Dành cho người ta yêu

Hôm nay là ngày 29. Anh chắc quên rồi
Đã xa rồi vàng anh tội nghiệp
Cứ nghĩ cành cây chim đang đậu là một cành cung
Tiếng nức nở của chim làm đau đớn cả khu rừng

....................
Anh có nhớ hôm nay ko? Anh đã nhận đựơc quà của em chưa ? Anh có thích ko? Anh có nhớ cũng ngày này năm nào, trời mưa rất to ko? :( . Anh có nhớ ai đợi anh ở cung ko? Anh còn nhớ ko? Hay quên mất rồi?

Mọi thứ đều có thể xảy ra, chuyện chúng mình chia tay, rồi lại quay lại, rồi lại phân ly, mọi thứ đều như vậy. Ko ai dám nói chữ ngờ cả.
Anh đang rất bận rộn phải ko? Tay anh đau, em biết chỉ vì em mà máu đổ, em biết anh luôn nói lỗi là ở anh? Nhưng thực lòng nếu ko phải vì em , đã ko xảy ra như vậy. Cho tới tận bây giờ tay anh vẫn bị chấn thương. Anh lại sắp phải đấu nữa chứ, anh nói rằng đây là danh dự của cả HÀ NỘI. Ừ, vậy mà tay anh lại đau. BIgtoe thì vào Nam mất rồi, chỉ còn Zigzag thôi, tay anh như vậy thì sao đây? Hoàng Thông giỏi lắm. Hà Nội đừng để thua anh nhé.

xoai

Member
lâu lắm không vào for, nhinhanh ko post thơ nữa à..........
-----------------------
Em là ai? ảo giác hay hiện thực
Anh chẳng biết cứ đi tìm trong sự ngẫu nhiên......
Mỗi sáng buớc chân, anh mong chờ 1 điều kì lạ
Đến với anh bất ngờ nhẹ nhàng như gió thoảng qua.....

Trong anh bây giờ thấy lòng vô cảm
Không hiểu vì sao cảm xúc mất đi rồi
Trong anh chỉ còn sự tự tin vào 1 tương lai hy vọng
Điều bất ngờ sẽ đến với anh......

Anh thích sự bất ngờ chẳng biết nữa.....
Nó đến thật nhanh khi nào chẳng biết
Vuột qua tay khi nào cũng chẳng hay
Chỉ biết rồi khi đã đi xa mãi
Để lại mình anh trong tiếc nuối ngẩn ngơ..............

----------------------

Dạo này hay đi lang thang tìm sự ngẫu nhiên......điên thật rồi............

kiên ơi, hôm qua anh giận em lắm phải ko? Em lúc nào cũng vậy, làm cái gì đều làm một mình thui, ko nói gì cho anh cả. Nhưng anh đừng tức nữa nhé. Nếu em mà nói cho anh, em sợ lại máu đổ vì em một lần nữa. Em ko muốn anh bị thương, em ko muốn anh sẽ chấm dứt nghiệp nhẩy của mình. Anh đừng trách em. Đêm qua, em ko lên diễn đàn cungcrew, em ngồi coi đua mô tô, thấy có một tay đua bị văng ra lề đường, xe vỡ vụn, người thì bất động. Em ko muốn anh bị thương như thế, ko muốn đánh nhau , ko hề muốn. Anh hiểu em ko ? Anh phải tin em. Tất cả em sẽ giải quyết, anh nóng tính quá, dễ hỏng việc. Ừ, hôm qua, em bị lép vế KAnh thật, nhưng Kim Anh trông thật thảm hại, ko một ai tin nó, ai cũng ghê sợ nó. Mọi người , tất cả đều ủng hộ cho chúng ta . Ai cũng yêu mến chúng ta, đó là cái Kimanh ko bao giờ có. Nó ko thể có được, và sẽ chẳng thể nào có , nếu nó vẫn còn muốn tranh cướp tình yêu của người khác. Em ko ghét nó, nên anh cũng hãy đừng hận nó nữa. Em chỉ ghét hai người là Vi và Bill thôi. Còn em ko bao giờ ghét ai cả. Anh hãy nhớ nhé. Những lúc em nói : Em ghét anh.>>là em nói dối đó. Em yêu anh và thương anh nhiều lắm. Hôm qua , anh bay đẹp lắm. Nhưng mới chỉ được có hai vòng. Cố gắng bay 10 vòng nhé. Zigzag sẽ bị anh lấy mất tờ xanh đấy. Bây giờ anh bay được 6 vòng rùi mà. Cố lên nhá. Chỉ còn 4 vòng thôi.
Em rất nhớ anh Kiên ạ. Em vui lắm, hạnh phúc lắm. Chúng mình sẽ đi bơi anh nhé.
< rủ cả vợ hai của anh đi nữa, ko có nó, ko đí đâu>
Hôn anh

