D2 và những trò con khỉ!

Anh ơi món này em không được tham gia. Mặc dù dân bàn 3 chính hiệu nhưng vì hôm đấy khán giả hưởng ứng nhiệt liệt nên che hết tivi của em rồi. Thế mới đau. Mang tiếng mà chả được miếng nào cả =P~

Vũ "nhị"

Member
D2 & tổng giám thị (tập 1)

Trong những trang sử vẻ vang của D2 02-05, có lẽ thiên anh hùng giữa D2 và bác Mão tổng giám thị mới xứng đáng đi vào huyền thoại.
Do thời lượng có hạn, chúng tôi xin chuyển tới quý vị một số nội dung căn bản và tiêu biểu của lớp 12. Chẳng hạn bác Mão rất hay "tâm sự" nhưng chỉ với lớp D2 mà thôi...

Trung tình
: Mèo...mèo...đến các anh ơi!
Không cần hỏi han nhiều, cả lớp D2 nháo nhào đi tìm "nơi ẩn nấp". Vương ngơ cất cầu, Tráng chí với Dương be cất truyện, Tùng thọ với Tùng cót cất di động vào túi quần...Tất cả đã sẵn sàng nghênh đón!

Bác Mão xuất hiện, hiên ngang đi lên bục giảng lớp D2, lạnh lùng đặt đống giấy tờ xuống. Sau một hồi hỏi thăm...
Bác Mão
:"Sao các anh có thể nhốn nháo thể này được hả?X( Các anh chưa ra khỏi cái trường này mà dám hỗn láo, vô kỉ luật, chống đối lại chính quyền... Tôi sẽ đề nghị nhà trường giải tán các anh, mỗi người một nơi cho biết mặt.X(
(Bất ngờ-hạ giọng xuống)Thế các anh có biết ngày xưa tôi làm gì không? Trước khi về hưu tôi còn đeo lon đại tá, chỉ huy trung đoàn Thủ đô đây này!B-) (Giơ 4 ngón tay lên) Có đến 4 tiểu đoàn còn dưới quyền chỉ huy của tôi...Thấy chưa, các cậu đã là cái gì đâu? Làm sao bằng tôi được!B-) Tôi đây này, huân chương các thứ đầy ở nhà kia kìa! Thấy chưa? Những người như tôi đi chiến đấu, bảo vệ nước nhà...các cậu đã là cái gì mà đòi chống đối tôi hả?X(
Thế các trò tưởng tôi tham tiền mà tôi làm tổng giám thị cái trường này à? Các cậu nhầm rồi, nhà tôi thiếu gì tiền, mà tôi cũng thừa tài đề làm cái việc này!B-) Chẳng như ông Tuấn đấy, giáo viên tiểu học thì làm sao cai quản được cái trường này?>:) Cái chính là tôi có cái tâm hiểu chưa?..."
Vừa dứt, cả lớp D2 vỗ tay nhiệt liệt, huýt sáo rầm trời, bác Mão cười sướng, tha cho một số thằng muộn lên lớp...(Còn tiếp...)

vanvit90

Member
Oài anh Hùng còn thích được xem cái trò ấy nữa hả ??? Lần này thì em ko tha cho anh nữa đâu !!! Anh cứ đợi đấy xem hè về có được chết toàn thây ko nhá !!!

vanvit90

Member
To anh VHùng : " Giỏi nhỉ trả lời em thế hả ??? Đúng là nói nhẹ ko nghe ưa dùng vũ lực thì em chiều nhá !!! Hè về thì xem xem ai cứng đầu hơn ai nghe chưa ??? Thân lừa ưa cử tạ !!! "

vinh_loves

Uhm, sau mấy hôm xa nhà, thấy topic đúng chất D2 hơn hẳn.
Tiếc qúa, em chẳng nhớ mấy mà tường thuật lại cho các pác.
Thôi, đành nhờ pác Vũ Nhị vậy.

