Hà Nội hôm nay có mưa đá

kiban

Member
Hà Nội có mưa đá!!!!

Do nhiều bạn trong box mình đang ở nước ngoài nên các bạn ko biết rằng trong cơn mưa vừa rồi Hà nội mới có mưa đá....
Mình tuy ko phải là dân HN nhưng trong 7 năm học ở HN thì chưa có khi nào mưa đá như vừa rồi cả . Ko biết các bạn có kỷ niệm gì với những cơn mưa đá ko??? Còn với mình trong những năm tháng khó khăn :) mình đá được uống nước chanh đá (đá mưa rơi) , chao ôi tuyệt ....

Tuy bây h ko còn cảm giác đó nữa (vì tủ lạnh quá sẵn mà), nhưng cơn mưa đá bất chợt lại gợi thật nhiều cảm xúc trẻ con, ko biết mọi người nghĩ sao nhỉ????????????????

[Rus]

Ngồi trong nhà mải chát chít quá nên ko chạy ra ngoài coi mưa đá, tiếc thật. Chỉ biết mưa rất to, bộp..bộp...bùm bùm.....mà ko nghĩ là mưa đá..hehe

Vova

Trời ! Mày thật giỏi. Năm 91 có mưa đá mà mày đã lanh trí pha nước chanh chờ sẵn . Tao chui dưới gầm giường chờ hết mưa đá . Rồi chạy ra tắm mưa ( thường) với nhỏ hàng xóm. Ăn đá rơi ( bẩn quá) , nhưng vẫn sống ...

Chipflo

Member
có mưa đá :D
đá to không? khoảng mấy tấn :p
Nghe đòng chí gì tả đá rơi lộp bộp, như trong phim ("Day after tomorrow") :D
Hà Nội đã từng có mưa đá à? :-/

Lần đầu tiên thấy mưa đá đấy, tự nhiên thấy rào rào trên đầu, cũng hoảng thật nhưng lại thấy thật thú vị. Mình còn nhặt được 1 viên nữa chứ, chỉ bằng đầu ngón tay út thui, hơi tròn giống hình quả lê. Thảo nào mấy hôm nay nóng như mùa hè, đêm nay ngủ sướng roài, chúc mọi người ngủ ngon nhé, xem nào 12:56 pm rồi.............

imdabomb

Member
ặc.. ngồi chat ngay cạnh cửa sổ mah chả biết gì cả.. status đứa nào cũng đá đá đá 8-}8-}8-} điên loạn...

Vova

ủa sao lại quay ass vào quần chúng chế kia? He he cho hỏi con ass ở giữa với . Giang còi hả?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
HN mưa đá thế này ăn thua gì... ;)
Mình nhớ cái hồi mình còn nhỏ, khoảng 5-6 tuổi gì đó... HN mưa đá gần 1 tiếng, cục đá có đường kính khoảng 3-4cm... Mình nhớ mãi... Lúc đấy, ai mà đi mưa không có mũ cứng thì...

Hà Nội thiếu gì mưa đá, bác nào thích thì chạy đến cái công trường nào đấy đứng chửi giống tổ tiên bọn thợ xây ra thì được thưởng thức mưa đá ngay chứ có gì đâu mà quý mới hiếm.

hồi nhỏ, uh đúng rồi, hình như năm 91, trời mưa đá, lấy cái chậu ra hứng đá, hứng xòg( tức là tạnh mưa ), ra soi thì đá tan hết rồi :)) cool !

chocomog_257

Moderator
Hôm qua mưa đá mà chả biết gì, chỉ nghe thấy lốp bốp lộp bộp, trời tối chả nhìn thấy gì, tiếc thía, tưởng mưa giông bình thường. Iem chưa bao h thấy mưa đá cả :D

fruit NHO

Active Member
lúc đấy đang ngòi học <à quên ngồi chép>...ngay cạnh cửa sổ....biết mưa...ra ban công đóng cửa nhưng ko nghĩ là mưa đá...chỉ nghĩ là mưa to to 1 tý thôi..
sáng đến lớp nghe kể đứt cả ruột..........

smooth

Member
:D :D, hôm qua lần đầu tiên trong đời được xem mưa đá. lúc đầu mới mưa tưởng đứa nào nó đổ gạch xuống mái nhà mình =)) =)), lúc sau chạy xuống sân xem thì đúng là mưa đá. có viên đá to phải bằng 1 đốt ngón tay cái :D, còn lại thì đều khoảng bằng hạt lạc. nhưng mà chỉ mưa đá khoảng 5,6 phút thôi, về sau lại mưa thường.

kiwi_vn

Active Member
Hôm đó biết mưa thôi chứ không quan tâm mưa gì ,cả lớp đang tập trung ở đại bản doanh của A2 để tham dự giải vật tay mở rộng mà ,hà hà ,A2 thắng 3 két mỳ Lẩu Thái ăn rả rích ,trời mưa thì kệ trời mưa!

Oài........vủa mưa một cái là thấy mama keu rầm rĩ lên là mưa đá...............thế là nào anh nào em nào bà nào mẹ cứ gọi là đội nón ra xem............oài...............phải nhặt đc cả rổ vào nhà khoe chứ chẳng chôi hehe...........hâm vật :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000