Hiểu nhau và hợp nhau!

nguyenhuyennhung said:
thế nếu như mà mãi người ta kô nhận ra thì sao
cứ mãi như thế à
đau lòng lắm
Mãi mãi ư ! Never bởi vì chúng ta đều có một trái tim để yêu thương mà cho nên sẽ là không bao giờ....Nhung hiếu không ??? :)

Còn nếu có thể thì chỉ có thể là người đó đã có người mà họ yêu thương thật sự mà thôi cho nên...Mà em đã nghe một câu danh ngôn thế này chưa:

Anh không nhớ lắm nhưng nó là thế này:

" Khi ta dành cho một ai đó tất cả tình yêu của mình, đừng bao giờ vội hi vọng tình yêu sẽ đáp lại. Nhưng cũng hài lòng vì nó đã lớn lên trong tim mình.
.......có một điều ta nhận ra rằng ta chỉ có thể để họ ra đi"

Có thể hai câu này Nhung đã được nghe ở đâu đó rồi phải không ?

Anh Aptech chỉ muốn nói với em rằng, mà cũng bằng một câu danh ngôn đó em à :)

" Có những điều bạn không bao giờ được nghe từ người bạn muốn nghe. Nhưng đừng giả vờ điếc khi ai đó nói với bạn bằng cả trái tim.;)"

Nhé em, anh chắc chắn một điều là rồi một ngày em sẽ tìm thấy một tình yêu thức sự của chính mình. Anh không chắc nó là khoản thời gian bao lâu nhưng rồi sẽ có một tình yêu đến với em !

Chúc em hạnh phúc !

Bí mật nhé: Anh cũng chưa có darling đâu ! hì hì ;) :>>

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hiểu nhau và hợp nhau, đúng là 2 khái niệm xa nhau lắm...

Có thể 2 người yêu nhau, rất hợp nhau, nhưng chưa chắc đã hiểu nhau nhất... Tất nhiên trường hợp lý tưởng là vừa yêu nhau lại vừa hiểu nhau nhất rồi... Nhưng mà làm thế nào nhỉ... Có bao giờ mình làm được điều này không nhỉ... Hoặc là.. có bao giờ mình được cơ hội để làm điều đó không nhỉ?

Liệu khi biết người kia vẫn chưa là người hiểu mình nhất, mình sẽ làm thế nào nhỉ? Tạo điều kiện cho người ta hiểu mình hơn, hay là nói với người đó là người đó chẳng hiểu mình gì cả và có người khác hiểu mình hơn người kia...? :-< =((

Muốn hiểu nhau ư quá dễ, hãy tôn trọng nhau !!!
Chưa hợp nhau, muốn hợp nhau ư quá dễ, hãy tôn trọng nhau !!!
Điều quan trọng nhất, tôn trọng nhau,
Tôn trọng được nhau thì trở ngại nào cũng vượt qua được hết.
...Nhưng mà tôn trọng được nhau có vẻ khó phết đấy !!!

Hay nhỉ ?

sao chưa bao h mình tự hỏi người hiểu mình có hợp với mình ko? Liệu những đứa bạn thân của mình, hiểu mình đấy nhưng có hợp ko nhỉ ? nếu ai cũng đặt ra câu hỏi ấy thì...mọi người sẽ nghi ngờ lẫn nhau mất .
tôi có người bạn thân hợp với tôi lắm nhưng hình như cũng ko hiểu tôi, và tôi cũng thế, vậy mà chúng tôi đã đồng hành cùng nhau 7 năm rồi.Tại sao cứ phải yêu cầu 1 ai đó hiểu mình trong khi chính mình cũng chả hiểu nổi mình ? Mà TÔI KO THIC BỊ 1 AI ĐÓ NẮM BẮT 1 CÁCH HOÀN TOÀN, kể cả bạn thân nhất cũng chỉ có thể biết 7/8 con người tôi. Và tôi thấy thế là đủ ! Đừng yêu cầu , tìm kiếm, đòi hỏi có nhiều người hiểu mình và hợp với mình .
Theo tôi sẽ chỉ có 1 người có thể hiểu, hợp và yêu bạn như chính bạn, còn ai nữa ? một nửa duy nhất hợp với bạn, bạn hãy đi tìm đi, đuợc chứ ? Và nếu bạn có rồi thì đừng làm mất, nhé !

fruit NHO

Active Member
lâu lắm ko gặp Ngọc Anh ...nhớ qua'...
chả hiểu chị thế nào .....
ko biết đã có anh nào chưa nhỉ?
ai mà yêu đc chị thì thật diễm phúc!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000