Lần nào D3 học thể dục cũng trúng vào lúc D2 học KTCN, thế là 1 collection các tràng cười man rợ nhất được biểu diễn nhưng chị em D3 vẫn lờ phắt vì quá biết bản chất D2...

wanted

rocktheworld said:
Lần nào D3 học thể dục cũng trúng vào lúc D2 học KTCN, thế là 1 collection các tràng cười man rợ nhất được biểu diễn nhưng chị em D3 vẫn lờ phắt vì quá biết bản chất D2...
Lờ phắt mà sao đếm đc cả một collection thế nhỉ??:)) =))
Bác hùng béo,vũ nhị giải thích hiện tượng đi còn gì nữa >:)
Mà nói thật,D3 làm sao biết hết đc bản chất của D2 cơ chứ B-)

Vũ "nhị"

Member
Xin lỗi quý vị khán giả vì sự chậm trễ do phải ôn thi HK, tôi xin được tiếp tục chương trình của chúng ta.=D>

Trước khi vào việc, xin nhắc các bạn D3 rằng những gì đăng trên đây đều đã được Bộ văn hóa & thông tin kiểm duyệt, nhưng mới chỉ phô bày chưa quá 1/4 bản chất của D2 chúng ta>:) . Tôi hy vọng hơn 75% còn lại sẽ sớm được thông qua để đến được tay bạn đoc.

Vũ "nhị"

Member
D2 & tổng giám thị (tập 2)

Lần này, Minh quản sẽ là nhân vật chính...

Giờ ra chơi 20', bác Mão xồng xộc vào lớp.
Bác Mão
: Sao các anh lại gây mất trật tự ở đây hả? Trực nhật lớp đâu rồi? Lên đây gặp tôi ngay!X(
Minh quản
: Dạ, có em đâyB-) . Thầy có vấn đề gì ạ?
Bác Mão : Cậu là trực nhật phải không? Sao đề cho các bạn đu cửa gây mất trật tự ở đây à?
Minh quản (Có dấu hiệu bật) : Sao lại là em ạ? Em có làm gì đâu?...
Bác Mão : Cậu cãi tôi à?X( Cậu là trực nhật, mà trực nhật phải có trách nhiệm giữ gìn trật tự cho lớp!
Minh quản : (lúc này thì bật thật) : Sao em lại phải làm việc đấy ạ? Đấy là trách nhiệm của cán bộ lớp, lớp trưởng, lớp phó...chứ em có quyền hạn gì...
Bác Mão (nóng máu): Cậu chống đối tôi phải không?X(
Minh quản (liều chiến) : Em có chống đối gi đâu, mà sự thật nó thế...:|
Bác Mão (tức khí) : À, cậu đã chống đối bây giờ lại còn lý sự à? Không lôi thôi nữa? Theo tôi xuống gặp thầy Đại!X(
Minh quản (thật anh hùng:x ) : Em làm gì mà phải ngại, sự thật là nó thế!:|
Bác Mão (quát to) : Câm ngay! Xuống gặp thầy Đại! Mang theo cả sách vở nữa, nhanh!
Minh quản (lẩm nhẩm) : Đi thì đi...:|
Minh quản lấy sách vở, tư trang lục đục theo Mèo xuống tầng 1. Cả lớp D2 nhìn theo quản với tư cách 1 nạn nhân + 1 anh hùng xả thân vì lớp. Ai cũng tỏ vẻ ái ngại.:-S
Tùng thọ
: Lo gì cho nó, lão chẳng làm gì được đâu mà...:p
Quản nhìn anh em lần cuối rồi lầm lũi đi xuống. Riêng Vũ nhị còn kịp chạm tay với hắn trước khi đi, và chúc hắn "thương lộ bình an".

......................................................

