Để khá hóa thì dễ nhưng để giỏi thì rất khó

võ tòng 1104

Nếu bạn muốn học khá hóa, bạn chỉ cần chăm chỉ một chút, chú ý nghe giảng một chút và nắm vững kiến thức cơ bản là đủ.
Nhưng nếu các bạn học như vậy thì khó mà có thể học giỏi hóa được chứ đừng nói là đi thi này thi nọ. :) Kiến thức hóa rất rộng lớn, bạn phải cố gắng mà học càng nhiều càng tốt. Để giỏi hóa, trước tiên là nắm vững kiến thức. Như thầy Kim nói,trong đầu phải có nhiều chữ thì mới có thể làm bài hóa tốt được. Sau đó phải làm càng nhiều bài tập càng tốt. Nếu bạn có lý thuyêt mà không có công cụ để áp dụng thì cũng vô ích thôi :( Phải tạo cho mình một cảm giác làm bài thật tốt,và một tâm lý thi cử khá vững.
Tất cả những điều trên chỉ là kinh nghiệm bản thân tui thôi. có gì góm ý thì xin mời đóng góp. Chúc học tốt và nghỉ hè vui vẻ. ;)

God bless u

Member
Kiến thức hóa rất rộng lớn, bạn phải cố gắng mà học càng nhiều càng tốt. Để giỏi hóa, trước tiên là nắm vững kiến thức. Như thầy Kim nói,trong đầu phải có nhiều chữ thì mới có thể làm bài hóa tốt được. Sau đó phải làm càng nhiều bài tập càng tốt. Nếu bạn có lý thuyêt mà không có công cụ để áp dụng thì cũng vô ích thôi  Phải tạo cho mình một cảm giác làm bài thật tốt,và một tâm lý thi cử khá vững.
Cái này nói trước khi thi đội tuyển có phải tốt không? <_< Tay này khôn thiệt, cứ giấu bí quyết, bi giờ tui rớt rùi mới nói huhuhu :D
Mà cho hỏi làm thế nào có cảm giác làm bài khá vững vậy, buổi tối ngồi xem phim võ tòng à :p :lol:

smooth

Member
Hic, mặc dù là A3 nhưng anh ko có cảm tình với môn hóa mấy, hay nói chung là ko có cảm tình với môn học nào, trừ môn thể dục. Kinh nghiệm của chú Anh Vũ chắc là áp dụng cho mọi môn học chứ ko riêng gì môn hóa. Nhưng để làm được thế cần có sự say mê với môn học, mà cái này ko phải ai cũng có, điển hình là mình.

God bless u

Member
Em thấy cứ học khá môn nào thì mình thích môn đấy. thế cho nên mình chỉ thích chơi, học làm gì...nhất là môn thể dục. :angry:
Học tài thi phận&nbsp; &nbsp;
Ừ, chắc thế. :p

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-L_M alias W_C+Jun 10 2004, 07:52 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (L_M alias W_C @ Jun 10 2004, 07:52 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Muốn học giỏi TD thì cứ phải gọi WC này nhá :D :lol: [/b][/quote]
hehe, bạn WC vẫn hào hùng với con số 5,0 thể dục hử :lol:

God bless u

Member
Ơ, thế muốn giỏi thể dục cũng phải cần đến mấy "tố chất" như học Hóa à. Lâu nay mình chưa thử, đợi năm sau vậy :D
Kì tích quá còn gì nữa
Giá mà tớ được 5,0 thể dục như WC nhỉ :p

God bless u

Member
Hình như trong 3 môn T,L,H thì Hóa có vẻ là môn "dễ nuốt" nhất nhỉ? Sao mấy thày cô mình ai cũng bảo thế vậy. Hóa nếu học sâu vào thì cũng khó lắm chứ, cũng nhức đầu chả kém mấy môn kia, phải không... :) Muốn giỏi hóa cũng phải cần chút chất xám đó. :) :lol:
hì, Hóa A3 muôn năm. :p B)

