Đố ai thoát ra khỏi đây

Co be vo tu

Member
Em tfim đượ cái diskette box, mà cái chải chuyen động va 3 tấm stone bi đưa ra, nhưng chưa biêtlam gì cả, mấy cái sàn thì rotate 90 độ.

Help me.............

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Aha, oki, thế em co nhìn thấy con chuột không?? (là cái đầu lâu chạy loăng quăng ý, hihi) Nếu em nhìn kỹ, em thấy con chuột chạy kiểu gì.... Mà tại sao những tấm sàn đấy lại xoay được.... (vì mấy tấm sàn đó liên quan đến con chuột mà ;-) )

Sau khi làm xong "vụ" đó rồi, em phải bắt con chuột....

Co be vo tu

Member
Thì em bảo em bắt được mouse rồi mà. Chỉ ko biết tim thấy chìa khóa ở đâu. 3 tấm stone em cho vào dưới step rồi.
Càng chơi càng tức.
Help me............ :( <_<

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, thì chị đang cho em hint về cái em đang hỏi đó... :) :
3 tảng đá đó có lines, lại xê dịch được, mà chuột thì chạy theo line.......... Nếu em nhìn kỹ 1 chút nữa, thì em thấy 3 phiến đá đo được nối với nhau bởi lines...

Mà cái cửa này phải phá bằng điện, chứ ko bằng khóa đâu em à...

Co be vo tu

Member
Thế em bắt được chuột rồi thì nó còn chạy vào đâu được nữa, mà cái line còn tích sự gì, em chăng biết để cái đầu chuột ở đâu cá.
Chị nói ẩn dụ quá.Ẹ.......................ẹ
Chịu thôi.... :blink:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Úi em ơi, ẩn dụ thì mới gọi là HINT chứ B) :rolleyes:

Chứ em thích chị tả tỉ mỉ ra cho em cũng được, hihi. Đây nhé:
Con chuột nó chạy theo line, mà những phiến đá đó có lines, và giữa những phiến đá có line nối --> em phải xê dich 3 phiến đá đó sao cho đầu các lines nối liền với nhau, sau đó thả con chuột vào lỗ (ở giữa phiến đá bên tay trái ý) --> cửa được crack ;) , em hạ cầu xuống và bước sang Level mới B) B)

Chúc em thành công nhé!!! B) ;)

GiangNguyen

Member
Ặc ặc trò này có TPháp k hả chị Hà ? toàn TA là TA em chiu thôi , em chỉ hiểu đc 1 chút xíu . Thấy mọi người bàn luận chắc trò này hay lắm đây . B)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, chị không biết, chị chưa thấy version tieengs Pháp... Nhưng thực ra, mấy câu đấy chỉ là hints thôi mà... Nếu mình tinh ý thì thực ra chẳng cần đọc mấy câu đấy cũng được... :)

Em cứ thử chơi đi xem thế nào... :rolleyes:

Co be vo tu

Member
éo....chăng hiểu cái đầu mouse thì làm thế nào thả chuột vào đựoc. Căn bản, bắt được cái đầu rồi, ko biết thả đầu ra thế nào.
Xin giáo viên chỉ rõ câu trả "nhời"
Học sinh ko hiểu :lol: :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Cái đầu đấy là con chuột rồi mà em... :unsure: :huh:
Còn thả vào thế nào thì em cứ di cả hộp lẫn chuột vào là được thôi mà :rolleyes:

americalex106

Cái trò nì hay đấy =D> ..em ghiền mất roài :D Hic mãi ko wa dc bài 9, lúc cái monitor hiện lên mấy cái phòng ngủ với vài chữ cái thì làm giề nữa bà chị pham vu ngoc ha ơi.. :( cho hint đê.. :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Lâu lắm rồi không chơi thành ra quên, em hỏi chị phải xem lại 1 lúc mới ra :D
Phòng ngủ đấy (có 2 phòng) hiện ra 4-6 chữ cái, ghép vào sẽ thành 1 từ, em cần từ đó để gõ vào máy tính, gõ đúng thì em sẽ được chuyển sang Level 10 ;)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000