H2T: "lá cải hóa"

Status
Không mở trả lời sau này.

chocomog_257

Moderator
USUK toàn tin cũ rỉn, đến MTV Asia coi như chậm tiến còn chả update kịp :)) Suốt ngày toàn mấy cái gossip vỉa hè (cái này cũng như 2!), 75% là bọn châu Á. 99.99% trong số châu Á đấy là những gương mặt rất HOT (ai có Listerine ko cho em 1 ngụm :D), chỉ gồm toàn mấy anh zai tóc dài, trông na ná giống nhau + mấy chị ngây thơ con nai tơ hoặc phẫu thuật plastic :))
>> mệnh đề (chứ chưa dám KL): tai nghe nhạc của lũ h2t này chỉ có thế mà thôi B-)

chuabietgi

Member
đọc HHT từ trước thì tớ chưa đc đọc ..chỉ nghe kể là hay lắm thôi...
còn cách đây vài năm ..kết truyện ngắn Minh Nhật lắm...nhưng giờ thì kiếm mỏi mắt mới có cấi truyện ngắn hay ...

Đến gừơ vãn giữ thói quen đọc "trò chuyện đầu tuần" ...nhưng chỉ thik của Đoàn Công Lê Huy thôi...Chị Bình viết nhiều bài ko thật sự thấy tâm đắc..
ngoài ra còn có "Cafê chiều thứ 7" ( bản dịch) cũng đc !!

đó là 2 mục duy nhất khi xem HHT :) xem 2 cái đó ..rồi gập vào ..cho em gái đọc !
-----------------------

thật ra nó cũng là thị hiếu thôi...
ko thể phủ nhận với những ai yêu "mấy anh tóc dài giống giống nhau", thik mấy chị "ngây thơ phẫu thuật plastic", ham mộ mấy bấc USUK , thik manga, thì HHT vẫn hay ..vì họ mua HHt chỉ vì những cái đó...và HHT thì dùng cái đó để câu khách.
Bên cạnh đó, 1 thực tế là HHT vẫn ko ngừng tăng lượng phát hành, số đặc biệt giá trên troìe vẫn ào ào ng mua... các cuộc thi vẫn chìm ngập trong thư...và thời trang thì it nhiều cũng gây ảnh hưởng và trao lưu cho 1 bộ phận học trò...
có chăng
VỚI NHƯNG AI THIK ĐỌC THẬT SỰ HƠN THIK NHÌN, VÀ ĐIỂM TIN ..THÌ HHT ĐÃ KO CÒN ĐÁP ỨNG ĐC NỮA!

chuabietgi

Member
thật ra nó cũng là thị hiếu thôi...
ko thể phủ nhận với những ai yêu "mấy anh tóc dài giống giống nhau", thik mấy chị "ngây thơ phẫu thuật plastic", ham mộ mấy bấc USUK , thik manga, thì HHT vẫn hay ..vì họ mua HHt chỉ vì những cái đó...và HHT thì dùng cái đó để câu khách.
Bên cạnh đó, 1 thực tế là HHT vẫn ko ngừng tăng lượng phát hành, số đặc biệt giá trên troìe vẫn ào ào ng mua... các cuộc thi vẫn chìm ngập trong thư...và thời trang thì it nhiều cũng gây ảnh hưởng và trao lưu cho 1 bộ phận học trò...
có chăng
VỚI NHƯNG AI THIK ĐỌC THẬT SỰ HƠN THIK NHÌN, VÀ ĐIỂM TIN ..THÌ HHT ĐÃ KO CÒN ĐÁP ỨNG ĐC NỮA!

chuabietgi

Member
hì ..vậy có lẽ do mình chưa có cơ hội đọc truyện của họ

nhưng có 1 quy tắc bất thành văn của truyện ngắn HHT ...đó là ko bao giừo đc buồn, và quá nhiều suy tư ...
Tớ đã đc đọc những truyện rất hay của anh Bình -ams, nhưng vì nó hơi buồn 1 chút...nên đã bị gạt đi...tiếc!

Báo thì ít mà phụ bản thì nhiều. Tờ báo có 54 trang mà có đến hơn 20 trang phụ bản thì còn gì là báo?? Mà mua báo về tháo hết mấy cái trang phụ bản toàn quảng cáo ra còn lại vỏn vẹn mấy tờ báo mỏng dính thấy tiếc tiền bỏ ra mua! hix^:)^

uầy bi h mới bít có cái topic này

công nhận với everybodi là đúng như vậy. tôi bi h cũng ko hứng thú lắm, chỉ có con em nó đọc, chứ báo mua xong thì vứt đó, 2 3 tuần sau mới nhớ mình chưa sờ đến

hồi trước có mục thơ văn xuyên thế kỉ, đọc xong mà mún ứa nước mắt ( ngại quá ).Nhưng phải công nhận là rất hay, thơ văn thế mới gọi là thơ văn, chứ như bi h toàn cái thể loại đâu đâu. Còn nhớ cái chuyện chiếc mũ màu hồng, hiz, thử hỏi có thằng hâm nào nó như thế đâu, Thực chất truyện ngắn bây giờ cũng toàn kiểu ý chí này nọ của các teenager nhưng viết dưới một cái mác xì tin i hệt như nhau ( nhưng trừ 1 số truyện ra nhé - đêm trên đầu ngón tay ý, chuyện của bí thứ VA trường mình chẳng hạn )

Các tin khác thì vớ va vớ vẩn, toàn đăng tin Cpop rồi Kpop, mấy anh đẹp giai tóc vàng mặt con gái chân tay con trai...pó tay toàn tập. Thi thoảng cho chấm phá vài cái điểm tin học đường, mà cũng sai be sai bét. Trắc nghiệm thì linh ta linh tinh, có hôm đang ngôi tick thì phát hiện ra là của con gái ( 90% náh =)) ). CHán không còn j` để nói hơn

Thời HTT hay nhất chắc là 4 5 năm trước j` đó
hay lắm ế
ý nghĩa lắm ế

ps: người post bài này cũng đc 50k khí có 1 chuyện cười đăng trên HTT hehe =))

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000