gửi người yêu dấu

Hát cho người yêu dấu mộng về nơi đâu.....Hát cho người yêu dấu còn gì mai sau....những tháng ngày ân ái vội vàng quay lưng, rồi còn ai nhớ thương......Hát cho người yêu dấu 1 ngày đã qua.....hát cho người yêu dấu đường về rất xa......mưa đã về trên phố 1 mình ta đi....trên bước đường xa xôi...........

“Anh đi đi, đừng bao giờ nhìn lại

Dẫu trời kia em vẫn đứng chờ”

Anh đi đi, nếu như sự ra đi ấy là tốt cho anh. Em sẽ không bao giờ níu kéo vì biết sẽ không một điều gì có thể níu anh ở lại. Đi đi, đi để tìm lại chính mình, để tìm được cho mình những yêu thương bởi anh không thể sống cuộc sống như bây giờ, một cuộc sống với mọi thứ, một cuộc sống dường như có tất cả mà lại như chẳng có gì. Em bất lực vì không giúp gì được cho anh thì cũng không thể dùng tình cảm của riêng mình để níu giữ anh ở lại.

Mọi yêu thương, mọi đớn đau, nhớ nhung và chờ đợi từ nay chỉ còn mình em giữ cho riêng mình. Không còn anh, em vẫn sẽ là em, sẽ vẫn đi tiếp trên con đường mà em biết là em sẽ phải đi. Em rồi sẽ quên anh, sẽ không còn nhớ về anh nữa, như ngày nào ta chưa biết nhau? Nhưng có lẽ là chẳng cần làm thế anh nhỉ? Tại sao phải chối bỏ chính mình, khi thật lòng vẫn còn tha thiết lắm?

Em sẽ chờ, dù cuộc sống không ai nói trước được điều gì, dù sự thật hôm nay đến ngày mai không còn đúng. Dù như thế, em vẫn chờ… Hy vọng khoảng thời gian xa nhau đủ cho anh tìm lại những cảm xúc trong đời mình, còn em sẽ đủ chín chắn để bước vào cuộc sống. Và khi đó, chúng ta có thể sẵn sàng cùng bước đi trên một con đường, cùng chia sẻ mọi buồn vui cuộc sống. Dù không được là như thế, em biết, em sẽ chờ…
....."
dyh~~mãi mãi là như thế anh nhé ~~

Hôm qua trời mưa to ơi là to,mình đi dầm mưa.Đúng hơn là tan học,rủ con D cả con N đi chụp ảnh,ra đến nơi thì đông quá,nếu mà đợi thì chắc là mút chỉ mất.Ba con đang lơ ngơ ko bít làm gì thì đúng lúc ông TA đi qua.Êu,đi ăn,có thèng khao.Sắp đi Mỹ rùi mà tít mít ko thèm chia tay.may mà hum nay có duyên có số cho mình:)
Định lên quán cay nhưng mà đang đi đến nửa đường thì con béo nó sợ mưa,lại quay lại tìm chỗ nào sáng sáng mà đi.Chán luôn,mưa thì ở đâu chả mưa...thế rùi mò ra ngõ Tạm Thương ăn nem chua rán.4 đứa ngồi fè fỡn đủ kiểu,lúc đứng dậy có 4 chục.Nhưng mà vừa ra đến ngoài thì mưa....Bọn nó còn định kéo nhau lên hồ tây ăn kem...hô hô lên đi xong bọn mày chết cóng ở đó,ngồi mút kem mút luôn cả nước mưa.Xong thì đèo con béo về,mưa tầm tã,vừa lạnh vừa run,đi chậm chậm...Công nhận cái tầm trời loạng choạng tối như thế xe nào có đèn thì còn biết mà tránh,chứ tầm người đi bộ với cả xe đạp thì... xin lỗi....có đâm thì trách ông trời ai bảo cho mưa :)
Lúc mình về...oài,lạnh quá.....Đang dừng đèn đỏ thì có đứa nó quay sang hỏ mình đường ra tây sơn...Chán,hỏi đúng đường mình ko nhớ,kệ ,cứ chỉ bừa,ra được thì ra mà ko tìm được thì hỏi người khác...Ai bảo chọn đúng mình mà hỏi.Cũng đang bực mình,nó có áo mưa,mình thì ko có gì,cho nó loanh quanh vài vòng chắc cũng chả sao hehe
Nhưng sao tự nhiên thấy lạnh quá,mọi lần mình đi đường này thấy bình thường cơ mà?Sao hôm nay thấy đường rộng hơn và dài hơn thế?uhm`, tại lúc này ko có anh.....