Đến giờ của Cáo già....
Minh quản, vẫn người đó, hàng đó, vác lên lớp. Cáo già & D2 nhìn hắn với con mắt ngạc nhiên và thán phục. Vì chưa được 15'.
Cáo già
: Anh đi đâu đấy?
Minh quản : Tự dưng thầy Mão lên, bắt em xuống vì tội làm trực nhật mà không trông coi lớp.
Cáo già : Thế gặp thầy Đại chưa?
Minh quản : Dạ, em gặp rồi, thầy ấy ........... tha về ạ!:D
Cáo già (trố mắt) : Làm sao thầy Đại lại cho cậu về được?
Minh quản (bình thản) : Có gì đâu ạ? Trông coi lớp là trách nhiệm của cán bộ, em là trực nhật làm gi có quyền gì! Em chỉ nói sự thật thôi!
Cả lớp đồng thanh : "Vô đối", mời chào người anh hùng về chỗ trong sự kính nể của 39 đồng bào.
Về chỗ, có thằng lân la hỏi:
Tùng cót
: Làm sao Đại cho bác về thế?
Minh quản : Em nói nhỏ với các bác, Mão đang bị Đại mắng te tua dưới kia kìa=)) . Căn bản là Mão cứ có việc gì đều lôi anh em mình lên gặp Đại, nên Đại cú. Em được Đại bảo : "Thầy biết rối, trò cứ về đi", sau đó hai ông ở lại "bàn chuyện", âm lượng không nhỏ đâu.

Thế mới biêt vì sao bác Mão lại hay "chiến" D2 nhiều, dẫn đến kết quả D2 ly khai, chuyển đến khu tự trị nhà E.=D> Anh em mình thế mới sướng>:)

Vũ "nhị"

Member
D2 & tổng giám thị (tập 3)

He he, bác Lý Hùng sao lại nói sớm thế, tiết lộ nội dung tập 3 của em:D

Lần này, Lai Ân thiền sư sẽ là nhân vật...phụ (đồng thời cũng là nạn nhân luôn). Cáo già sẽ sắm vai anh hùng.

Tất cả sự phiền nhiễu của D2 dành cho bác Mão đều xuất phát từ 20' ra chơi "điên loạn". Và lần này cũng không phải ngoại lệ.
Bác Mão, như thường lệ, tuần tra lên tầng 3 nhà A, nơi đóng quân của D2 ta. Và theo như linh tính "nghề nghiệp" thường thấy, bác Mão sẽ rẽ trái trước tiên. Làm gì ư? Để dành cho lũ D2 một "cái chết bất ngờ", cho chúng nó phải khiếp sợ. Đúng! Khiếp sợ cái uy của một tổng giám thị như bác. Chà! Cứ tưởng tượng ra cảnh 40 tên "cứng đầu" đấy, phải run lên vì một câu quát của mình thôi, lòng bác Mão như lâng lâng...Phải rôi! Phải cho chúng biết là trong trường này còn có "kỉ cương", "phép tắc" mà một người như bác đây mới đủ tư cách nhận trọng trách vinh quang là bảo vệ nó. Chúng nó, lũ D2 đấy, sẽ phải khuất phục, nhất định rồi! Khà khà...B-)

