Cuộc thi toàn forum chính thức bắt đầu (những bức ảnh đẹp nhất của bạn)

Status
Không mở trả lời sau này.
Sirius said:
Em lại không đồng ý với tiêu chí như thế.Đây là cuộc thi ảnh ai chụp đẹp nhất, chứ không phải ảnh đì-zai đẹp nhất.Bức ảnh di-zai theo kiểu của anh mèo mun, em không nói là không đẹp.Nó đẹp, nhưng chỉ thể hiện ở các anh ý trình độ photoshop đơn thuần mà thôi .Mà trình đọ photoshop, các anh ý lâu năm rồi, người mới nhu em hay các bnaj khác,chạy theo sao kịp.Hơn nữa chụp ảnh nghệ thuật, các anh cấm, có lẽ ví ngại chỉnh sửa.Thế ảnh photoshop không ngại à?????
Em nghĩ chỉ nên thi những bức ảnh chụp đơn thuần, chụp lại được những khoảnh khắc trong đời thì hơn.Bất cứ cuộc thi ảnh nào cũng đều cấm ảnh chỉnh sửa cả..
Đó chỉ là suy nghĩ của cá nhân em.Em đưa ra nhằm thỏa mãn cho trí tò mò của riềng em thôi.Em tôn trọng cuộc thi và không hề có ý định phá hoại nó.Mong các anh hiểu
Thứ nhất: đồng ý với thằng em là ảnh PS với ảnh chụp ko thể so sánh với nhau để đem thi. Amen
Thứ 2: anh học PS mới có hơn 2 tháng thôi :-s... ko thể gọi là lâu năm :)) Amen
Thứ 3: các anh ý đã phổ biến thế rồi, cứ thế mà làm.... ko ý kiến... chấp nhận hết ;) Amen

BlackDragon

Active Member
Sirius said:
Em lại không đồng ý với tiêu chí như thế.Đây là cuộc thi ảnh ai chụp đẹp nhất, chứ không phải ảnh đì-zai đẹp nhất.Bức ảnh di-zai theo kiểu của anh mèo mun, em không nói là không đẹp.Nó đẹp, nhưng chỉ thể hiện ở các anh ý trình độ photoshop đơn thuần mà thôi .Mà trình đọ photoshop, các anh ý lâu năm rồi, người mới nhu em hay các bnaj khác,chạy theo sao kịp.Hơn nữa chụp ảnh nghệ thuật, các anh cấm, có lẽ ví ngại chỉnh sửa.Thế ảnh photoshop không ngại à?????
Em nghĩ chỉ nên thi những bức ảnh chụp đơn thuần, chụp lại được những khoảnh khắc trong đời thì hơn.Bất cứ cuộc thi ảnh nào cũng đều cấm ảnh chỉnh sửa cả..
Đó chỉ là suy nghĩ của cá nhân em.Em đưa ra nhằm thỏa mãn cho trí tò mò của riềng em thôi.Em tôn trọng cuộc thi và không hề có ý định phá hoại nó.Mong các anh hiểu
PTS không phải cứ kĩ thuật khá là có thể làm ra 1 bức ảnh đẹp được. Cái chính là mắt thẩm mĩ của mình thế nào thôi. Chỉ với 1 cái máy ảnh du lịch đôi khi biết chụp lại cho ra những tấm ảnh đẹp hơn máy pro vào tay thằng gà mờ rất nhiều :D

rikku

Active Member
Sirius said:
Có vẻ như em vẫn chưa hiểu ý anh thì phải. Em nên đọc kỹ ngay bài đầu tiên chứ.

-cơ cấu giải thưởng:
+một giải nhất duy nhất :1 usb 512(do mọi người trong forum bình chọn)
+giải phong cách,giải design dẹp, giải chân dung đẹp,giải chụp thiên nhiên đẹp(moi giải 20k, các giải này do ban giám khảo chấm)
Sau khi thu thập được tất cả ảnh dự thi, ban tổ chức sẽ phân loại ảnh ra thành từng thể loại.
1. ảnh design: có thể là dùng photoshop hay chương trình gì khác tùy em.
2. ảnh chân dung: quá rõ ràng, thể loại ảnh chụp người. Có thể là em chụp cho bạn / chân dung của em; .. nhưng CHƯA QUA CHỈNH SỬA
3. ảnh thiên nhiên: cũng tương tự ảnh chân dung.
Với cả 3 thể loại ảnh trên, sẽ có 1 giải chung là GIẢI PHONG CÁCH. Dĩ nhiên tiêu chí chấm ảnh cho từng thể loại là khác nhau, và mỗi loại đều đã có giải riêng nên anh không thấy có gì không công bằng.

PS. ai gian lận về thể loại, sẽ lập tức bị loại khỏi cuộc thi.

Sau đó, cũng từ tất cả các ảnh trên, chúng ta sẽ tiến hành bầu chọn công khai trên website, để chọn ra 1 giải nhất duy nhất. giải này không do ban tổ chức mà do tất cả mọi người cùng bầu.

Okie ?

rikku

Active Member
@ Thiện: Ảnh desktop không phải ảnh chụp bằng máy ảnh nên em không được tham gia loại ảnh đó. Cuộc thi chỉ nên được giới hạn ở những bức ảnh có nguồn gốc CHỤP BẰNG MÁY ẢNH.
Điều lệ cuộc thi chưa ghi điều này, là một sai sót của ban tổ chức. Rất xin lỗi em, vì bọn anh tưởng viết thế là đủ rõ ràng cho những ai không muốn nghĩ nhất cũng hiểu được.

fruit NHO

Active Member
thoai...hum nào hết việc lại ngồi show ảnh hùa theo các em típ
chẹp...các em lớp 10 năm nay xinh tươi quá!:x

mình già rùi !:((

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000