Hôm qua, nổi quá một màu vàng. Anh nói anh thích em mặc áo vàng, hay quá, anh bắt chước em kìa. Nhưng anh nói anh thích, quả thực P vui lắm.Hôm nay, lại một ngày mới, một ngày mà nắng đang tràn trên sân. Em thấy niềm vui cứ như ngập trong mắt.
Cung của anh vui quá. Tình nhân của anh hiền thật đấy. Em quý nó lắm. Nó rủ em lên cung chơi với nó. Hôm nào bố ngủ sớm, em sẽ lên chơi với mọi người. K biết ko? Dạo này em rất thích đi, khỏe lượn ko thể tả. Lại còn cứ nhăm nhăm đám ma, nhìn số nhà, số xe, nhưng ko dám đánh lô đâu, sợ lắm. Em cứ thấy tò mò ra sao ý anh ạ. Em rất tò mò, và hiếu kỳ , anh biết rồi đó. Em biết là một cô gái hư thì dễ lắm, em biết anh yêu em, yêu hơn cả anh, hơn cả But.
Anh biết ko. Hôm qua, lúc ở nhà tròn, em nói là nếu anh ko tìm được bút cho em viết cho anh Hoài Thảo, thì em sẽ cắn ngón tay. Anh cứ xoa xoa ngón tay em mãi. Em thích lắm.
K ơi, em xin lỗi, hôm nay em ko lên nhà anh được. Em biết anh buồn, nhưng dadạo này em đi ác quá. Em muốn ở nhà chơi với em em , nó chẳng đi đâu, mà còn bé quá, ko có bạn. Em rất yêu nó, anh biết mà
Kiên ơi, em nhớ anh nhiều lắm đấy.
I-) ;) :D
Pai pai

Hôm qua, em nằm mơ thấy Văn. Văn gọi điện mời anh tới khai chương cửa hàng, nhưng anh ko tới, anh cãi nhau với Văn. Văn gọi cho Mai, Mai nói rằng Mai ghét Văn, vì vậy Mai sẽ ko tới. Văn buồn lắm. Anh ý hoàn toàn bị cô lập
Còn anh nữa. Kiên ạ!! :( . Anh luôn luôn như vậy.
Em hiểu anh giờ đây, TR, LH, HA, NB. Những đứa em của anh.
Vâng, em ko ngờ mọi người lại như vậy
Em rất buồn, cho anh, cho em , cho chúng ta
Kiên ơi, em luôn ở bên anh
Anh nhớ nhé

Kiên ơi, hôm qua, thật sự em thương cho Mai lắm. Em ko biết thế nào nữa.
Chúng ta đã rất vui phải ko?
Ai ngờ lại là Tòng??
Tòng thật là quá đáng. Mai ơi, em dễ tính quá, thế gọi là phá giá đó, em có biết ko?
Chị ko thể để thằng đó nó làm như vậy
Thương cả K, K khinh em lắm đó
Hãy tự ăn năn

