bọn chinese nói tiếng anh xem nhé, :-S lăn ra mà cười

p3yeu

Member
:-S anh smooth đi học ở Rv đấy,mày đến đây học 1 khóc toán lý,xong rùi đến đợt tuyển sinh viên thì lên mạng vào web của trường NUs,hay mấy trường bên sing đăng kí thi :D nó tổ chức thi hàng năm đấy,nhưng phải tốt nghiệp 12 cơ,sẽ được 80% học bổng thì phải,nhưng muh bone 3 năm bên sing đây :Dhoc. xong ko d.c ve` vn dau^,tao nghe noi' ko tim` duoc. vie.c thi` cu' o*? ben^ day^' :D bao h tìm việc được thì thui hehe

bestboy_D1

Member
Tui cũng sắp học ở RV , nhưng chẳng biết thế nào , thi xong rồi đăng kí lớp rồi mà , lại thấy có người thì bảo chỗ nay tốt,người thì bảo chỗ này dở , ko hiểu thế nào cả

nhgiang

Member
Đi Sing là ổn rồi. Đi UK với US làm gì. Có thể gia đình mình đủ tiền thật ,nhưng nếu đi như thế, sẽ làm cho bố mẹ phải làm việc nhiều hơn để kiếm đủ cho con cái. Thế thì đi làm cái gì. Bố mẹ già rồi, đi đâu mà tiêu cùng lắm là 1\5 tài sản thì đi.

huytoan

Member
Đi Sing là ổn rồi. Đi UK với US làm gì. Có thể gia đình mình đủ tiền thật ,nhưng nếu đi như thế, sẽ làm cho bố mẹ phải làm việc nhiều hơn để kiếm đủ cho con cái. Thế thì đi làm cái gì. Bố mẹ già rồi, đi đâu mà tiêu cùng lắm là 1\5 tài sản thì đi.
=D>
(bài viết của ban quá ngắn)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000