Vừa bước chân lên đến tầng 3, một loạt tiếng bước chân vội vã rộn lên, kéo lũ lượt tắt dần về hướng phòng 3.3. Bác Mão thung dung tiến lại..."Đứa nào dám cả gan trêu tức ta nhỉ? Chắc chúng lại phá hoại gì đây!" Quả như bác dự đoán. Cái vòi bình nước ấy, cái vòi mà ngày thường bọn nó vẫn trêu nhau "xem vòi thằng nào khỏe bằng" ấy, đã nghẹo sang 1 bên, gẫy chốt. Bác Mão lại gần xem xét. "Đúng rồi, lại bọn D2 gây ra đây mà! Không phải chúng nó thì còn vào ai nữa!X( Chúng nó dám bất chấp tất cả để chơi cửa trên với hơn 2000 học sinh cái trường này. Và bây giờ, chúng dám làm hỏng cái vòi bình nước. Chúng nó sẽ phải biết tay ta..." Nghĩ vậy, bác hùng hổ "một mình một ngựa" tiến vào đại bản doanh D2.
Bác Mão
: Tôi vừa đi kiểm tra tầng 3, phát hiện lớp các anh vừa làm hỏng vòi bình nước. Anh nào làm đứng lên ngay!
Cả lớp trả lời bằng một sự im lặng...
Bác Mão (đỏ mặt) : Các anh giỏi nhỉ?X( Dám phá hoại tài sản của nhà trường? Đã thế lại còn không nhận hả!
Nhóm thọ nghiện cót đệ ngồi dưới cùng, nói vọng lên: "Chúng em có làm đâu? Thầy toàn bắt oan thôi..."
Bác Mão : Các anh giỏi lắm!X( Tôi sẽ báo cáo việc này lên thầy chủ nhiệm lớp anh, rồi đưa lên thầy Đại cho thầy biết các anh như thế nào!
Nói đoạn, bác Mão hầm hầm tiến xuống tầng 1. Ui giời ơi, tưởng chuyện gì chứ cái việc "phá hoại tài sản" này xưa lắm rồi. Mà xem Mão làm gì nổi D2 ta.
........................
Giờ của Cáo già, nhưng lạ quá, sao 10' rồi mà không thấy cáo già lên nhỉ? Hay ở phòng hội đồng đã xảy ra chuyện gì rôi? Không ai biết, chẳng ai hay, mà chủ nhiệm lên muộn anh em D2 quậy càng sướng! Nhỉ! Chợt! Vũ nhị (chuyên canh gác cầu thang) chạy vào...
Vũ nhị
: Mão với Cáo già lên rồi, nói chuyện to lắm. Sắp có chuyện hay rồi:D .
Đúng thế thật, Cáo già, lại còn Mão nữa, tiến vào lớp.
Cáo già
: Theo như thầy Mão phản ánh là lớp ta làm hỏng vòi nước ngoài kia. Em nào làm thì nhận đi!
Như dự đoán, không ai nhận, lại còn nhao nhao nói :"Chúng em không làm đâu!". Khắp lớp bao trùm bầu không khí đấu tranh nghị trường...
Cáo già (cay cú, quay về phía Mão) : Thầy thấy nhé, lớp tôi không có ai nhận, (nhăn mặt) mà chắc gì chúng nó đã làm? Đây, nếu thầy thấy anh nào làm thì cứ chỉ cho tôi. Tôi sẽ đưa lên thầy Đại làm việc!
Mão nhìn quanh. À ừ nhỉ, mải nghĩ nên bác quên mất việc nhớ mặt cái thằng mất dạy đấy rồi. Thôi, đành liều vậy.
Bác Mão (chỉ tay về phía Lai Ân) : "Anh áo đỏ kia, lên đây!" Rồi quay về phía Cáo già "tôi nhớ anh này làm hỏng vòi nước."
Cáo già (trố mắt) : thầy có nhầm không đấy, Ân lớp tôi làm sao làm chuyện này được?
Đã ném lao đành phải theo lao, Mão liều luôn "tôi chắc chắn anh này!"
Lai Ân ngơ ngác, không hiều chuyện gì cả, mà có khi hắn không biết luôn cái chuyện hỏng vòi nước. Lững thững bước về phía Cáo già.
Sau một hồi đôi co không hiệu quả, Cáo già tức khí : "Được rồi, nếu thầy quả quyết là anh này thì tôi sẽ dẫn lên gặp thầy Đại, ba mặt một nhời dứt điểm vụ việc luôn..." Bác Mão máu không kém :"Được rồi, tôi với thầy đi".
..............................................................
Khoảng 20' sau, Lai Ân lẫn Cáo già lên lớp. Mặt Cáo già không còn căng thẳng như trước, mà trái lại, vui tươi hẳn lên, còn miệng nở nụ cười chiến thắng. Hùng dũng bước lên bục giảng vinh quang, thầy hồ hởi kể lại
Cáo già (cười) : Tôi vừa mới lên gặp thầy Đại xong. Thầy Mão cứ khăng khăng bảo Ân là thủ phạm. Tôi chỉ nói với thầy Đại là "đấy, thầy nhìn cho kĩ, thầy Mão cứ khăng khăng bảo anh này làm hỏng vòi nước. Mà thầy xem, anh này học giỏi, ngoan nhất lớp, lại vừa đi Ý về xong. Mà thầy cũng vừa gặp anh này mấy tháng trước. Thầy xem liệu có đúng anh này làm không? Đại gật gù "tôi biết anh này rồi, năm ngoái còn đại diện cho trường đây mà..." Cáo già tiếp luôn "Thế đấy, thầy Mão đã không nhìn thấy tận mắt, lại còn khăng khăng bảo lớp tôi làm, đã thế lại còn chỉ mặt anh Ân làm nữa, các thầy các cô ở đây có thầy vô lí không?" Thế là quá rõ, bác Mão đuối lí đành phải để Cáo già dẫn Lai Ân về.
Kể đến đây, Cáo già dừng lại, cười : "Các anh thấy đấy, thầy Mão biết lớp ta "hiếu động", "nghịch ngầm" nên lúc nào cũng vu cho chúng ta đủ thứ. Nhưng nếu cứ vu không mà không có chứng cứ thì tôi không sợ, kể cả lên gặp thầy Đại. Thầy ấy cứ nghĩ tổng giám thị thì cứ việc bắt mà không cần bằng cứ..."
Đến đây, cả lớp vỗ tay hưởng ứng, tung hô Cáo già...Quả thật nếu không có Cáo già đứng trước "nêu gương" thì làm sao lũ D2 có thể...thầy Mão đến vậy.
Lý Hùng (vỗ đùi) : Không hổ danh cáo già D2!=D>
Cả lớp chìm trong men chiến thắng. Cáo già cười, nhìn lũ học sinh thân yêu. Thế đấy, chỉ huy được đống D2 này, đúng là cần một con người...dũng cảm, bản lĩnh như ... thầy mới đảm đương được. B-)