Kiên ơi, anh biết ko? Đã ko gặp anh 1 tuần 2 ngày.Không biết dạo này anh ra sao nữa? Anh có khỏe ko? Dạo này có phải đi diễn nhiều ko? Nhóm của anh ra sao rồi? Cả But nữa, nó có nhớ em ko? Có ai nhắc về em trước mặt anh ko? Anh có về nhà đúng giờ như em dặn ko? Anh chuẩn bị hiphopnight có tốt ko? Tối 15, anh phải diễn cho tốt đó nhá?
Anh ơi, hôm nay là thứ 6 ngày 13, bầu trời đầy mây đen, và cả mưa, cả gió nữa. Anh đi học, có mang áo mưa theo ko? Anh đừng có ốm nhé. Ốm thì em sẽ ko vui, anh hiểu chứ?
Kiên này?
Em đang chờ một niềm vui, ko phải là cho bản thân em đâu anh ạ. Mà là cho cả hai chúng ta, cho cả anh và em.
Anh có hiểu đó là cái gì ko?
Hiểu rồi phải ko?
Ừ, em nhớ anh lắm. Mưa rùi nè. Nhìn mưa mà ghét quá, và nhớ anh thật nhiều nữa. Em dạo này ăn ít lắm.Sáng em ko ăn gì cả, trưa ăn một bát< có khi còn ko ăn> , tối thì ăn nhiều hơn. Anh đừng giận em nhé. Em ko muốn ăn, anh đừng giận nhé
Kiên ơi, cây ty gôn nhà em bắt đầu lan xuống mái hiên tầng ba rồi. Cái cây em mua , em bảo nó là cây đực ý, thế mà nó lại nở hoa. Nhưng chắc anh sẽ ko thấy được nhà em nữa đâu. Vì có một cái nhà đang xây nó che hết. Buồn nhỉ? Sẽ ko có ai lại đứng nhìn em từ xa xa nữa? :(
Anh ơi, sẽ mãi đợi em nhé

Hôm nay là thứ 7. Vẫn phải chờ đợi. Mặc dù biết rằng có cái để chờ đợi và hy vọng thì vẫn có niềm tin, nhưng quả thực em mệt quá , Kiên ạ. Anh ơi, Hà nội lại ngập nắng vàng, tràn ra ngoài đường, mọi nơi đều có nắng. Em rất nhớ anh. Hy vọng được gặp K của em trong một ngày sớm nhất, hy vọng được ôm anh, được thấy anh vui sướng như thế nào khi nhìn thấy bóng em.
Anh đang lo cho em nhiều lắm đúng ko? Em hiểu, nhưng anh đừng nghe những lời đồn đại linh tinh, em đang đợi một niềm vui , em muốn tặng cho anh niềm vui này, em muốn tặng anh nụ cười sung sướng nhất. Anh hiểu em và anh tin em mà, phải ko?
Mai là chủ nhật rồi, em nghĩ trời ngày mai sẽ đẹp hơn hôm nay, anh vẫn ước cho em phải ko? Ước cho em gặp may mắn và hạnh phúc. Em tin . Em tin chúng mình sẽ được hạnh phúc. Em tin mọi việc đều sẽ tốt đẹp, sẽ tuyệt vời K của em ạ.
Em yêu anh. Yêu anh. Yêu anh. Em muốn nói rằng chưa lúc nào em yêu anh và nhớ anh như thế. Hãy đợi em , hãy cầu cho em những điều cổ tích. K ơi, em muốn nhìn thấy anh nhiều quá :((

Anh Kiên ơi, có một người đã mail cho em như thế này :
Anh thấy sao?

