Du học Mỹ đeeeeee !!!

qmess

SANDYLIFE: Sorry em, chị trả lời em hơi chậm. Đi exchange theo chị biết hình như là không có học bổng em ạ. Nếu như em có khả năng thì có thể apply vào đại học bên này từ ở nhà. Nhiều anh chị cũng đã đi theo kiểu đó. Tất nhiên là khó hơn và quyết tâm phải gấp đôi. Vào ĐH nếu như không được học bổng ngon thì cũng phải đóng khá nhiều cho bọn tư bản. Thế nên theo chị em cứ nên suy nghĩ kĩ nhé! Có gì em cứ hỏi nhanh đáp gọn, chị nghĩ là mọi người sẽ nhiệt tình giúp đỡ!

NguyenBach: Chào đồng hương với hàng xóm phát nhẩy! Kì này em đang ở DC nhưng địa chỉ thường trú của em là ở Elizabethtown, PA (20 p từ Harrisburg) Hồi spring break em có xuống Pitts, ko biết là đã có dịp giao lưu với anh chưa nhỉ?

Em thấy cựu học sinh CHu Văn An ở Mĩ cũng đông lắm. Lập hội đồng hương được rồi nhỉ. Chẳng biết có nên tụ họp nhau lại không ?
À YIM mới của em : viethungd2cva ( cái cũ nghe ngất ngưởng quá )
Nếu mọi người dự định họp mặt thì gọi em với nhé

imdabomb

Member
thi TOEFL chứ em, sao lại IELTS được
nhà mình có ai học Georgetown, Barnard, Bowdoin, Carleton, Colby, Oberlin. Scripps, Smith, hay Wellesley ko đấy ạ??

Em và bạn em kiếm được học bổng đi Exchange đây nè, bạn em nó đi rồi :), thi được 100% cả ăn ở và học phí. Nó học ở Indiana, nghe nói ở đó có rất rất ít người Việt :|.
SAT mới toán có vẻ không khó lắm, nhưng ngại học cái wordlist kinh khủng :-(

xxxzzz

Member
imdabomb said:
thi TOEFL chứ em, sao lại IELTS được
nhà mình có ai học Georgetown, Barnard, Bowdoin, Carleton, Colby, Oberlin. Scripps, Smith, hay Wellesley ko đấy ạ??
hơ hơ, toàn những trường khó, dân Chu mình khó lắm (nói thế bạn Giang lại tự ái :D). Bọn ams thì rõ đông, năm nay có mấy đứa amsers định đi Harvard cơ đây :)
Mà hình như các anh chị trường mình toàn đi tự túc đúng kô ạ

Teah2906

Đến bây h mà em vẫn chua hoàn thành được xong cái bằng TA
các trường đỉnh Ivy đều đòi cả toefl lẫn SAT
Hựa, muốn chết quá:((

duyanh_10A4 said:
Quả này lại phải ngồi "zùi mài kinh sử " để thi To rồi!! Lại cắp sách đi luyện ở British thôi!
Hehe, ở British hiếm khi nhận dạy TOEFL lắm em ơi. British học để Anh tiến chứ em ;)

chocomog_257

Moderator
duyanh_10A4 said:
Quả này lại phải ngồi "zùi mài kinh sử " để thi To rồi!! Lại cắp sách đi luyện ở British thôi!
British có luyện TOEFL đâu :p
chỉ luyện IELTS thôi :)
Mà toefl nếu ko quen với American English thì khó nhằn đấy :-S
Đi Mỹ còn phải thi SAT nữa, huhuhuh =((

Cách đây mấy năm thì có lớp TOEFL, nhưng muh chắc do cái AE với BE nên nó không dạy nữa. Từ trước đến nay toàn học BE, bây h học thi TOEFL, phải thay đổi 1 loạt X(

7luver said:
Luyện trung tâm: Max 550 Toefl =))
Còn tùy từng trung tâm, chọn được chỗ chuyên dạy thi TOEFL thì khả năng 600 là được , còn từ 600 lên 610 thì là cả vấn đề, cái đấy là năng khiếu+ nghị lực :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000