Có 2 câu thơ

Tho thì tớ kết Xuân Diệu hơn....^^....Tế Hanh với Hàn Mạc Tử thuộc khôg hiều, thuộc mỗi vài bài, nhưng nói chung cũng hay ^^....

hay hay . he he

chipcom

Member
Chữ kí của em ý! Cũng là thơ của Xuân Diệu đấy! :D Trừ cái phần"Let us die young or let us live forever" nhá. Phần đấy là lời của một ca khúc Rock đấy!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, bài này của XD chị cũng thấy hay (chữ ký của em ý), chị có 1 quyển thơ XD nho nhỏ do 1 người bạn tặng chị cách đây lâu lắm rùi... Chị không phải là người thích đọc thơ, nhưng thỉnh thoảng ngồi đọc lại cũng thấy hay... :rolleyes:

chipcom

Member
Uh! Thì cũng tùy loại chị ạ. Đâu phải bài nào cũng hay đâu. Nhiều bài chuối lắm. Ví dụ như thế này nhé!

Hôm qua em đi chơi!
Có một hòn đá nó rơi vào đầu.

Thơ đấy! Lục bát hẳn hoi

chipcom

Member
chi nhinhanh cau bai gioi the? Post hai bài giống hệt nhau liền một lúc. Nhưng phải có những bài thơ Bút tre như thế thì mới gọi là cuộc sống chứ?

Ko, chị ko nói là thơ vui. Chị đang nói là thơ làm kiểu vui, nhưng ko vui , ko có ý nghĩa gì cơ, em hiểu chứ. Có rất nhiều bài thơ lố lăng, đọc xong , cảm thấy ức chế. Nó ko phải là thơ vui, mà là thơ làm trò.
thôi, nói vậy thôi, ko dài dòng văn tự, lại mang tiếng câu bài

chipcom

Member
Nhiều khi cảm xúc dào dạt lắm, nhưng mà không thể viết ra thành câu chữ và nhất là thành thơ được thì phải làm sao đây hả chị?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000