Có ai nghe máy!!!!!!!

Co be vo tu

Member
Ui, như chị thì đã nhàn. Như em chẳng biết năm sau thế nào. Nó ma kick off mình thì teo.
Mà bọn nó tưởng mình bở lắm ý mà làm cao. Ông thầy giáo em rõ ghét. Hỏi mình chắc bọn asian thích con trai Mĩ lắm nhỉ___>>điên, em bảo:ko chứ.
Dã thế còn bảo Mix giúp Anh, Pháp,Iraq,..... trong War, thế mà nhưng nước như thế giờ lại trả thù Mĩ, lại bảo:1/3 tài nguyên thế giới Mĩ sử dụng.
Ghét cái bọn Mĩ tưởng mình giàu nhất ý <_<

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Công nhận patriotism của bọn Mỹ rất cao, cao nhiều lúc thái quá đến đáng ghét... Nói chung là chị ko thích tính cách của người Mỹ lắm, chúng nó hiếu thẳng và dễ kiêu ngạo quá, lúc nào cũng nghĩ Mỹ là nhất, hix...
Nói chung là mình ghét bọn Mỹ, ghét cách sống của chúng nó (rất chi là "phony")...
Mỹ chỉ được cái phong cảnh thôi, công nhận đi thăm mấy National Parks của chúng nó thì đẹp thật...

Còn Mỹ thì còn lâu mới là nước giàu nhất TG (chia theo đầu người), giàu nhất TG phải kể đến Luxembourg, Liechtienstein, Thụy Sĩ, Áo,... :rolleyes: B)
Và chia trung bnhf trình độ đân trí ra, thì Mỹ so với các nước công nghiệp phát triển rất lẹt đẹt...
Ngoài mấy đứa có học ra, thì phần lớn dân dốt lắm (chị đã được chứng kiến tận mắt nhiều lần rùi...) <_<

Nhung vit

Member
:unsure: :unsure: chị Hà nhá!!!
Em đính chính cho dân MĨ, những ng MĨ mà em dc tiếp xúc và tưng quen biết)
Vì cũng o phải dạng học rộng biết nhiều nên em chỉ cố gắng bao quát những gi` em biết sau gần 1 năm " sống với đế quốc"

Công nhận patriotism của bọn Mỹ rất cao, cao nhiều lúc thái quá đến đáng ghét... Nói chung là chị ko thích tính cách của người Mỹ lắm, chúng nó hiếu thẳng và dễ kiêu ngạo quá, lúc nào cũng nghĩ Mỹ là nhất, hix...
Nói chung là mình ghét bọn Mỹ, ghét cách sống của chúng nó (rất chi là "phony")...

Em nghĩ là những ng Mĩ chị nói đén chủ yếu là East Coast. Vùng em đang ở Kentucky, Ohio, Indiana.. em đã ở 3 bang này. Phần lớn ng MĨ em dc biết rất dễ thương, chẳng hề " hiếu thắng hay kiêu ngạo " chút nào.

Công nhận 3 bang này, nhất la Ky o dc giàu như các vùng khác nên ng dân rất tôt bụng , niềm nở. Phong cảnh thiên nhiên hiền hòa, :rolle

Ngoài mấy đứa có học ra, thì phần lớn dân dốt lắm (chị đã được chứng kiến tận mắt nhiều lần rùi...) <_<yes: :rolleyes:

em thì thấy ở đâu chả thế, ngoài đứa giỏi thì sẽ còn lại lũ dốt thôi. Nhưng công nhận những gi` em dc thấy ở đây thì :lol: :lol: ngựơc lại với chị : Phần lớn là có học... :rolleyes: :rolleyes:

Peace,
Nhung

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, em nói đúng đấy, ở đâu cũng có người nọ người kia, nhưng mà đây chị đang nới nhìn chung mà... :)
Nói chung là những người hiểu biết, có học thì họ cũng có những tính cách hay hơn ;-) Chị cũng được tiếp xúc với những người Mỹ có học, và chị cũng rất quý họ, đến bây giờ mà vẫn còn thỉnh thoảng liên lạc... (hồi đó chị ở Chicago)

Oki, không nói chuyện về bọn Mỹ nữa, rắc rối lắm... Mình chuyển sang bàn về chuyện ĂN với về VN thôi :D :lol: :lol:

Nhung vit

Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+May 1 2004, 07:08 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ May 1 2004, 07:08 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->
Mình chuyển sang bàn về chuyện ĂN với về VN thôi :D :lol: :lol: [/b][/quote]
ôi, thèm ĂN chết mất, ngày nào cũng nhìn thấy đồ fastfood mà phát ghét.....Em nhớ đồ Việt Nam quá, trong máy em lưu rất nhiều ảnh đồ ăn VN. hic, em vừa ngồi 10ph ngắm lại đĩa bánh cuốn nóng. Món tủ của em đấy. :rolleyes: :rolleyes: Lại cả nem chua rán nữa. Nhớ cả cóc dầm, xoài xanh dầm, :unsure: :unsure: Thèm quá...Nhớ bánh khúc nữa, gần nhà em có hàng bánh khúc ngon lắm, của bà Thân , rẻ ơi là rẻ, mà ngon lắm. Sao trong đầu mình đủ thể loại Ăn uống tràn ra thế này huhu

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trùi ui..., có nhiều ảnh giá trị như thế mà sao không cho vào mục ẨM THỰC hả em??? :p :rolleyes: :rolleyes:
Cho mọi người xem để mọi người còn thèm, như chị đây này... :lol: :lol:
Chỉ thích ăn quà vặt thôi :p :D

GiangNguyen

Member
Hehe vừa đi lấy quà từ VN gửi sang , mẹ gửi cho chả cốm và 1 cây giò , mít khô . Sướng quá lâu rùi k được ăn mấy món đó , đọc bài mọi người lại thấy thèm quá đi mất . Công nhận bên này nếu đói thì chỉ có ăn đồ ăn nhanh , ăn đến chán ngấy cũng fải ăn vì làm gì có quà vặt như ở VN chứ :(
Ai chả cốm đê ....