Anh viet mail nay cho em voi muc dich noi ve chuyen cua em va Kien, anh nghi em se khong thich nhung anh suy nghi nhieu lam nen quyet dinh viet mail nay cho em. Em doc roi neu cam thay dieu nao dung thi xem nhu anh giup duoc em con neu nhu em cam thay khong thich thi em cu xem nhu la mot "bai van" ma em co giao cham bai con anh la hoc tro nhe'....Van anh viet do lam em dung che nhe' (hihihiiii)
Dau tien anh noi ve Kien nhe'. Trong phan em chat voi Kien paste cho anh. Co doan Kien noi: Em khong thich hon anh ay, khong thich om anh ay..... va em noi la em khong thich va so.... Roi Kien vi chuyen do ma gian em, trong chuyen nay Kien co mot phan dung vi sao dung.... Vi trong trong truyen tinh cam thuong thi con nguoi chung ta thuong dien dat qua voi loi va nhung cu chi au yem voi nhau, va cung chinh nhung cu chi au yeu ay lam cho tinh cam cua con nhung nguoi dang xich lai gan nhau hon va cam thay tinh yeu that dep, do la su nhu cau ve tam ly va sinh ly cua con nguoi. Vi vay khi em noi la em khong thich va hhong muon la vo tinh tao nen cho anh ay mot cam giac la em khong thich anh ay va cam thay anh ay khong thu hut va quyen ru em. Neu nhu la anh thi anh cung se nhu the, nhung anh se hoi ly do tai sao em khong thich va khong muon vi khi do anh se biet duoc su suy nghi cua em.... Con ve phan em thi cung dung vi em la mot co gai moi lon (va anh nghi em lan dau thuong mot nguoi) nen co cam giac so va tam ly cua em chua san sang chap nhan viec ay, nhung neu anh la em anh se noi ro cho anh biet va gai thich cho anh hieu: La hay de cho em tu nhien va dung ep buot em chuyen do vi khi co su ep buoc trong tinh yeu thi se khong tot va tao ra mot cam giac nguong ngung..... Anh noi nhu the em hieu khong???
Gio thi anh noi den su cam nhan anh ve Kien, anh thi khong biet ro ve Kien va cung chua tung tiep xuc, vi vay anh chi noi len su cam nhan cua ve mot nguoi con trai. Theo anh biet thi Kien la mot nguoi rat thich dong nhac HipHop va rat sanh ve ve no. Voi mot nguoi nhu Kien thi su giao tiep rat rong va cung mang trong nguoi dong mau "nghe si". Ma em co biet la nhung nguoi mang dong mau "nghe si" nhu the nao khong?Anh nghi em nen tu tim hieu thi tot hon va neu muon thi anh se giai thich cho em sau.... Vi vay chac anh ay se rat sanh doi va co rat nhieu co gai den voi anh ay,theo su cam nhan cua anh thi em cung chinh la mot trong so nhung co gai ay ma thoi. Va voi mot nguoi nhu Kien thi rat mau chan neu mot khi anh ay co duoc thi anh nghi anh ay cung som co mot co khac... Anh noi nhu the em dung va neu co gi khong dung thi cho anh xin vi do su cam nhan cua va anh cam thay men em nen anh noi voi em dieu ay. Anh la con trai nen anh rat hieu tam trang va suy nghi cua con trai va anh cung la nguoi ngoai cuoc nen anh cang nhan thay dieu do ro.
Con ve phan em thi anh chi noi mot dieu la do la em hay xac dinh lai tinh cam cua em va Kien vi anh cam nhan duoc rang em chua that su hieu duoc tinh yeu la gi (anh xin loi neu anh noi co gi xuc pham den em) Vi vay khi em xac duoc tinh cam cua em gianh cho Kien thi anh giam cam doan rang chuyen ma em khong thich se khong con. Con nhu em khong thich ma cu rang buoc thi se khong co ket qua tot dau... Trong tinh cam nguoi thiet thoi nhat la con gai....... Anh noi nhu chac em da hieu va anh co noi gi lam cho em buon thi cho anh xin loi nhe'.Anh mong rang anh se giup duoc em mot viec gi do de cho em giai toa nhung chuyen buon, anh cung mong rang chung ta se cung nhau chia se nhung niem vui va noi buon. Thoi anh ngung o day nhe', chuc em luon vui ve

