đừng bao giờ thất vọng ở cuộc sống!!!

fruit NHO

Active Member
Trong mỗi cuộc đời, một cơn mưa nhỏ sẽ rơi nhưng nếu có một người bạn, bạn sẽ chịu đựng được tất cả, vì người bạn sẽ như cây dù che trên đầu bạn và giúp bạn nghĩ đến những ngày nắng ấm.

Trong mỗi cuộc đời, có ngày nọ sẽ yếu nắng mặt trời, nhưng nếu có một người bạn, dẫu trời nắng có yếu đi cũng không sao. Bởi vì, bạn có thể chia sẻ những khoảng thời gian ấm áp với một người bạn - điều ấy rất quan trọng. Vì bạn có thể nói chuyện và đi dạo cùng nhau, hoàn toàn không lo âu khi tay trong tay...

Trong mỗi cuộc đời sẽ có một cơn gió nhẹ tạt ngang qua, nhưng nếu có một người bạn - người có thể đi cùng đường với bạn - bạn sẽ được hướng dẫn chọn lựa nẻo đường nên đi... Bởi người bạn ấy sẽ bày tỏ quan điểm của họ và thêm vào đó một tiếng nói mới.

Trong mỗi cuộc đời, một người bạn sẽ đến với bạn, bạn sẽ thấy mình được quan tâm và sẻ chia...

teddybear

Member
Cuộc sống có ĐƯỢC, MẤT và những TOAN TÍNH... Toan tính là đặc tính cơ bản của cuộc sống, con người ta toan tính để vươn lên... những toan tính tầm thường, những toan tính cao xa... Có ai tự hỏi ta đựơc gi` và mất gì trong những toan tính ấy... Cuộc sống có ĐƯỢC, MẤT và những TOAN TÍNH

chipcom

Member
Trong mỗi cuộc đời, một người bạn sẽ đến với bạn, bạn sẽ thấy mình được quan tâm và sẻ chia...
Không phải lúc nào người ta đến vởi mình mình cũng thấy là mình được quan tâm chia sẻ.
Đôi khi sự có mặt của người ta bên cạnh mình làm cho mình cảm thấy buồn hoen.
Và quả thực khi ấy dù có người ta bên cạnh mình vẫn cảm thấy cô đơn và trống trải mà thôi.

fruit NHO

Active Member
Không phải lúc nào người ta đến vởi mình mình cũng thấy là mình được quan tâm chia sẻ.
thật hả???như vậy là người ta đối với mình chưa thực sự là 1 người bạn thôi!!!bạn thân và bạn bình thường khacnhua nhiều lắm!

NQD

Member
Toàn là những ý cao siêu.
Nhưng nếu không tìm ra được niềm vui trong cuộc sống thì con người ta chắc là chán đời ngay.
Cuộc đời là một vòng luẩn quẩn.

teddybear

Member
Rốt cuộc thì trời ban cho mỗi con người một cuộc sống và nhiệm vụ của mỗi người là phải sống cho hết cuộc sống đó.Cho dù sao cuộc sống lại nhàm chán và đơn điệu đến vậy...

fruit NHO

Active Member
Nhưng nếu không tìm ra được niềm vui trong cuộc sống thì con người ta chắc là chán đời ngay.
Cuộc đời là một vòng luẩn quẩn
bé à nhưng tìm ra niềm vui xong ,nếu đánh mất nó thì sao?mà hành trình tìm nó đâu có dễ thậm chí còn mệt mỏi nữa!
Rốt cuộc thì trời ban cho mỗi con người một cuộc sống và nhiệm vụ của mỗi người là phải sống cho hết cuộc sống đó
đúng là nhiếu ng sống bây giờ chỉ là 1 nhiệm vụ ,sống cho ng khác ,và vì ng khác!

chipcom

Member
cuộc sống còn nhiều thứ để hy vọng

khi thất vọng ở cái này thì hy vọng lại bùng lên ở cái khác

thất vọng là động lực để mình có thể tiếp tục hy vọng

thất vọng rồi phải đứng dậy để tiếp tục hy vọng

niềm hy vọng lớn nhất của tôi là rock

bởi vì nó là thứ không bao giờ có thể phản bội lại tôi

nó có linh hồn, để chia sẻ tất cả mọi chuyện, tất cả ...

con người, bạn bè có thể thay đổi nhưng R thì không?

Cho dù mọi thứ có thể biến đổi nhưng R vẫn đứng yên, như một mạch ngầm âm thầm và lặng lẽ, từng ngày ngấm dần vào máu........