Co be vo tu

Member
Hic, sao chị sướng thế. Nghĩ đến món ăn VN mà thèm. Tại mình ở nhà ăn vặt nhiều, sang đây ăn toàn fast food, béo lăn quay. :D
Ôi, nhanh nhanh, 1 tháng nữa là ổn rồi, hee.......e phải ăn cho đã mới được :p
VN ơi, nhớ wa' :rolleyes:

songlinh

Member
Eo ôi , vào nhầm topic , các chị em ở đấy hết bàn về trai Tây lại quay lại đồ ăn ta hic hic hic
Cơm Ta
Chồng Ý
Nhà Mỹ
hả các chị ????

GiangNguyen

Member
Thế mới bảo topic này dành cho những người rỗi rãi , em k đọc kĩ còn thắc mắc gì nữa nhỉ ? B)
Đợt này mọi người đang thi hay sao mà k thấy ai trả lời cả , hehe mình cũng đang ôn thi nên k online nhiều như trước được .

Co be vo tu

Member
Hơ, dạo này lắm thứ dồn lên đầu. Hùu....ừ lại mấy cái final exams, đau khổ wa'.
Tính mình lại lười chứ, học ko ra sao, nó kick out cho thì.....ê mặt :unsure:
Sao mà các ong bà giáo chọn đúng ngày thế....1 loạt cái projects bắt làm.
Điên hết đầu lên mất....... ;)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Con gái ai chẳng xinh, đấy là điều tất nhiên rồi mà B) :rolleyes: Khỏi phải bàn nữa, hihi B) :D

Ừ, công nhận dạo này thi nhiều nên cũng bận, chỉ online cuối tuần được thôi... Cứ như thế cho đến cuối tháng 6 :lol:
Ước gì được về VN lần nữa trong năm nay nhỉ.... :rolleyes: :rolleyes:

Co be vo tu

Member
Ui về như em sướng thật daays nhưng rồi chăng biết năm sau thế nào???? :p :lol:
Hic, lại còn chuyện quà cáp nữa chứ: bạn bè, gia đình, hàng xóm,...
Đến là mệt :rolleyes: ;)

Co be vo tu

Member
Ui, mẹ ơi, hôm trước mình bị cái gì nó vào mắt.Bọn thầy cô giáo bảo mình phải đến bác sĩ, căn bản tra thuốc nhỏ mắt mà nó ko ra gì cả :unsure: :blink: . Hic, thế là host đưa đi cấp cứu,.....sợ.....Sau đó yên lành....Nhưng giờ, tiền trả cho bọn nó, cộng vớ tiền thuôc đắt kinh khủng. <_<
Khổ wa' trơi....ko biết cái insurance có giúp trả được nhiều ko?Ko thì teo mất, sao bên này.....cứ vào bác sĩ là mấy trăm $$$....huu....u :(
Đen đủi wa', sắp về rồi mà còn......
God helps me.....plz.....

Nhung vit

Member
<!--QuoteBegin-Co be vo tu+May 15 2004, 01:25 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Co be vo tu @ May 15 2004, 01:25 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Ui, mẹ ơi, hôm trước mình bị cái gì nó vào mắt.Bọn thầy cô giáo bảo mình phải đến bác sĩ, căn bản tra thuốc nhỏ mắt mà nó ko ra gì cả :unsure: :blink: . Hic, thế là host đưa đi cấp cứu,.....sợ.....Sau đó yên lành....Nhưng giờ, tiền trả cho bọn nó, cộng vớ tiền thuôc đắt kinh khủng. <_<
Khổ wa' trơi....ko biết cái insurance có giúp trả được nhiều ko?Ko thì teo mất, sao bên này.....cứ vào bác sĩ là mấy trăm $$$....huu....u :(
Đen đủi wa', sắp về rồi mà còn......
God helps me.....plz..... [/b][/quote]
em ơi, cái insurance covers tất đấy, o mất đồng nào đâu
nhớ nhé

Thu Hoa

Member
chào các anh các chị
em là hòa hiện đang học o Sec
các anh cac chị oi cho em hỏi
có ai biết chị Ngọc hà
Đang học tại Áo địa chỉ là gì ko ạ?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ah, chào em Hòa, thế là em cũng vào forum rồi đấy à, hihi :p
Địa chỉ của chị viết to đùng ở trên cái hộp chị gửi cho em ý ;-) Hay là em vứt nó đi mất rùi :p :D
Thôi thì để chị đưa lại nhé:
Pham Vu Ngoc Ha (tên em đừng có viết dấu em nhé)
Herzgasse 99-101/8/7
A - 1100 Wien
AUSTRIA
Mong thư của em!!! :rolleyes:

Co be vo tu

Member
Hỏi mọi người nhanh 1 cái. Khi ghi địa chỉ nhà mình cho admission office ở college, minh ghi tiếng anh hay tiếng Việt. Vì người ta sẽ gửi form I20 về Việtnam, thế nên ghi địa chỉ = tiếng gì đâđây? :blink:
Ghi tiếng anh thì bưu điện nhà mình có đọc được để gửi về đúng địa chỉ ko nhỉ?Lo wa'....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000