Hôm nay tưởng là fải đi học.Mỉnh cả con bạn lò mò đến chỗ học văn,đến thì chả thấy ma nào,chán,trời thì nóng,lại vòng về.Nhưng về nhà thì chán,2 con đi lượn,lượn từ 4 h chiều,hú hú.Lượn được vài vòng thì 2 con rủ nhau đi ăn sữa chua mỏi răng,ăn xong lại lượn tiếp.Người ta í nhất thì 8h 9h mới lượn,2 con thì 4h đã vác xe ra lượn :)Mà chả hỉu mọi người lượn đường hồ có gặp hai em cu tí bé tí tẹo teo lượn lexus ko?Trông khện vãi ạ,nhìn yêu ko chịu được.2 cu tí lượn như đường nhà mình,mà giỏi thì 2 thèng đó 4 tuổi.Đúng là tuổi trẻ bây h...chẹp chẹp...để các cụ thân sinh lượn xe máy còn các chú chơi hẳn lexus....yêu ơi là yêu....con mình vì sau chắc fải học tập :D

khanhvicky

DA ơi , anh Khánh đây , đọc topic này của em sao mà buồn thế. Em vẫn yêu người ta đến như vậy à , thật là khổ cho em , nhưng anh cũng chỉ giúp được cho em đến thế. Cố gắng lên nhé DA

lexuscva

Member
oái, có ai nhắc đến lexus đại ca thía
Diệp Anh chơi trội nhỉ :D lẩp hẳn topic để viết nhật ký à :D
Vào đây đăng ký nick mà viết nhật ký nè, trang này chuyên để viết nhật ký đấy
http://nkvn.com

khanhvicky said:
DA ơi , anh Khánh đây , đọc topic này của em sao mà buồn thế. Em vẫn yêu người ta đến như vậy à , thật là khổ cho em , nhưng anh cũng chỉ giúp được cho em đến thế. Cố gắng lên nhé DA
Ko cần ông anh fải như thế !mà em hỏi ý ko fải anh giúp cho em được cái gì?Chả có gì luôn.Mà khổt thì cũng chỉ em khổ,anh khỏi cần thương

Hôm qua...
Biết ngay,2 con bạn thân mặc hai cái áo giống nhau chỉ khác màu thì thể nào cũng có chuyện...y như rằng.Hôm đầu tiên thì hai con lóc cóc đi học,đến thì hóa ra ko học, con bạn quay sang thắc mắc sao hôm nào được nghỉ thì mày lại quên thế?Còn hôm nào fải đi học thì mày nhớ thế.Chả hỉu sao...
Hôm nay thì đang trên đường đi học lại hỏng xe,2 con lại lịch kịch dắt xe,ra đến chỗ sửa xe,sửa xong thì đã 5h15,trong khi 5h30 là tan học ...bó tay.Thui thì vào xin fép bà ý,2 con lò mò vào thì lại bị bà ý mắng cho 1 trận,ko chịu học hành gì đi ah?Còn mỗi 10 tháng nữa thôi.Nhưng rõ ràng là còn tận 12 tháng mà,chả nhẽ mình lại cãi bà ý...5' rồi tướt....lượn lờ cùng 3 con bạn..Mà quái,2 con kia,mình rủ bọn nó đi lượn hồ mà sao bọn nó đóng cứ như là đi đua ý thế nhỉ?
Lượn được vài vòng thì đi lên quán cay ăn ngồi fè fỡn 1 lúc rồi về...Vẫn đói,quay ra thì con bạn lại thích ăn cá nướng...Mua cồn về,hai con ngồi nướng cá...tự nhiên 1 lúc thì lưar nó bùng lên,sợ vãi vào mấy thằng bé tí thì chắc là cháy nhà roài...Xong mang lên nhà.... 2 con như hai con nhậu nhẹt....rượu như đúng rồi...nghĩ lại mình cũng thành con nhậu nhẹt từ lùc nèo ko bít...

anh à
Có lẽ lâu lắm rồi em mới gọi anh như thế này..từ khi chúng mình chia tay.Ngày trước khi yêu nhau anh thường bảo chẳng may có bất trắc gì thì chúng mình sẽ làm bạn nhưng..Bây giờ khi mỗi lần em cố gắng đến bên anh như 1 người bạn , anh lại thờ ơ, xua đuổi em đi..Tại sao lại thế?Em đâu có làm gì sai?Chẳng lẽ ko yêu thì cũng ko thể làm bạn.
Rồi 1 mai anh sẽ quên em cũng kỉ niệm chúng mình.Ngày xưa sao xa vời quá!!Giờ em đã biết tại sao chúng mình ko thể yêu nhau bởi anh và em là 2 thế giới khác..Chia tay chắc là giải pháp hợp lý cho tình yêu này.Mọi thứ trở thành sự thật mất rồi..Em sẽ chờ anh quay lại bên em như giấc mơ của ngày hôm qua..

