Dân Trần Phú ở Hồ Chí Minh đây

BABYMN412

admin ở web này hay xóa bài ghê.
Bây giờ làm wen cũng đc mà , hiiiiiiiiiiii
Chào Phúc .
Mình ko có bạn nào ngoài Hà Nội cả , bây giờ đc làm wen với mọi người , vinh hạnh ghê

kiwi_vn

Active Member
Hie hie, bây giờ mod có anh Vũ nhiệt tình del nhất nhỉ :p. Hôm nay em viết dài hết xóa nhé ( ko lệch chủ đề , he he ) . Em Phương chắc chưa ra HN lần nào nhỉ :)

kiwi_vn

Active Member
He he , sorry nhìu , ko biết hôm nọ mình viết Phương hay là anh Vũ lại sửa nhầm của em nhỉ :p .HN thì mình đi chán rồi ( he he he ) , nhưng vào HCMC thì đợt hè vừa rồi định đi ( free mới thik ) nhưng lại trùng lịch học ở PPA :((

BABYMN412

uh, ôn thi nhiều lắm , đang đợt cao điểm . Sau 24/12 , chị nghỉ dài dài đến wa tết mới học tiếp , chỉ tiếc là ko ra Bắc đc , tại chị phải đi Hướng đạo .

kiwi_vn

Active Member
Hở, hướng đạo là cái gì thế ? Dạo này thấy rầm rộ 2 từ này .Đầu tháng 1 thi mà ở trường này chả thấy không khí j cả , he he , chắc đứa nào cũng thik nước ngập qua mũi mới vươn lên thở như mình :))

BABYMN412

Phong trào Hướng Ðạo là một phong trào giáo dục thanh thiếu niên, đặt căn bản trên sự tự nguyên. Ðây là phong trào có tính cách không chính trị, và đề ra cho mọi nguời, không phân biệt nguồn gốc, chủng tộc hay tín nguỡng. Thể theo mục đích, nguyên tác và phương pháp do Vị sáng lập đề xướng.
Mục dích của phong trào Huớng Ðạo:
Phong trào Huớng Ðạo có mục đích góp phần vào việc phát triển thanh thiếu niên bằng cách giúp các thành viên phát huy toàn vẹn các khả năng về thể chất, trí tuệ, xã hội và tinh thần trên cương vị cá nhân, trên cương vị thành viên của cộng đồng địa phương, quốc gia và quốc tế.
Phương pháp giáo dục của phong trào Huớng Ðạo:
Phương pháp Hướng Ðạo là một chương trình giáo dục giúp hỗ trợ cho giáo dục gia đình và trường học, với mục đích giúp thanh thiếu niên rèn luyện chí khí, tháo vát, để có thể thích nghi với mọi hoàn cảnh, chuẩn bị để trở thành những công dân tốt, có trách nhiệm, biết trọng danh dự, hữu ích cho xã hội.
Phong trào Huớng Ðạo sử dụng các phương tiện giáo dục sau đây để thực hiện mục đích:

Lời hứa và luật Hướng Ðạo.

Giáo dục bằng hành động.

Phương pháp hàng đội.

Ðời sống ngoài thiên nhiên.
Ở ngoài Hà Nội hiện chưa có phong trào này , bằng chứng là Hằng ra ngoài đó tìm mỏi con mắt mà cũng ko thấy^:)^

Đây là hình 1 thiếu đoàn

kiwi_vn

Active Member
Ha ha , Thích nhất là sống ngoài thiên nhiên , cái này hay đây . Ở HN đúng là chưa có , nhưng nghe phong trào này mang tính , ừhm , cứ đạo giáo thế nào nhỉ ...

BABYMN412

HD là phong trào độc lập với chính trị và ko có liên wan gì đến tôn giáo cả .
HD có những cuộc đi trại , thám du , xuất du rất hay , rất thú vị .
Ngày 8,9,10 vừa rồi , hằng đi Buôn Mê Thuộc vượt thác, leo núi vui ơi là vui.
Tại Vì HD hiện chưa đc nhà nước công nhận lại nên mấy trưởng chưa " xuất đầu lộ điên đó thôi " .
trước năm 1975 , HD phát triển rất mạnh mẽ , chính HD đã góp rất nhiều cho chiến thắng của VN đó .
Sau 1975 , nước ta thực hiện cơ chế đóng cửa nên tất cả những cái gì thuộc về tư bản hay du nhập từ nước ngoài về đều bị cấm .
Bây giờ ở HCM , phong trào phát triển rất mạnh , số lượng hướng đạo sinh trên dưới 1000 người

BABYMN412

Nếu Phúc nói là trào lưu thì ko đúng rồi , đa số các nước trên thế giới đều có HD ( từ xưa đến giờ rồi , từ năm 1907 ) , đây thực sự ko phải là trào lưu .
Khi bạn vào HD 1 thời gian , trong người bạn sẽ có máu HD và ko thể nào bỏ đc , nó là 1 phần của cơ thể bạn ( Tất cả các hướng đạo sinh , Hằng nghĩ ai cũng thế ) . HD thật sự là môi trường tốt để mọi người tự rèn luyện chính mình và giúp cho đời .

Ohlala

Member
uhm....nghe chị nói 1 hồi....lọt vào lỗ tai đc đúng 1 ý....đi HĐ hơi jống đi thăm quan dài ngày....:)
tuy nhiên vẫn hok thick thú lắm với cái tên "Hướng đạo"....dù bik hok mang tính chất tôn giáo j` nhưng cũng gây cho ng ta cảm giác....!

BABYMN412

Uh , đúng rồi , chính vì 2 từ đó mà chị bị ngăn cấm đi rất nhiều , nhưng sau khi đc giải thĩ thì nhà chị cũng bằng lòng dù ko thix cho lắm .
Hướng trheo tiếng hán là có nghĩa là dẫn
Đạo có nghĩa là đường
=> HDS là người dẫn đường

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000