Cantine trường mình

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, em thông cảm cho chị, lần đầu tiên (và cũng là làn cuối cùng) chị vào trong cantine đấy là hồi khoảng cuối năm 97 thì phải... :ph34r:
Hồi 2001 có vào trường chơi mấy lần nhưng rất đáng tiếc là không đặt chân vào cantine... :( :huh:
(nghịch lý thật, trong khi đó, mình lại là người rất thích ăn uống :p :D :D )

Cantine bi giờ rộng rái lém!!! Bao giờ về thăm lại trường chị Hà phải tham quan lại cantine thui, mè BT thấy cũng là thật, học từng ấy thời gian ở trong trường mè lại xuống cantine có mỗi một lần thì đúng là khác ngừi, he he, học sinh trường mình chắc chả có ai như thế nhỉ!

<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Oct 12 2003, 06:06 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Oct 12 2003, 06:06 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Hì, thế mà chị lại biết cò những người chưa vào cantine lần nào cơ..... :D :D :D [/b][/quote]
Ối giồi ôi lại còn thía nữa cơ ạ? ;) Thía này thì ko phải học sinh Chết Vì Ăn rùi!!! Thui dù sao chỉ cần có mụt tâm hồn ăn uống phong phú là cũng tạm ổn rùi!!!
À hum nay BT đã ăn thử phở ở hàng Cổ Cừ rùi, chả ngon gì cả, thía mừ có bác khen ngon, hay là mí năm rùi giờ ngừi ta nấu ko ngon như hùi trước nữa??? :huh:

Hehe................Chip chưa ăn...........nên chẳng bít thế nào nhưng chắc chắn dù có chán thì chắc chắn nó vẫn ngon hơn ở trường mình...........thật đấy B)

Ghem

Member
Em lại thấy tự hào nhất Cantine trường mình vừa rộng rãi vừa thoáng mát. To gấp mấy lần trường khác, mấy đứa bạn em ở Tổng hợp cứ phải gọi là lác mắt

xoai

Member
rộng thì đỡ phải chen thôi! có gì đâu! :D mà công nhận rộng thế này thì đã thật! đã thế bên ngoài lại còn treo biển "Bác Hồ đã đến thăm trường, tại căn phong này bác đã tiếp chuyện,........"
:D

<!--QuoteBegin-xoai+Oct 17 2003, 01:18 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (xoai @ Oct 17 2003, 01:18 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> rộng thì đỡ phải chen thôi! có gì đâu! :D mà công nhận rộng thế này thì đã thật! đã thế bên ngoài lại còn treo biển "Bác Hồ đã đến thăm trường, tại căn phong này bác đã tiếp chuyện,........"
:D [/b][/quote]
Đúng là cái khoản này hơi chuối thật, ai lại lấy cái phòng bác Hồ đến thăm làm cantine bao giờ chứ, mấy thằng bạn BT bảo đáng nhẽ phait vít là " Tại căn phòng này bác Hồ đã xơi một đĩa cơm rang và hai cốc sữa chua..." thì đúng hơn, he he!!! :rolleyes: :D

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Mình cũng công nhận là cái căngtin trường mình tuy rộng nhưng vẫn chật.Cứ đến giờ ra chơi là đông nghẹt người.Ngày xưa cứ mỗi lần bọn mình xuống căngtin là ngồi chiếm nguyên 1 dãy thế mà vẫn còn chưa đủ.
Các em bây giờ chắc không còn biết đến quán bà Qùe nhỉ,đôi khi trốn tiết ngồi căngtin bị soi thì ngồi vào quán bà Qùe là yên ổn qua vài tiết học.Còn bây giờ bùng học chắc chẳng có chỏ nào mà ngồi cả,vì trường mình lấy hết nhà dân phía sau hồ rồi ! Tiếc cho các em khóa sau quá :D

He he, tiếc thật, trường mình giờ trốn tiết có mè vào văn phòng ngồi với thầy Mão kính iu ngay, vừa thoải mái lại mát mẻ, các bác nhẩy!

teddybear

Member
Đâu, hồi lớp 12 chọ trôn' tiêt' toan` xuông' căng tin ngồi, he he , trót lọt cả cho đên' khi thầy giáo xuống căng tin ăn sang'. :(

rosekiller

Member
nghĩ đến canteen trường là đau lòng.thứ nhất , hum nọ tui vào , đổi í chúi vào chỗ gàn trường mẫu giáo , trời ơi cánh tay tui xưng vù vì bị muỗi đốt.hic hic , muỗi ở trường đốt đau như gì í.tiếp hum tui ở lại trường tập thể dục , ăn cơm rang , mẹ ơi bẩn rã man.mí pác í bốc thức ăn ạ.ặc ặc.

akaay

Member
<!--QuoteBegin-co_ai_biet_toi_ko+Oct 6 2003, 07:49 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (co_ai_biet_toi_ko @ Oct 6 2003, 07:49 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> năm ngoài trường mình còn có 1 bác bán bún ốc cạnh căng tin cực ngon ( ko biết bác ấy bán bao nhiều năm rùi - nhưng có vẻ là rất lâu ) nhưng giờ chuyển mất rùi,khổ thấn các em ko được thử . :lol: :D :lol: :D [/b][/quote]
Nói đến bún ốc thì phải nói đến những năm 94-97 dắng sau nhà A sát với trung tâm dạy ề có quán ăn ngon lắm!Nhưng đến lúc anh ra trường thì quán đó cũng bị trường dẹp mất!Tiếc cho khoá sau không được thưởng thức!Có lé thời gian anh học CVA có cái đó là đặc sắc nhất(thêm mấy chuyện về thấy cô nữa!!)

HIc...mí quán cá vừa mới bị công an đến dọn dẹp hết rùi, đập tan hoang cả lên, cả quán bún ốc cũng thía!!!. Mí hum côn an đến cưỡng chế giải toả, catine phải chuyển vào trong Hội trường vì sợ dân người ta làm gì học sinh, he he, đấy là nguyên văn lời bác bán hàng trong catine nói, chứ còn BT thì cũng ko hỉu làm gì ở đây nghĩa là seo?
Mè mùa đông gùi, ko có mí cái quán cá ý thì gió nó lùa vào catine mát dã man, sáng nay có gió mùa đông bắc, BT ngồi chờ mí con bạn đi mua thức ăn về mà cứ nơm nớp sợ đến lúc bọn nó mua về thì chả còn cái răng nào mà thưởng thức nữa!!!!

ola

Oh, mình đã nghe thấy khá nhiều bạn phàn na`n về căntin trường mình. ko hiểu sao ban giám hiệu trường vẫn chưa quan tâm đến vấn đề này nhỉ? mình la` h/s khóa cũ của trường, nhưng ma` cũng khá chán về tình cảnh giữa giờ nghỉ giải lao, thấy h/s đứng xếp hàng chen lấn để mua đồ ăn, ko hỉu bao giờ nha` trường mới nâng cấp căn tin của trường, chứ mang tiếng trường chết vì ăn ma` có cái căn tin rộng thì rộng thật nhưng chẳng ngon và đẹp thì cũng hơi bùn.... :blink:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000