Kiên ơi, còn bây giờ là phần em , anh nhé. Thực ra, vấn đề tế nhị đó, ko phải là em ko muốn, nhưng em thực sự rất ngại chuyện thể xác , da thịt. Em rất sợ hôn , Kiên ạ. Không biết em viết thế này , anh có buồn ko?Anh ơi, em xin lỗi, chúng mình yêu nhau đã rất lâu rồi phải ko? Em hiểu anh rất sành về Hiphop, rất sành về nhạc. Em ko biết về cái đó, em thậm chí còn mù nữa cơ. Nhưng ko hiểu sao từ khi anh tới, anh đã khơi dậy trong em nhiều lắm. Em đã biết nhường nhịn mọi người, biết yêu trẻ con, biết nghĩ sâu hơn và xa hơn. Người anh trai của em trong Nam , nói em cũng chỉ là một cô gái như bao cô gái bạn bè của anh, hay nói một cách thẳng thắn, em cũng chỉ là một thứ đồ chơi của anh, thật sự em thấy buồn cười lắm. Ừ, công nhận em trông trẻ con thật, nhưng cũng ko nên đánh giá em thấp tới như vậy chứ. Kiên hiểu em mà. Em tin Kiên mà. Kiên ơi, đã mấy năm rồi, chúng mình yêu nhau, quan tâm tới nhau, chia sẻ cho nhau, chẳng lẽ Chu còn chưa hiểu được anh?? Câu này buồn cười quá nhỉ? Kiên có biết hôm nọ, đi trên đường vào buổi tối, em đã muốn ôm anh thế nào ko? Tay em hờ hững để như vậy, sao anh ko cầm tay em? Sao ko cầm tay em để em có thể ôm anh. Anh biết em hay ấp úng và ngại ngần mỗi lần em ko tự tin rồi. Sao anh ko nắm tay của em? Sao anh ko nói : Phương ơi, anh yêu em . Sao anh lại ko nói gì cả, sao chúng mình đều ko nói gì. Anh có biết , em muốn được nghe anh nói câu đó lắm ko? Anh giờ đây, ở đâu rồi, sao đêm hôm qua, anh ko về nhà, sao anh lại ko về?? Anh muốn đốt đời, hay anh muốn quên em?
Kiên ơi, hôm qua có sao đó. Sao trên trời vừa xa, vừa nhỏ, nhưng em vẫn muốn anh hái sao cho em như hôm nào anh nói?
Em công nhận , em cũng có lỗi, vì đã dành nhiều thời gian cho bạn bè quá. Nhưng anh ko thấy gì hay sao? Lần nào đi , P cũng đi với anh mà. Anh ko thấy em rất thoải mái khi được cùng anh và bạn bè đi chơi sao? Anh ko muốn em vui , em cười hay sao Kiên?
Kiên ơi, trên cung có một cây hoa sữa, nó ra hoa đó. Anh tập nhảy trên đó, anh có thấy mùi hương của nó hay ko? Thơm quá, hương hao sữa đầu mùa, thật là đặc biệt.
Chúng mình đã trải qua bao thăng trầm của tình yêu? Đã vui cười, khóc mếu bao nhiêu bận . Cả nứơc mắt, cả máu, cả chiến tranh, bao nhiêu như vậy, chẳng lẽ chỉ vì chuyện này mà lại buông xuôi ư?
Anh còn giận em phải ko? Em đợi điện thoại của anh đó Kiên ạ. Bao giờ anh nhớ em tới ko chịu nổi, anh hãy gọi cho em. Em sẽ ko đi chơi với bạn bè nữa. Em sẽ ở nhà để chờ điện thoại của anh. Em sẽ ko làm anh ghen nữa. Em sẽ cố gắng để anh ko phải lên cơn ghen nữa. Anh ghen thật là kinh khủng. P sợ lúc đó nhất đấy.
K ơi, em nhớ anh nhiều lắm, K có hiểu điều đó ko? :(

chị Phương ơi....

Chị Phương ơi! Em cũng học D4. Em chưa đọc hết những gì chị viết cho anh Kiên, nhưng... em có thể nói chuyện cùng chị được ko? :)

bon_chen

Dành cho ngu?i ta yêu

oi trời ạ ! sao cái gì cũng post lên đây thế này ???
bạn gi` gửi cho phương mail hay bài viết gì dó ơi ! sao bạn lại có ý nghĩ về dân hiphop thế nhỉ??? thật sự cứ chơi hiphop là phải vậy ư ??? minh khẳng dịnh mình không thế !chẳng nhẽ cứ chơi hiphop là không phải là người à ??? dã là người thì mỗi người có một cách nghĩ khac nhau !mình chua bao giờ coi phương nhu một trò đùa hay thú vui gì cả !mình chỉ nói duoc vậy thoi ! minh ko phải la` dân văn chỉ biêt nói thẳng và thật thôi ! ban tin hay không là ở bạn!
còn phương !hichic sao cái gì em cũng lôi lên 4rum vậy ???em nói ra như thế dể làm gì ???đây la chuyện riêng sao em cứ post len 4rum làm gì ??? em yêu anh hay em yêu 4rum này vậy ???lần sau đừng thế nhé !anh nhớ em lắm !hôm nay thứ 7 này !chắc em không ra dược khỏi nhà đâu nhỉ !thôi tối nay anh di sinh nhật con béo vậy ! nó mời cả em di !nhưng em có di dược đâu !chán nhỉ tối thứ 7 là buổi tối buồn nhất của các ngày trong tuần đối với anh !tù hồi chung mình yêu nhau có mỗi 2 thứ 7 chúng mình gạp nhau!một thứ 7 quen nhau o trường ams và 1 thứ 7 o dại học bach khoa nhỉ !anh nhớ em lắm chắc hôm nay cũng không lên net phải không ?? bố ở nhà mà !thôi thứ 2 anh gọi cho em nhé !!