lexuscva said:
oái, có ai nhắc đến lexus đại ca thía
Diệp Anh chơi trội nhỉ :D lẩp hẳn topic để viết nhật ký à :D
Vào đây đăng ký nick mà viết nhật ký nè, trang này chuyên để viết nhật ký đấy
http://nkvn.com
ai thèm nhắ ông ,mà ông là Lexus đại ca à?Khện quá =)) =)) JHoom nào tui mua Lexus đại ca về lượn hồ mới được

Vừa đi học về...
Quái lạ lũ lớp mình,hôm nào đi học cả lũ thì rất đầy đủ,nhưng hôm nào mà có đứa nghỉ thì y như rằng cả lũ nghỉ luôn.Đã vào học muộn ,nhìn quanh toàn lớp Sử,hô hô ,chán vãi,chả hiểu bọn nó chui đâu mà ko gọi mình đi cùng..
đang yên đang lành tự nhiên bị cô giáo mắng DA! sao hôm nào cũng để cô fải nhắc về trật tự thế? Em chả biết được ,ngồi học mà ko nói chuyện thì fát điên à?Chả hiểu sao càng ngày càng chán học...bố mẹ mà biết thi`....

Lúc này, hơn bao h hết...em thấy dễ chịu lắm...Đó là cái cảm giác mà khi thik anh, em chưa bao h có. EM cứ nghĩ, khi đó mình yêu anh, yêu rất nhiều...nhưng đến bây h, khi em thật sự tìm lại được tình yêu của mình em mới biết...đó đúng chỉ là một cơn say nắng đã kéo quá dài mà chính em ngỡ đó là Tình Yêu...
Bây h, em khác trước nhiều lắm rồi...em đã ko ngốc nghếch nữa...Hồi ấy, suy nghĩ của em đúng thật là "nông cạn" quá...Em cứ nghĩ, "yêu" được anh, đó là tất cả...nhưng ko fai?...Làm sao mà ép được người ko yêu mình làm người yêu mình...Em đúng là đồ trẻ con...
Như thế này,em lại thấy hối hận vì đã nói yêu anh...đó có phải yêu đâu cơ chứ!...
Em chỉ mong, cuộc sống mãi như thế này....được ở bên cạnh người em yêu và người yêu em...
Hôm trước gặp anh,vậy mà em lại chẳng dám gọi...ừh...bởi lúc ấy em vẫn muốn coi anh như người xa lạ...Không phải em nói vậy là vì muốn nối lại tình bạn giữa em và anh...nhưng như thế này...ko có anh...em thấy vui hơn. Nếu trở lại là bạn, liệu em và anh có thể như hồi mới quen được hay ko? Không thể! Đó chính là lí do em và anh là 2 kẻ xa lạ...

trưa hôm qua đc chat với anh , em sung sướng vô cùng , nhưng anh lại nói những lời làm em hận anh tận xương tủy :(. nguời quen ư :( em đâu chỉ là người quen của anh .nói thế có nghĩa là anh quên em thật sao :( mà anh hỏi rằng có người yêu mới rồi à , lại còn chúc mừng em nữa :( anh đâu biết anh vẫn ở trong em . anh đi nhưng ko nói 1 lời , gặp lại cũng chả làm em thêm vui :( em tự hỏi em đã phạm lỗi gì để rồi có kết quả như ngày nay ? nếu yêu là 1 tội thì em chả dám phạm tội. nhưng yêu là để cuộc sống thêm hạnh phúc , và em đã yêu .vậy mà hạnh phúc thì chả thấy đâu , chỉ nhận đc những gì đau thương :(

spider_girl2611

mày thừa cơm hả Diệp :-/ mà sao tao thấy mày suốt ngày đi lượn thế hả, không đi học ở đâu ah`, nếu mày thấy thừa thời gian thì chia cho tao một it, tao suốt ngày phải chạy xô, mệt bở hơi tai :(

Ol để tìm bạn,gặp 1 đứa thì nó bảo ghét mình,1 đứa thì giận mình vì mình mải chơi mà quên mất nó...gặp anh,xin wc,anh cũng chả nói gì...hết thật rồi ,bây h anh là anh em là em....chán
có sống mới biết trên đời này chả ai là tốt thật sự với mình cả

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000