NQD

Member
Những lúc buồn nghĩ lại thấy vui vui.
Những lúc vui nghĩ lại thấy bùi ngùi.
bé à nhưng tìm ra niềm vui xong ,nếu đánh mất nó thì sao?mà hành trình tìm nó đâu có dễ thậm chí còn mệt mỏi nữa!
Thì biết làm sao được. Chính vì hy vọng có niềm vui và mong muốn đi tìm nó thì con người ta mới sống chứ.

fruit NHO

Active Member
cuộc sống còn nhiều thứ để hy vọng

khi thất vọng ở cái này thì hy vọng lại bùng lên ở cái khác

thất vọng là động lực để mình có thể tiếp tục hy vọng

thất vọng rồi phải đứng dậy để tiếp tục hy vọng
đây mới là chị chipcom của em! :>> chán quá năm nay chị em mình lại hcoj trái ca :(( :(( Ngọc Anh à?đỡ chưa???chị luôn làm gương cho em đó! :>>
Nh?ng lúc bu?n nghi l?i th?y vui vui.Những lúc vui nghĩ lại thấy bùi ngùi
bé nói khó hiểu quá!!!!!nhưng mà ng ta cũng phải biêt mình nên vui và buồn vì cái gì chứ!!!!nhiều lúc c/s quá phức tạp.... :9

smilemore

Member
buồn vui chẳng khi nào phân định rõ ràng cả. Có lúc buồn người ta vẫn có thể thấy vui chứ(nếu mình tìm ra lí do buồn). Nhưng những khi vui thì... Có lúc lại thấy đau khổ xen lẫn( có thể niềm vui ấy được đem lại cho mình bởi 1 người khác trong khi mình cố tìm mà chẳng thấy)

NQD

Member
Câu đó có nghĩa là vui buồn lẫn lộn. Không lúc nào con người ta bị quá tả.
Đảm bảo luôn ở trạng thái thăng bằng. Chứ nếu mà quá một cái thì rất nguy hiểm.

smilemore

Member
Đảm bảo luôn ở trạng thái thăng bằng. Chứ nếu mà quá một cái thì rất nguy hiểm
Nói theo ngôn ngữ sinh học thì gọi là "quá mức cực thuận" còn nói theo thầy giáo dạy công dân thì gọi là "lượng và độ ko cân bằng nhau". Vì thế dễ xảy ra xung đột lắm ạ!

fruit NHO

Active Member
buồn vui chẳng khi nào phân định rõ ràng cả. Có lúc buồn người ta vẫn có thể thấy vui chứ(nếu mình tìm ra lí do buồn). Nhưng những khi vui thì... Có lúc lại thấy đau khổ xen lẫn( có thể niềm vui ấy được đem lại cho mình bởi 1 người khác trong khi mình cố tìm mà chẳng thấy)
Đảm bảo luôn ở trạng thái thăng bằng. Chứ nếu mà quá một cái thì rất nguy hiểm.
ng ta hay nói mỗi con ng thường luôn luôn có 2 con ng .....2 con ng ấy nhiều khi rất mâu thuẫn với nhau......và quả thật ....nhiều khi .....buồn và vui ...đó là sự chi phối của 2 con ng đối với 1 thể xác ,2 tâm hồn gần nhwu tái ngược đang chi phối 1 con ng ....làm thế nào để điều khiển đc nó?liệu có điều khiển đc ko?
@bé đạt:bé à....nhiều khi cân bằng quá là đánh mất niềm vui đó!ko nên gò ép mình vào bất cứ gì mà mình ko muốn!

smilemore

Member
ng ta hay nói mỗi con ng thường luôn luôn có 2 con ng .....2 con ng ấy nhiều khi rất mâu thuẫn với nhau......và quả thật ....nhiều khi .....buồn và vui ...đó là sự chi phối của 2 con ng đối với 1 thể xác ,2 tâm hồn gần nhwu tái ngược đang chi phối 1 con ng ....làm thế nào để điều khiển đc nó?liệu có điều khiển đc ko?
Không phải ai cũng có thể tồn tại trong mình 2 con người đâu chị ạ. Em là 1 ví dụ điển hình: 1 đứa ko bao giờ sống là 2 người khác nhau cả nên nhiều lúc biết là mình làm như thế ko hay nhưng vẫn làm( cái này theo 1 số người thì là "bảo thủ cố hữu" ạ!)

fruit NHO

Active Member
Không phải ai cũng có thể tồn tại trong mình 2 con người đâu chị ạ. Em là 1 ví dụ điển hình: 1 đứa ko bao giờ sống là 2 người khác nhau cả nên nhiều lúc biết là mình làm như thế ko hay nhưng vẫn làm( cái này theo 1 số người thì là "bảo thủ cố hữu" ạ!)
em cứ nói như vậy thôi....nhưng chị hỏi em nhé...có đúng là nhiều lúc em tự thấy phân vân giữa 2 cách làm mà ko biết làm gì ko??nếu như em nói em chỉ có 1 con ng ...thì em hãy tự hỏi mình xem ...dù chỉ 1 con ng ,em có thể hiểu tường tận chính mình ko?hiểu đc chính mình dù chỉ là 1 con ng đều rất khó......lúc nào con ng cũng tồn tai mâ thuẫn trong chính mình là ở chỗ đấy!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000