Có ai thích đồ ăn nhanh ko ? ? ?

teddybear

Member
kiwi_vn said:
Phở bò là ngon nhất . Sáng nào cũng đi chén bún , phở . nuốt thêm cốc sữa chua nữa . Đói . Sáng nay chưa ăn .
Phở nào cũng ngon hết... hic hic... tự nhiên dại dột chui vô cái topic này... hic hic... chẹp chẹp... thèm ăn phở qué... :-( :-(

kiwi_vn

Active Member
Tất nhiên , nhưng mà chán nhất là món Phở Gà .Hừm , hôm nọ ăn bún mọc , đen đủi vì cái nước ớt đểu , phí 1 bát bún .

Ui giời ơi. Em vừa sang đến nơi đã bị nhét cái của nợ Mc Donald vào mồm rồi kinh khủng em chả hiểu sao lại có người thích cái kiểu thế. KFC nhai còn tàm tạm chứ Mc Donald thì em xin .... :( Còn ở Mĩ người ta ăn Pizza như kiểu ở VN ăn gói chống đói vậy :( ( EM k ưa nổi pizza )

kiwi_vn

Active Member
Nói chung bây giờ sáng mà đút phở thì ngon thật nhưng đói , ko có chai sữa thì có mà bụng kêu đến 12h00 , nhưng ăn xôi thì khô , tốn nước. chẳng biết có cái gì khác , bánh bao chăng ?

Eros1982

Member
Híc pizza ngon đấy chứ, ko ăn được pizza thì sao đi du học :D
Hơ tớ định tìm người cố vấn hoặc làm chung một quán ăn. Có thể là đồ ăn nhanh McDonal (ở HN hiện nay chưa có). Nhưng kinh phí là cả một vấn đề, 1 mình ko làm nổi, đang đi tìm mờ chưa ai cùng chí hướng.

Chà anh Eros có ý tưởng hay đấy nhưng nếu làm Mc Donald em sợ không đắt khách đâu. Cái món đó mùi vị kém lắm KFC, wendy, bugger king bên này ăn khá hơn nhiều. Nhưng đắt tầm $3 -> $5 1 bữa vậy nếu tính ra tiền việt thì tiêu rồi. Bên này đồ ăn nhanh phát triển vì Highway nhiều với lại không có quán xá như ở VN.

Hiếu đang học ở bang nào thế có hay phải khổ chiến với cái đám thức ăn nhanh không ? Đang xin làm ở Catering mà nói đòi hết freshman mới được chán thế :(

Eros1982

Member
Appassionata said:
Chà anh Eros có ý tưởng hay đấy nhưng nếu làm Mc Donald em sợ không đắt khách đâu. Cái món đó mùi vị kém lắm KFC, wendy, bugger king bên này ăn khá hơn nhiều. Nhưng đắt tầm $3 -> $5 1 bữa vậy nếu tính ra tiền việt thì tiêu rồi. Bên này đồ ăn nhanh phát triển vì Highway nhiều với lại không có quán xá như ở VN.
Nhầm rồi e ơi, đắt là đắt cái máy của nó thui. Thế này nhé, trước hết sang Hồng Kông ký hợp đồng mua bán, nó sẽ chuyển cho mình toàn bộ dây chuyền sản xuất. Sau đó thì dùng nguyên liệu ở VN. Anh tính rùi rẻ hơn gần 1 nửa so với ở Châu Âu nếu dùng nguyền liệu ở nước mình. Tình ra khoảng hơn 20K, với lại bây h du lịch phát triển manh, du học sinh nước ngoài nhiều. Và sv VN đi du học về chơi lại càng nhiều. Chưa kể đến chuyện ở HN chưa hề có => Khả thi đấy chứ, khổ cái kinh phí đầu tư to khổng lồ :>> :?

Óa em về VN mà thằng nào bắt em ăn fasfood thì thằng đó tới hạn. Đúng là cùng đường mới mò đi ăn fastfood ( à nhịn đói mới là cùng đường :"> )

effi

Member
7luver said:
Anh hơi nhầm, sv du học về rất ghét ăn Fast food :D
Chính xác! Ai muốn kinh doanh đồ ăn mà đối tượng nhằm vào SV du học thì nên chuyển hướng sang những thứ như bún ốc :x bún riêu :x bánh giò, bún đậu, bánh hỏi, gỏi cuốn, chè cháo... Chứ về VN lại phải ăn fastfood thì =(( .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000