Em chả biết gửi gắm tình cảm của mình đi đâu nữa cả , Kiên ạ, anh biết tại sao rùi mà? Bởi vì bố em ghê như thế, nghiêm và quản lý em chặt như thế, làm sao em dám viết một cái gì cho anh, làm sao em dám viết một cái gì đó, rùi cất ở trong nhà được, chỉ có 4rum là em thấy thoải mái nhất thôi. Anh biết ko? Chúng mình yêu nhau nhưng có bao giờ được đi chơi tối công khai đâu. Em cũng buồn lắm chứ. Em luôn muốn dành cho anh những gì tuyệt nhất, ngon nhất, đẹp nhất. Nhưng thật sự em ko thể có thời gian công khai để đi với anh?
Có thể có người cho rằng dân Hiphop có phong cách sống khoáng đạt , như những vũ điệu nhẩy của Hiphop, nhưng Kiên ạ. Em tin anh cơ mà, em hiểu tình cảm của anh dành cho em. Ừ, có thể nhiều lúc tình cảm của anh ko nói ra cho em, anh cứ cất giấu trong lòng, nhiều lúc anh giải tỏa bằng hút thuốc, bằng đi chơi, nhưng em hiểu tự trong sâu thẳm trái tim anh, Phương là một người quan trọng nhất. Em tin anh, tin tình yêu của anh, tin những gì anh hứa, tin và yêu . Anh hiểu chứ , phải ko?
Em cũng chả có gì phải ngại khi post bài, nếu mà ngại thì đã ko phải là Pương rùi. Còn mọi người nghĩ sao hả? Anh chả việc gì phải ngại đâu. Ai chẳng biết chúng mình yêu nhau. Giống như dân trên cung , ai cũng biết tình cảm của anh dành cho em như thế nào, anh quan tâm tới em ra sao? Em yêu anh, nhưng em ko cho phép anh đem bản thân đi so sánh với 4rum CVA. So sánh như vậy là anh lại ghen đó. Đừng như vậy, anh có niềm đam mê nhảy, em cũng có nhiều niềm đam mê chứ, phải ko nào?
Kiên à, hôm nay, em mặc một chiếc áo màu vàng khác. Anh rất thích em mặc màu vàng phải ko?

@ DARKKNIGHT1411: Tình yêu chỉ đến khi nào em thấy có một người hiểu mình, quan tâm tới mình, sẵn sàng sẻ chia với mình mọi chuyện: lo âu, phiền muộn, nụ cười, công việc, ngay cả những chuyện riêng tư.....
Khi hai người yêu nhau, tất nhiên việc cãi nhau , bất đồng quan điểm là sẽ xảy ra, tuy nhiên , đó chỉ là những vấn đề nhỏ nhặt, ko nên để cho nó ảnh hưởng quá lớn tới quan hệ hai người
Nhi nhanh nghĩ , yêu ko phân biệt tuổi tác, cái chính là nó phải tới khi con người ta đã được trang bị kiến thức về tình yêu. Vì thế, em đừng buồn vì chưa có một nửa của mình. Hãy trang bị kiến thức cho đầy đủ đã , em nhé

@ Luu Hong Anh: Em học lớp D4 hả, ukie? Nhi nhanh cũng học lớp đó đó.Mama Giáng Hương chủ nhiệm hồi trứơc.
Em đọc hết bài của chị là đau đầu lắm đó. Trứơc tiên là vì nó khá dài, sau đó là rất ư phức tạp.
Nhi nhanh cũng rất vui, nêú có thêm một cô em nữa
Nick : [email protected] < chat>

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000