Du học Đức nè

eurexchange

em teddybear triển lãm cho anh thưởng thức cái mặt tiền thì anh sẽ tư vấn từ A-Z.
Đăng ký học, tìm việc làm, kiếm người yêu.. hehe.. :D

PVNH: habe ich Recht? B)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
"Vâng ạ", anh nói đúng lắm :lol: :lol: :lol: :D

Em Teddy cứ nghe lời anh ý đi, rồi anh ý kiêm hết cho từ A đến Z (người dạy học, người tìm hộ việc làm, và kiêm luôn cả người yêu nữa) :lol: :D :D

HA: habe ich Recht? B)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Also ich hätt nix dagegen :p :lol: :lol: Was willst du denn in Wien machen?? :rolleyes: So.. ganz einsam und allein in Wien... och, du Armer, hehe :p
Ich hab dir ja gesagt: "gierig quá thì thâm" :p :D B)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nói chung học ở Đức khó vào từ cấp 3 lắm em ạ. Bây giờ càng ngày nó càng chặt, nó bắt phải thi được ĐH ở VN rồi thì mới cho học ĐH ở đấy, và cũng chỉ được đúng nganh mình đã thi đỗ ở VN thôi.
Và bây giờ chúng nó cũng bắt đóng học phí rồi, đóng bao nhiêu thì chị không rõ, vì chị học ở Áo chứ không phải ở Đức (nhưng thủ tục của 2 nước này gần như giống nhau hoàn toàn).

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Theo chị thấy thì các trường của Áo chất lượng đều hơn ở Đức.
Ở Đức thì có bang Bayern là chất lượng học tốt nhất.
Về mặt phương tiện thì nói chung cũng giống nhau, tiếng nới cũng giống nhau nốt rùi, hihi.
Còn theo chị thấy thì người Áo hiền và vui vẻ, nhiệt tình, mến khách hơn :rolleyes:
Phong cảnh nước Áo cũng đẹp hơn nữa, sống ở Áo sạch hơn ở Đức nhiều, hihi B)
Còn chuyện ít hay nhiều người VN thì cũng tùy từng người, chị thì thấy ít người VN thì đỡ rắc rối, lại bắt buộc mình phải nói tiếng Đức nhiều hơn --> mình học được tiếng Đức nhanh hơn...

Ở HN thì chị chỉ biết mỗi viện Goethe là nơi học tiếng Đức thôi. Nói chung học ở đấy cũng tốt phết. Nhìn chung, các thầy cô giáo vui vẻ, nhiệt tình.

Thế em đang học tiếng Đức chưa? Và em học ở đâu đấy?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Thì chị biết là em đang ở VN rồi, chị đang hỏi là em có học tiếng Đức không thôi :)

Địa chỉ của Viện Goethe:
Viện Goethe Hà Nội
54 - 56 Hàng Ðường
Hà Nội - Việt Nam
ÐT: (++84-4) 923 0036, 824 4173
Fax: (++84-4) 923 0038
Email: [email protected]
Internet: http://www.goethe.de

À, chị nhớ ra là ở HN còn có trung tâm Việt - Đức ở trong trường ĐHBK nữa!! Vào đấy em có hẳn người Đức chính cống dạy cho em tiếng Đức đấy :rolleyes:
Nhưng mà chỉ dành riêng cho cán bộ và SV của ĐHBK Hà Nội thôi.

Còn trường Ngoại Ngữ chắc cũng có khoa tiếng Đức, em thử đi hỏi xem?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi em ơi, đã đi du học thì đi đâu chẳng nhớ nhà cơ chứ..... :(
Có ai hay không có ai ở đây thì cũng nhớ nhà thôi em ạ.. Chẳng thay đổi được gì đâu...
Mọi người bảo là đi nhiều thì... quen, nhưng mà chị thì chẳng bao giờ quen được... Nhớ thì vẫn cứ nhớ, còn việc phải làm thì mình cứ phải làm thôi :) Dù sao thì thời gian đó có giới hạn thui mà, rồi mình sẽ trở về với người thân mà em... :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000