Có 2 câu thơ

Đỗ Thanh Nga

chipcom said:
Nhiều khi cảm xúc dào dạt lắm, nhưng mà không thể viết ra thành câu chữ và nhất là thành thơ được thì phải làm sao đây hả chị?
Thế thì người ta mới phải đề cập tới cái vế thứ hai của người nghệ sĩ .Đó là tài năng."Cái Tài nhờ cái Tâm để cháy lên,cái Tâm nhờ cái Tài mà tỏa sáng".Thiếu 1 trong hai yếu tố ấy thì cảm xúc vĩnh viễn ùn tắc trong tim chẳng thể tràn ra như nhí nhảnh nói đâu.
Tài năng dĩ nhiên là thiên bẩm.có cố cũng chẳng ăn thua.Xem trên thi đàn 30-45 đấy.Nhiều nhà thơ thuộc diện "thấy thiên hạ ăn khoai cũng vác mai đi đào ",có ai nhớ tới họ đâu.Cho dù cảm xúc phong phú nhưng bất tài thì cũng chỉ như học chuyên văn mà chẳng có bài viết nào ra hồn.... :D

thật ra chẳng hiểu chị Nga có như những gì chị vừa nói không, thường thì, lúc nói, văn lắm đấy, nhưng thực tế khắc nghiệt lắm, có được thế không cũng còn phải xét...chị cho em hỏi nhé? lúc chị còn đi học, điểm văn của chị chắc giỏi nhất lớp nhỉ? em mới đọc một bài này do chị post mà đã thấy rụng rời chân tay rồi hic hic...phục chị quá, đi thui, phục đến chết đi được....

Đỗ Thanh Nga

Không dám !Không dám!
Tại hạ là kẻ ngoại ngạch văn chương.Tuy vậy chỉ cần có cái tâm với văn chương và ngôn ngữ cũng không đến nỗi quá nghèo nàn nên chẳng để thiên hạ coi thường,còn để đánh giá qua điểm ư? Tầm thường quá! :cool:
Nhưng tại hạ cũng nhớ rằng thời đi học,mình chưa bao giờ nghĩ đến việc cắp rá đi xin điểm để đạt vài cái danh hiệu gì đó.Nhân tiện hỏi Glass mask là vị cô nương nào vậy? Chẳng hay tại hạ đã vô tình đắc tội gì với cô nương vậy?Hay cô nương chỉ thừa hứng nhảy vô như đã từng chen chân vào hành lang của D2? :9

Đỗ Thanh Nga

nhi_nhanh said:
glass_mask vô lễ quá. Chị Nga nói đúng , nhi nhanh công nhận điều đó. Chị Nga ơi, dạo này chị còn mặc váy ko?Em thích chị mặc váy
Lạc đề rồi em ơi!
Ở đây chỉ nói chuyện thơ văn chứ có bàn về thời trang đâu mà lôi váy áo vào?
Nhân tiện hỏi cô em vì sao hôm nay là ngày cả nước phát động phong trào "uống nước nhớ nguồn",thăm hỏi thương binh mà cô em không sang nhà cô Hương? (hôm nay sinh nhật cô mà...Đừng hiểu lầm :D )

chen chân vào D2, ừh, em biết chị Nga giỏi rồi...nhưng mà chị Nga đang chấp trẻ con đấy. em nói sự thật, có gì sai xin chị cứ nói...còn việc em chen chân vào D2 hay ko, xin chị suy nghĩ cho kĩ, em chẳng thích câu bài, người ta làm việc gì cũng cần có lí do, em cũng thế, làm gì cũng có lí do của em...chị, người lớn, sao suy nghĩ nông cạn thế?

chipcom

Member
Cái gì thế này? Mọi người vào đây làm gì thế này? Cái topics về hai câu thơ của chip mà thành ra thế này à? hic ...

chipcom

Member
uh!
Đôi lúc cứ theo mãi chuyện cũ trở thành nhàm chán.
Cũng như cứ lang thang mãi cũng chẳng giải quyết được vấn đề gì cả.
Đổi không khí một chút lại hay.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000