Có ai nghe máy!!!!!!!

GiangNguyen

Member
Hehe thế chị Hà biết cách nào để quen Tây k hả chị ? Em cũng đang mún yêu Tây đây nhưng thấy có vẻ khó cưa cẩm quá :unsure: , mình đâu có biết tính bọn nó thế nào để xử lí :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hehe, bọn Tây thì thích đi party, đến đấy thì nói chúng quen được nhiều đứa... Nhưng mà phần lớn... toàn những đứa... dở hơi :p

Oki, nghiêm túc nè... :rolleyes:
Bọn Tây thì làm quen dễ lắm. Chị thấy em kể là em thích thằng bạn lớp em à? :rolleyes: :p B) Nói chung là em cứ vui vẻ nói chuyện với nó như không có gì thì là 1 cách tiếp cận nó tốt nhất, lại cũng cố thêm tiếng Pháp cho mình :rolleyes: Em cứ nói chuyện với nó, rồi bảo là nếu tao nói sai ở đâu mày sửa cho tao... Rồi nói về Hobbies của nhau, xem nó thích chơi thể thao gì, em biết chơi cái gì, thì cử rủ nó đi chơi cùng ý, nếu nó bảo nó không biết chơi thì em bảo là mày dạy tao tiếng Pháp, tao dạy mày chơi ... bóng bàn chẳng hạn :p . Khi thân nhau hơn thì có khi nó cũng sẽ tự chủ động rủ em đi chơi, như đi xem phim, uống nước, ăn kem chẳng hạn... Bọn Tây nó thích ai nói chung là chúng nó nói ra thôi, nhất là con trai Pháp, thường bạo dạn lắm (nổi tiếng châu Âu với cái tính đấy mà :p ).
Chị thấy là càng tự nhiên, vui vẻ, thì nó càng thích... Chị thì chưa cưa Tây bao giờ (nói đúng ra là... chưa cưa ai bao giờ :p :D ), hihi, nhưng mà chị nghĩ như thế là ổn nhất :p . Chúc em thành công B) :rolleyes: :rolleyes:

GiangNguyen

Member
Hehe con trai Pháp nổi tiếng là làm quen hả chị ? Thế mà hôm nọ em xem 1 chương trình trên tivi bọn nó bảo với 100 người Pháp thì chỉ có khoảng hơn 30% là dám bảy tỏ với người mình thích => hơi bị ít quá ạ . :unsure:
Thôi chắc em để đứa nào đến làm wen thì wen thôi chứ em cũng k có mún đi chủ động nói thẳng lém , lạ 1 cái là cứ khi nào nhìn thấy nó là mặt em cứ lạnh băng , k nói 1 câu nào hết :(
Nhưng quan trọng là fải quen chú nào thích con gái châu á , vì bên này nhiều đứa nó k thích con gái châu á . Chuối quá đi mất .

Co be vo tu

Member
Hehe, bọn Tây thì thích đi party, đến đấy thì nói chúng quen được nhiều đứa... Nhưng mà phần lớn... toàn những đứa... dở hơi
Câu này thì quá đúng rồi :p . É, nhưng bọn châu Âu nổi tiếng là lãng mạn( đàn ông nhé). Thằng bạn em, người Italia còn tuyên bố hùng hồn, ko bao giờ muốn cưới vợ. Với nó chỉ yêu thôi là đủ và cưới vợ làm gì cho khổ. <_<
Hic, đẹp trai thế mà thẳng thừng nên đứa nào cũng bám.
Tất nhiên cũng có đứa tôt tính, nhưng chẳng mấy đứa yêu dài được. Có người Việt ta là còn được. :rolleyes:
Ôi nhưng mà kệ, đến đâu thì lo đến đấy. Cuộc đời vẫn còn dài :D

GiangNguyen

Member
Hehe nếu mà có chú Tây nào bày tỏ với mình bằng TV : Anh yêu em thì chắc cảm động mà đổ luôn mất :rolleyes: Nghe giọng mấy chú này bi bô nói TV ngộ lắm cơ , rất dễ thương .
Ôi con trai Ý nổi tiếng đẹp trai đấy em ạ , thảo nào bạn em tuyên bố hùng hồn quá đi , bên này còn có 1 thằng Pháp làm người mẫu nó tuyên bố có biệt danh SCF ( Sans copine fixe => k có bạn gái cố định ) , hơi bị máu luôn .

Co be vo tu

Member
Trời ạ, em dạy mấy đứa câu: anh yêu em.
Thế là cứ gặp mình nó bi bô nói, nghe rất buồn cười. :p :lol:
Hè, nhưng công nhận ban Italia đấy rất chi là perfect, kiểu mẫu đàn ông lý tưởng: cao kiểu người mẫu, biết 5 thứ tiếng, nhà vào loại giàu có của Ý(đến bọn Mẽo ở trường còn phải nể),.....
Hic mỗi tội cao wá, mình ko với nổi <_< ;)

Co be vo tu

Member
Ối chị ơi, bố nó là designer. Mỗi năm kiếm khỏang 800,000$, giàu hơn cả tổng thống Mĩ đấy. :D :lol:
Mà nó travel nhiều kinh khủng: nửa châu á, châu âu, châu phi, Mĩ,....
Hic, mình có muốn cũng ko được, khổ thế ;)