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-God bless u+Jun 16 2004, 06:36 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (God bless u @ Jun 16 2004, 06:36 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hình như trong 3 môn T,L,H thì Hóa có vẻ là môn "dễ nuốt" nhất nhỉ? Sao mấy thày cô mình ai cũng bảo thế vậy. Hóa nếu học sâu vào thì cũng khó lắm chứ, cũng nhức đầu chả kém mấy môn kia, phải không... :) Muốn giỏi hóa cũng phải cần chút chất xám đó. :) :lol:
hì, Hóa A3 muôn năm. :p B) [/b][/quote]
Ừ, be' Ly nói chuẩn xác ;) nhưng năm học tới thì buồn rùi, A3 phải chia tay nhau tính từ ngày 15/8 <_< :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Công nhận là học hóa cho thật cẩn thận thì "hơi bị khó" đấy... B)
Chị suốt ngày học hóa hữu cơ đến phát ngán rồi đây, hihi.
Như các môn KHTN khác, 1 khi đã hiểu được chắc cái cơ bản thì về sau học cũng dễ dàng hơn chút ít...

Nhưng hóa hữu cơ thì rộng lớn lắm, hic hic, nhiều khi chẳng theo quy trình hay quy tắc nào cả, nhầm 1 cái là thành ra "sai 1 ly, đi 1 dặm" ngay, rất chi là... "dã man" :p :wacko:
Chưa kể thực hành thì khác hẳn với lý thuyết nữa chứ........

Hồi học PT, mình cảm thấy nó hay, nó ..."dễ", nó "đơn giản" hơn các môn khác, cảm thấy yêu thích môn Hóa quá... :rolleyes: :ph34r: Nhưng khi lên ĐH thì phát khiếp :p :lol: :lol:

God bless u

Member
<!--QuoteBegin-unni_x+Jun 16 2004, 09:24 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (unni_x @ Jun 16 2004, 09:24 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> nhưng năm học tới thì buồn rùi, A3 phải chia tay nhau tính từ ngày 15/8 <_< :( [/b][/quote]
Nói gì mà buồn dữ vậy :( Nghe đâu con số 56 vẫn sẽ được giữ mà...
Hồi học PT, mình cảm thấy nó hay, nó ..."dễ", nó "đơn giản" hơn các môn khác, cảm thấy yêu thích môn Hóa quá...&nbsp; Nhưng khi lên ĐH thì phát khiếp&nbsp;
Bi giờ em còn thấy nó khiếp, chả biết lên đại học thế nào nhỉ :eek: :huh: B) Mà không biết thày có ol không, đọc được những dòng này thì.... :D B)

Hihi em mới gia nhập vào trang web của trường CVA vào thấy ngay topic về học hóa hay quá. Năm nay ko bít có vào nổi CVA ko nhưng mà nếu vào được chắc chắn em sẽ vào A3.Rất mong anh chị giúp đỡ "hậu bối" :D

võ tòng 1104

<!--QuoteBegin-unni_x+Jun 16 2004, 09:24 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (unni_x @ Jun 16 2004, 09:24 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> <!--QuoteBegin-God bless u+Jun 16 2004, 06:36 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (God bless u @ Jun 16 2004, 06:36 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hình như trong 3 môn T,L,H thì Hóa có vẻ là môn "dễ nuốt" nhất nhỉ? Sao mấy thày cô mình ai cũng bảo thế vậy. Hóa nếu học sâu vào thì cũng khó lắm chứ, cũng nhức đầu chả kém mấy môn kia, phải không... :) Muốn giỏi hóa cũng phải cần chút chất xám đó. :)&nbsp; :lol:
hì, Hóa A3 muôn năm. :p&nbsp; B) [/b][/quote]
Ừ, be' Ly nói chuẩn xác ;) nhưng năm học tới thì buồn rùi, A3 phải chia tay nhau tính từ ngày 15/8 <_< :( [/b][/quote]
Sao lại phai chia tay?
cố thi mà vào chớ
yếu kém quá vậy? :lol: .Nè sao suốt ngày bà ôm mèo theo vậy uni?