pizzalover

Zời ơi! Cái lớp D2 này lên đại học mà bản chất vẫn không thể thay đổi được. Nhưng thế mới hay chứ. Phải công nhận là đại ca Vũ Nhị đỉnh ghê. Có lời khen ngợi.
Ah mà nói cho các con khỉ lớp D2 biết nhé, D3 chỉ trình độ lùn hồi đầu lớp 10 thôi, còn đâu sau đấy thì biết hết bài của D2 nên trơ rùi. Được cái 2 lớp cũng khá hoà thuận chỉ trừ vài vụ hội Tùng Cót và Thọ Lơ giấu dép và cặp của D3 vào WC nam thôi. Đến bây giờ vẫn còn thù! x-(
Này D2, Ân đại sư của mọi người chê con gái lớp ĐH của Ân xấu hả? Chắc không đấy? Tớ toàn thấy bạn ý đi với các girl lớp bạn ý thôi. Mà có hôm tớ còn thấy cái bạn cao cao lớp bạn ý "đánh yêu" bạn Ân cơ. Nghi ngờ đây!
Mọi người làm thế nào kéo thằng Tùng Thọ lên đây chơi cho vui. Dạo này nó thế nào rùi?
* To Duy Ti: Mày ở trong HCMC có sướng không? Tết ra đây chứ?
* To vanvit: em là special của Hùng ah? Chị nghe cách em nói giống kiếu đấy lắm. Chị góp ý nhé, em không nên lấy cái forum này làm chỗ để em và anh HÙng của em chỉ trích và doạ nạt nhau, offtopic lắm. Its not good, girl! Rút kinh nghiệm nhé.
Một lần nữa chúc mừng các bạn D2 có một cái forum đắc sệt chất D2, monkey business show! Go on, guys!

ptgd

Chuyện kể rằng ngày xưa có anh Long sex, bản chất hiền lành yêu thiên nhiên động vật. Vào một sáng đông rét mướt cu cậu ngồi trong giờ cứ co ro chẳng biết làm gì cho ấm. Chợt nhìn xuống dưới mới nhận ra thằng nhỏ cúng lạnh, cu cậu nghĩ trong đầu "chú mày cũng lạnh hả, khổ thân sun hết cả rồi kìa. Thôi chịu khó rồi tối về anh chiều chú..." Chợt thấy Linh Trụ rời khỏi chỗ sau 5 tiết ko nhấc mông ra khỏi ghế... Với bản chất thông minh sáng dạ,Long sex nhà ta vồ ngay cái ghế khoan khoái:" UHMmm...ấmmmmmmmm...."
Thế đấy, D2 học có hơi cà rốt nhưng bản năng sống thì ít đâu bằng khà khà khà

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000