Du học Mỹ đeeeeee !!!

ngothutra

Member
Ủa, thế bạn sắp đi du học ở Mỹ hả.Chị tôi đi học ở Mỹ nè.Nhưng mà chị tôi được học bổng.Khỏang 99000USD/2 năm.

Okie em dang dinh cuoi lop 11 sang !!!
Nhung chua ro thu tuc the nao !!!
Tu di tim hieu va linh giao nhìu chiêu của các chư huynh đệ hen !!!

Okie đã add nick !!! Thanks !!! Ma do la nick cua chi hay nick cua ai vay !!!

Mún du học Mỹ kinh khủng lun..............thíanhưng lại không bít tiếng Anh........hichic.......Có ai đi Mỹ học tiếng Pháp ko nhỉ.....:((...........em đi liền

Thì đi học thêm tiếng Anh đi rồi sang được mà Chip pi pi !!! Chẳng việc gì ko làm được cả nếu có lòng quyết tâm !!! :D Cố gắng lên :D

Eu te amo !!! :D

qmess

Bây giờ cũng có nhiều con đường, rất nhiều bạn sang Mỹ bằng cách đi trao đổi văn hóa một năm rồi apply vào đại học. Cũng có các bạn apply đại học từ nhà. Hồi chị học ở trường, cũng rất nhiều trường ĐH Mỹ đến tận trường mình để giới thiệu hệ thống giáo dục của Mỹ. Chị không biết em muốn hỏi về vấn đề gì để có thể trả lời ngắn gọn. Tốt nhất là em gạch đầu dòng ra những thứ cần tìm hiểu, mọi người ở đây sẽ thấy dễ trả lời hơn.
YIM của chị là qmess.

SANDYLIFE

thế đi es có ai được học bổng không hả chị , em cũng muốn đi exchange lắm nhưng mọi người bảo là đều mất khoảng 4000$ thế thì nhà nghèo không đi được rồi
mà em cũng chưa có bằng cấp gì hết từ sat đến toefl
tại cũng bối rối quá , sợ không thi được thì ở nhà thi đại học lại phân tán , dễ trượt lắm

Đi exchange thì khi sang học được tầm 3 tháng em bên đó em sẽ phải thi toelf và sat tùy thèo deadline của univ em apply ! Nhưng thường các trường deadline là tháng 1!
Nếu em đã xác định đi thì chấp nhận mạo hiểm coi như đó là thử thách để cố gắng thôi ! Chứ nếu muốn ở nhà thì đại học xong rồi mới sang thì tập trung mà thi đại học ! Đừng đứng núi này trông núi nọ ! Chẳng cái gì là dễ dàng cả, đại học ở nhà cũng khó mà sang đây thi cũng khó ! Đã xác định cái gì thì làm đến cùng cái đó em à !

june

[
Anh chị nèo hay bro nèo đã và chuẩn bị đi du học Mỹ thì chỉ cho mình một số điều đê !!!
Hay cho em hay mình xin cái YM để trao đổi cái !!!

My YM : romance_affair
Thanks for reading !!!
]

em muốn hỏi cụ thể điều gì về du học Mỹ? (học đại học cũng có thể được một học bổng khá hấp dẫn nếu SAT và TOEFL của em cao đấy)
nick của chị: [email protected]

x_factor

Member
Để vào ĐH, SAT hoặc Toefl chỉ phải thi một cái...
Có điều...Toefl thì mọi người đều biết là dành cho hs nước ngoài...
SAT là regular test dành cho hs mỹ, nên sẽ khó hơn đấy...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000