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-monster_eating_human+Jun 19 2004, 08:33 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (monster_eating_human @ Jun 19 2004, 08:33 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hihi em mới gia nhập vào trang web của trường CVA vào thấy ngay topic về học hóa hay quá. Năm nay ko bít có vào nổi CVA ko nhưng mà nếu vào được chắc chắn em sẽ vào A3.Rất mong anh chị giúp đỡ "hậu bối" :D [/b][/quote]
Chà, chào mừng em đến với diễn đàn của trường Chu Văn An.
Chúc em sẽ trở thành 1 học sinh trường Chu như mong muốn nhé, và đặc biệt, chúc em sẽ trở thành 1 A3 member ;)
Hì, với lại, chị cũng có 2 người em sẽ vào A3 hà, nếu học cùng lớp với nhau, có gì, em giúp đỡ chúng nó nghen :D
----------------------------------------
Sao lại phai chia tay?
cố thi mà vào chớ
yếu kém quá vậy? 
Ngố, ai chẳng bít là phải cố gắng thi hả Vũ? Nhưng cái chính là cho dù thế nào, A3 cũng sẽ phải chia tay một vài bạn < các anh chị A3 năm ngoái đã phải chia tay đến 7 người cơ đấy :( >
Nè sao suốt ngày bà ôm mèo theo vậy uni?
Ngố lần 2, sao ông hỏi tôi cái câu hiển nhiên như thế hả? <_<

God bless u

Member
chị cũng có 2 người em sẽ vào A3 hà
Đã thi đâu mà bít sẽ vào, hở unni :p :D :lol:
@ meh: có gì thắc mắc cứ hỏi "hậu bối"(nhưng đừng hy vọng quá vào câu trả lời :p ) Chúc em thi tốt!!!!

unni_x

Active Member
<!--QuoteBegin-God bless u+Jun 22 2004, 11:28 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (God bless u @ Jun 22 2004, 11:28 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->
chị cũng có 2 người em sẽ vào A3 hà
Đã thi đâu mà bít sẽ vào, hở unni :p :D :lol:
[/b][/quote]
nếu học cùng lớp với nhau
<_<

võ tòng 1104

<!--QuoteBegin-unni_x+Jun 21 2004, 08:50 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (unni_x @ Jun 21 2004, 08:50 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> <!--QuoteBegin-monster_eating_human+Jun 19 2004, 08:33 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (monster_eating_human @ Jun 19 2004, 08:33 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hihi em mới gia nhập vào trang web của trường CVA vào thấy ngay topic về học hóa hay quá. Năm nay ko bít có vào nổi CVA ko nhưng mà nếu vào được chắc chắn em sẽ vào A3.Rất mong anh chị giúp đỡ "hậu bối" :D [/b][/quote]
Chà, chào mừng em đến với diễn đàn của trường Chu Văn An.
Chúc em sẽ trở thành 1 học sinh trường Chu như mong muốn nhé, và đặc biệt, chúc em sẽ trở thành 1 A3 member ;)
Hì, với lại, chị cũng có 2 người em sẽ vào A3 hà, nếu học cùng lớp với nhau, có gì, em giúp đỡ chúng nó nghen :D
----------------------------------------
Sao lại phai chia tay?
cố thi mà vào chớ
yếu kém quá vậy? 
Ngố, ai chẳng bít là phải cố gắng thi hả Vũ? Nhưng cái chính là cho dù thế nào, A3 cũng sẽ phải chia tay một vài bạn < các anh chị A3 năm ngoái đã phải chia tay đến 7 người cơ đấy :( >
Nè sao suốt ngày bà ôm mèo theo vậy uni?
Ngố lần 2, sao ông hỏi tôi cái câu hiển nhiên như thế hả? <_< [/b][/quote]
Có mà bà ngố ý. Không đâu suốt ngày ôm mèo :angry:
Có biêt là hít nhiều lông mèo sẽ bị viêm phổi không?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000