GiangNguyen

Member
Sắp hết kì nghỉ này rồi , mọi người thế nào ? Tuần sau là đi học lại rồi , thấy time wa cũng nhanh , ngoảnh đi ngoảnh lại là hết năm học . Cũng chả mấy chốc mà học xong , hix cũng mong cầm được cái bằng về VN , có ai có ý định học xong rồi ở lại k ? :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đúng rùi, bây giờ chỉ thích học cho nhanh để cầm được cái bằng để đi làm để có nhiều money thui, hihi :p :rolleyes: Vì thế cho nên có lẽ chẳng đi du học nữa, có khi viết luận văn thì mới đi thôi... :rolleyes:
Còn làm ở đây hay làm ở VN thì tùy xem chuyện lương lậu thế nào đã... Tất nhiên ở VN thì ít tiền hơn rùi, nhưng mà có một 7 một 10 thì cũng cố chọn VN... :rolleyes: :rolleyes:

Co be vo tu

Member
Em thì nghĩ về VN thôi, chứ ở lại, ko gia đình, bạn bè....Mà phong tục lại khác, quê hươnh là chùm khế ngọt mà. :lol:
Hic, nhanh nhanh den tháng 6 còn về nhà, nghĩ đến gia đình và bọn bạn lại thấy sung sướng wa'..... :D :p
Mà hôm nay chán wa', ong thầy giáo đùng đùng bỏ việc, ko ai biết vì sao....
Cả trường xôn xao, lớp mình học, bọn nó buồn đến não ruột. Hic, thế mới thấy thầy cô giáo o đây cũng thật quan trọng vơi hoc sinh :( :blink:

GiangNguyen

Member
Ui nhưng mà nếu mà yêu fải đồng chí Tây nào thì k biết chị có dứt hẳn để về VN k mất hehehe ... chắc là cũng dứt được mỗi tội fải cố gắng quyết tâm lắm :)
Ghét quá đi từ sáng đến giờ mắt fải cứ giựt lia lịa là sao nhỉ ? Điềm dữ hay lành đây hả bà con ?
Hình như có mỗi 3 chị em mình trong topic này hay sao ý nhỉ :D

Co be vo tu

Member
Mắt mà nháy nhiều chắc điềm lành... :lol:
Chẳng mấy bác nào vào đây cả. Thôi ta nói chuyện với nhau cũng được.
Mấy của nợ sáh báo nhiều wa', làm thê nào mà nhét về VN đây. <_< :blink:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Úi, em còn mang sách bào gì về nữa thế?? Về VN, thì mang nhiều sô cô la với ruợu vào, hihi, mang được đủ thế đã đủ nặng chết người rùi... :p
Thường thì khi từ VN sang vali lại còn nặng hơn nữa... :p Bao nhiêu cái ăn của VN, ngon ơi là ngon, mang thế nào cho đủ cơ chứ... :p :p :rolleyes: :rolleyes: :lol:

Chết chết, sao mình lúc nào cũng nghĩ đến ĂN thế này, hihi :D :lol: :lol:

GiangNguyen

Member
Hehe em mà về VN thì mang 1 đống quần áo k mặc nữa cho đỡ chật nhà bên này , nên lúc nào về đồ dùng mang về thì ít còn đồ linh tinh thì nặng kinh . Hehe mang rượu Bordeaux Pháp về có ổn k nhỉ chị Hà ? Cả fromage nữa , toàn món đặc sản của P :p

Co be vo tu

Member
Hì, nhưng mà chị ơi, mọi chuyện đâu đơn giản. Về lại VN, xin vía Mĩ khó nhăn răng..... :unsure:
Chẳng biết năm sau đời mình ra sao. Bọn Dại sứ quán mà nó cho teo thì hết đời...
Thế nên em mới phải mang gần hết đồ đạc về <_< ;)

GiangNguyen

Member
Oh thế là em mỗi năm fải về VN gia hạn visa à ? Vì bọn chị là gia hạn luôn ở đây , nhưng nếu em có giấy học của năm tới thì k lo đâu ,hehe mang đồ về xong lại mang sang , cũng vất vả fết . B)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hm... Bên Mỹ này cũng mất thì giờ quá nhỉ.. làm khổ người ta quá... Nếu có giấy học của năm tới rồi thì miễn cho người ta đi chứ nhỉ, sao lại cứ bắt khổ bắt sở người ta đến thế cơ chứ... <_< :unsure: Hic, suốt ngày phải mang đồ đi và mang đồ về thì lỉnh kỉnh lắm.... :huh: :unsure: Thế nó cho em mang bao nhiêu cân hả Linh???

Co be vo tu

Member
Hic, được cái tử tế, cho tận 35 cân mỗi va li. Mỗi tội hôm vào đến cửa hải quan của nó, nó kiêm tra giấy tờ, vặn vẹo đủ điều, mà mấy dãy người đứng chờ.
Hic đã mệt rồi chớ......
Mà mỗi lân xin vía Mĩ tôn $$kinh. BỌn này kinh khủng, mà cứ kieu 1 chọi 10, nó hỏi mấy phút mà mất 100$.
Kinh khủng <_< :blink:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, bọn Mỹ ghét lắm, hồi chị đi Mỹ, xin Visa đã đắt cắt cổ rồi, tự nhiên lúc đi nhận, nó còn đòi thêm $ 35 nữa, mình hỏi tại sao, thì nó bảo là nó trả thù, vì người Mỹ vào VN cũng mất nhiều hơn những người quốc tịch khác ngần đấy $, hix, đúng là ghét :angry: .
Bây giờ, chúng nó lại còn bắt lấy vân tay của những người vào Mỹ nữa chứ, hix. Cả quốc tịch EU chúng nó cũng không tha... Nghĩ mà chán, chẳng muốn vào Mỹ nữa, đi 2 lần đủ rồi.... <_<

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000