Du học Mỹ đeeeeee !!!

chocomog_257

Moderator
Bình thường các trường cũng yêu cầu 600+
mình thi chắc khoai nhất phần nghe + writing
Cái TWE toàn những topic củ chuối kiểu Mỹ, ko nuốt nổi :-& còn Listening thì cũng ko quen nghe giọng Mỹ, từ trước đến h toàn nghe giọng UK & Aus thôi :(

xxxzzz

Member
trangceline_89 said:
30 Top Uni ở Mý nó yêu cầu TOEFL trên 610, SAT cũ trên 1400, còn SAT mới thì hun biết.
Em à, kô cần thiết phải thế đâu, hầu hết các trường top kô có concrete prerequisite nhưng SAT high là 1 advantage. Anh thấy có những chị có 1350 hoặc thậm chí 1300 (SAT cũ) vẫn vào được trường "ngon" :> .
Mà số dân VN đạt điểm SAT cũ >1400 hiếm lắm em à ( I think so :D)
Còn SAT mới thì 1350 là anh thấy có good chance rồi.

xxxzzz

Member
Teah2906 said:
Đến bây h mà em vẫn chua hoàn thành được xong cái bằng TA
các trường đỉnh Ivy đều đòi cả toefl lẫn SAT
Hựa, muốn chết quá:((
He he, mấy trường thuộc Ivy League yêu cầu (nói thế cũng kô chính xác lắm, chính xác là điểm veb Tb của họ tương đối high) verbal khá cao đấy bạn à. Mà mấy cái trường đó yêu cầu vít nhiều additional essay hơn các trường khác .

xxxzzz

Member
trangceline_89 said:
Cách đây mấy năm thì có lớp TOEFL, nhưng muh chắc do cái AE với BE nên nó không dạy nữa. Từ trước đến nay toàn học BE, bây h học thi TOEFL, phải thay đổi 1 loạt X(
AE và BE là cái gì vậy em :-/

xxxzzz said:
Em à, kô cần thiết phải thế đâu, hầu hết các trường top kô có concrete prerequisite nhưng SAT high là 1 advantage. Anh thấy có những chị có 1350 hoặc thậm chí 1300 (SAT cũ) vẫn vào được trường "ngon" :> .
Mà số dân VN đạt điểm SAT cũ >1400 hiếm lắm em à ( I think so :D)
Còn SAT mới thì 1350 là anh thấy có good chance rồi.
Anh ơi, SAT mới thang điểm là 2400 muh, sao được 1350 đã ok rồi :-/

chocomog_257

Moderator
Các trường Ivyleague đều y/cầu cả TOEFL lẫn SAT
còn diện học bổng hình như chỉ cấp cho 1 số con em nhà chức quyền ở các nước ngoài thôi (tất nhiên phải có cái đầu nữa)

qmess

Theo chị, các em nên học SAT càng nhiều càng ít, mỗi ngày ngồi tụng cái đống từ ấy như tụng sử địa ấy. Nếu em định apply vào các trường top, họ coi việc em nói tiếng Anh thành thạo là việc đuơng nhiên rồi. Quan trọng hơn là SAT, ESSAYS và recommendation.

TOEFL có thể hữu ích nếu em apply vào trường vừa tầm và có nhiều học sinh quốc tế.

Dân Chu mình ở bên này chả thấy đâu nhỉ, biệt tăm tích hết. Chắc cũng khó tụ tập. Mà tụ tập thì lên DC nhé. Thủ đô với lại chị đỡ phải đi. Già rồi nên lười lắm ;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000