Gà KFC nếu có ở HN => 3USD/suất có đắt ko ???

DarkTemplar

Member
Tuỳ chứ..nếu để ăn cho biết thì không đắt..Để ăn chơi thì em thử so sánh với chim quay, gà tần trên phố cổ xem có bằng được không?..Còn để ăn thành bữa thì..."hổng dám đâu".. :)

God bless u

Member
bình thường, nhưng phải tùy xem suất của bạn là bao nhiêu miếng. có cửa hàng bán à, hic . HN hiếm chỗ bán KFC thế. Tôi còn mê KFC hơn pizza nhiều...

GiangNguyen

Member
Đắt vì so với mặt bằng giá đồ ăn ở HN k cao như vậy cộng thêm k phải người nào cũng thích đồ ăn nhanh .

smooth

Member
chắc là KFC ở HN phải rẻ hơn so với Mỹ chứ :p Ngay ở biên giới mà KFC ở Malay đã rẻ hơn của Sing rồi :) HN sắp có KFC chưa ?? THấy bảo HN sắp có mà chưa biết chính xác là bao giờ, ở đâu ?? Trong SG hình như tầm 30+k VND 1 suất thì phải ?? Hồi trước nghe nói sau khi SG có 12 cửa hàng KFC thì KFC sẽ ra đến HN, giờ có lẽ trong SG có đến 20 cửa hàng KFC rồi mà HN chưa có :(

xxxzzz

Member
God bless u said:
bình thường, nhưng phải tùy xem suất của bạn là bao nhiêu miếng. có cửa hàng bán à, hic . HN hiếm chỗ bán KFC thế. Tôi còn mê KFC hơn pizza nhiều...
Thế suất 3 Đô được bao nhiêu miếng vậy ? :))

f_l_o_r_a

Member
hehe, oh thế Hn có KFc rồi ah? Sao mình ko biết nhể>
Chắc là đợi đến lúc Hn có Macdonal thì mình cũng có cháu mất rồi! ( thông cảm ko nhớ viết chữ Mcdonalt thế nào nữa, ngại quá!:"> )

koki_fcuk86

Member
KFC, McDonal, Popye ... fastfood ... mở ở HN ... sập cái chắc ^___^ mấy công ty đó nghiên cứu thị trường ở HN lâu rồi mà h vẫn chưa mở nghĩa là còn lâu mới mở ^__^ ... lối sống ng HN quen ăn đồ fresh rồi ... ăn mấy món đó chắc lúc đầu mở ra ng ta lạ lạ vào ăn thôi ... về sau chán ngay ^___^ ... !
Thử nghĩ xem ăn KFC với ăn cánh gà nướng VN ... u chọn cái nào .... hehe !

Volodia

Member
Em thấy cung tùy thôi, trc đây họ chưa mở vì còn thấy nhu cầu chư cao với lại mức sống chưa đủ đảm bảo để nhiều người dân có thể vào ăn. Nhưng hiện nay thì đã có nhiều sự thay đổi rồi. Rất hoan nghênh! :D

smooth

Member
:)) Làm gì đến nỗi "Tởm" hả em indabomb, tởm mà ng ta vẫn chen chúc xếp hàng kia kìa :p Ko biết bao giờ mới hết đông nhỉ ?? Nó còn sắp mở 1 cửa hàng nữa Bà Triệu. Nói chung bán giá tầm 40k 1 suất ở VN thì cũng được, đắt hơn phở tí thôi :))

:)) phở 24 bi h cũng 26 rồi - dân mình bi h mức sống cao thật. chen chúc nhau vào kfc. toàn ng hám của lạ :)) nhà em khó khăn cả năm có vài ba ngày giỗ mới đc ăn thịt gà thôi

BlackDragon

Active Member
Ăn đồ ăn nhanh làm quái gì, bọn Tây bọn nó ngán đến tận cổ nhưng vẫn phải ăn vì nhu cầu :)) Sang VN thì rẻ cũng chẳng rẻ, ngon thì cũng ko ngon = đồ ăn VN, tội gì :D

God bless u

Member
ăn một lần cho biết, méo mó có hơn không =)) của lạ mà không ăn mới ngố :D
thời kì đầu du nhập vào nước mình chán là điều không tránh được, nước mình có là dâu hiệu đáng mừng chứ. Chứ hỏi ăn mấy đồ VN suốt thình thoảng ăn đồ tây cũng hay :D

Deepblue_cva

koki_fcuk86 said:
KFC, McDonal, Popye ... fastfood ... mở ở HN ... sập cái chắc ^___^ mấy công ty đó nghiên cứu thị trường ở HN lâu rồi mà h vẫn chưa mở nghĩa là còn lâu mới mở ^__^ ... lối sống ng HN quen ăn đồ fresh rồi ... ăn mấy món đó chắc lúc đầu mở ra ng ta lạ lạ vào ăn thôi ... về sau chán ngay ^___^ ... !
Thử nghĩ xem ăn KFC với ăn cánh gà nướng VN ... u chọn cái nào .... hehe !
He he, thế là U chưa đến đường Nguyên Hồng rùi, người ta chen nhau đi ăn KFC ở tầng 1 đến nỗi tớ mún lên siêu thị ở tầng 2 để mua đồ mà ko lên được vì hết chỗ gửi xe, ặc :-O , dân mình sính đồ ngoại mà, dĩ nhiên là chân gà nướng ngon và rẻ hơn rùi, thế nhưng mà các bác nhà mình thì thấy đi ô tô đến ăn KFC nó sành hơn là ngồi vỉa hè gặm chân gà nướng như mình.Hic, đồ ăn nhanh của Tây sang mình thành đồ để nhấm nháp và thưởng thức mất rùi.Nhưng mà nói chung chắc ai người ta cũng đi ăn 1 lần cho nó bít thui, có gì níu kéo họ quay lại đâu cơ chứ.
He, đồng chí Phong lấy ảnh bác Med làm Avatar đã xin bản quyền chưa ?

shosaitoki

sang Sing ăn 1 cái BigMac hơn 4$ xong thấy cũng ngon ngon nhưng ngẫm lại cũng chả thấy ngon hơn bánh mì Như Lan của mình là mấy mà đắt hơn mấy lần

mấy cái fastfood Tấy kiểu đấy dân mình ăn 1 lần cho bít thôi ăn nhìu vừa ngấy vừa đắt chết người

x_factor

Member
KFC chỉ là thịt gà chiên thôi mà...mà toàn là gà công nghiệp, chán hơn gà vn nhiều, ăn phần cánh còn được...đồ ăn vn hay hơn nhiều chứ. Đồ fastfood ăn nhanh chán mà ko healthy nữa. Nói chung mấy món của "tây" ăn cũng ngon, nên ăn thử cho biết (ko biết ở nhà làm chất lượng thế nào) nhưng ko đậm đà như món ăn VN đâu. Con người lúc nào cũng muốn cái lạ, cái mình chưa thử mà. Bên này bọn tớ nhìn mấy món vn mà thèm rỏ giãi...hix
nếu ở vn mở KFC chính hiệu thì 3USD/suất là rẻ :p tất nhiên còn tùy bao nhiêu miếng 6-9-12...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000