Đố mọi người một chút nha!!!

Đây là bài Tình hoài của Lê Ta. Mọi người hãy để ý tìm coi bài này có điểm gì đặc biệt và ông Lê Ta đó thực ra là ai nha:
Trời buồn làm gì trời rầu rầu
Em ko yêu anh em đi đâu?
Lắng thấy tiếng suối thấy tiếng khóc
Một bụng một dạ một nặng nhọc
Ảo tưởng chỉ để khổ để tủi
Nghĩ mãi gỡ mãi lỗi vẫn lỗi
Thương thay cho anh, căm thay em
Tình hoài càng ngày càng tày đình.

td4

Member
...Có gì đâu mà khóc
Hạnh phúc chỉ là điều bịa đặt
Nên tình yêu là chuyện viển vông thôi
Sương mùa đông lạnh lẽo đã giăng rồi
Bao kỉ niệm quên đi đừng nhớ nữa....

kô biết có phải bạn cố tình đặt chữ kí như thế kô,nhưng tôi thích thơ Lưu Quang Vũ lắm,thấy bạn viết thế mà kô chen vào thì kô chịu được.thông cảm nhé :p :rolleyes: .còn chuyện mà bạn đặt ra,mấy cái câu thơ đấy đọc lên gãy cả răng,đau cả mồm :lol: .Lê Ta thì tên quen lắm,chắc là tui có biết đấy,để về tra lại trong não xem co còn tí thông tin nào kô đã :D :D .

Vậy ah? Bạn thích thơ Lưu Quang Vũ? Còn mình, trái lại, mê thơ Xuân Quỳnh. Còn câu nói này, mình cũng ko biết nó là của LQV đâu, đơn giản chỉ vì một người bạn của mình nói, và mình thấy hay, thế thôi...
Còn bài thơ ấy, bạn cố tìm coi nó có điểm gì đặc biệt nhé!

teddybear

Member
Bài thơ này á,rất đặc biệt,mỗi câu chỉ dùng một thanh.....Hờ hờ,cũng hay....
Còn Lê Ta...ừm ừm...quen lắm cơ,hình như theo cách tách chữ ra giải nghĩa thì đó là một nhà thơ vô cùng nổi tiếng và quen thuộc....để tui về xem lại đã....

td4

Member
tui biết là ai rùi nè.nhưng chả nói đâu.chờ xem teddy nói là ai đã :p .cũng là một nhà thơ có tiếng ;) .
còn bài thơ này tôi đã chả nói điểm đặc biệt rùi còn gì"đọc gãy cả răng,đau cả mồm",kô phải do sự khác biệt về dấu thì còn là cái gì :) .
to LHA:bạn thích thơ XQ ah,tôi cũng thế,nhưng bạn đọc cả thơ LQV xem,hay lắm!.hai người đấy là một đôi,thơ của họ cũng là một cặp.đọc người này mà kô đọc người kia thì thật là phí :huh: .đọc thấy thơ của họ kô bao giờ xa nhau(oh poor them :( :( ).mà hình như bạn học CV đúng kô,lớp cô Tuyết hoặc cô Hoài Anh .thế thì phải gọi tôi là anh đi :lol: :lol:

Vâng, anh Tuấn! :D Em học lớp cô Hoài Anh, 11D4. Mọi người thật là giỏi đó, đúng là bài thơ này mỗi câu chỉ dùng một thanh duy nhất. Còn Lê Ta, mọi người cố tìm coi là ai nhé! :)
To Anh Tuấn: Sai rồi, em không nghĩ rằng đọc thơ XQ và LQV ko có sự chia cách đâu. XQ yêu LQV hơn LQV yêu bà rất nhiều. Thơ XQ đọc lên thấy cứ trở đi trở lại cái cam kết về một tình yêu chung thủy. Hình như ngay cả trong lúc hạnh phúc nhất bà vẫn cứ lo sợ cho một cái ngày hạnh phúc ấy bỏ bà ra đi. Thơ của bà nhiều chiều hơn, và lúc bà sắp mất, ta còn thấy cả sự cô đơn vốn có xuất hiện trong đó nữa.

Chùi, túm lại là mọi ngừi có dịnh giải câu đó này hông vậy ? Mí ngừi kiu bít mè hông chịu nói ra, thui nói ra đi mè, dân dốt Văn như BT đâu có bít ai vào với ai chứ!!! Hờ hờ, nhưng mè thơ XQ thì cũng thích vì đọc thơ tình của XQ hay thật! :lol: :D

td4

Member
<!--QuoteBegin-teddybear+Jan 24 2004, 11:52 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (teddybear @ Jan 24 2004, 11:52 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hờ hờ,TB cũng nhớ ra Lê Ta là ai rùi....Thế Lữ phải không????? [/b][/quote]
giỏi quá ha :lol: :lol: .được giải thành phố có khác,nhẩy.

to LHA:sự chia cách hay kô kô nằm ở ngôn từ câu chữ.nễu XQ là "người đàn bà yêu" thì LQV cũng là "người đàn ông yêu".nhưng tình yêu của đàn ông và đàn bà thì tất nhiên là khác nhau rồi.em có biết câu thơ của LQV kô:
Anh bỏ nhà ra đi như ngọn gió
Ngọn gió âm thầm quằn quại vẫn yêu em
dù cho đó là một lời tự bào chữa đi nữa thì số phận đã gắn bó hai con người lại với nhau.dù cho bị phản bội,nhưng cứ đọc hết thơ của LQV đi,em sẽ thấy vì sao XQ chưa bao giờ hối hận về tình yêu của đời mình.

teddybear

Member
ừ hôm đấy chị cũng không đi họp mà....Hihi,chỉ cần em không quên là được rồi....bây giờ chỉ còn là vấn đề thời gian nữa thôi nhỉ,em nhỉ :lol: :lol:

teddybear

Member
Chị á...Há há...chị được cái dễ tính...cái gì cũng được...miễn là....có giá trị...hihi...cho cái dạ dày thì càng tốt... :lol:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000