Cách nuôi dạy và chăm sóc MÈO!!

AGGGGGGGGGGGHHHHH!!!!! MÈO ƠI !!! I LOVE YOU !!!

hehe mèo thiệt là đáng iu

Câu chuyện 1:

Công nhận với chị Hà là hình như mèo tam thể không biết nuôi con hay sao ỵ Hồi trước nhà em có con mèo tam thể, đẻ ra 3 con ( 2 đen 1 tam thể ), một con đen bị... :( :( , con tam thể cho bác em, con mèo đen kia thật khổ, nó bị vẹo chân bẩm sinh, đi rất khó, em toàn fải cho sữa vào lọ thuốc nhỏ mắt và cho nó bú :) :) , rồi em biếu ông bà ngoại con đấy, hình như bây giờ nó cũng ở nơi chín suối... :-S :-S

Câu chuyện 2:

Hồi em 5 hay 6 tuổi nhà có con mèo mướp xinh lắm, hôm sinh nhật em nó đi chơi rồi không về nữa :-( :-( :-(

Câu chuyện 3:

Kinh nghiệm tắm cho mèo là tắm = enchenter hoặc xà phòng dành cho mèo ( thơm cực kì lun :q: :q: ). Tắm xong nhớ lau sạch và sấy cho nó, lúc đấy thì tha hồ giở trò đồi bại hehe

Ôi mèo ơi tao yêu mi lắm

unni_x

Active Member
AGGGGGGGGGGGHHHHH!!!!! MÈO ƠI !!! I LOVE YOU !!!
hehe mèo thiệt là đáng iu
Tắm xong nhớ lau sạch và sấy cho nó, lúc đấy thì tha hồ giở trò đồi bại hehe
yeah :) hiếm khi gặp được người iu mèo thế, ai mà dễ thương quá :>>
Un nuôi khoảng 6 chú miu rùi, trong đấy 2 chú đã tử nạn, chú mèo lần đầu tiên Un nuôi, có lẽ là do lần đầu tiên nên chẳng biết gì cả, thiếu kinh nghiệm :( Lỗi tại em không nuôi nó đủ chất, lại thêm nó bị ngã gãy chân nữa, rồi về sau nó bị liệt 1 chân, đi lại và vệ sinh rất khó khăn :( Những ngày cuối đời, nó rất yếu, ngủ cứ rúc vào người em, thương lắm... 1 buổi sáng em đi xem văn nghệ, bố mẹ em thấy nó yếu quá liền tiêm cho nó, và nó chết vì mũi tiêm đấy, lên cơn co giật hộc máu chết... khi em biết tin thì đã muộn rồi :-(
Chú miu thứ 2 đem từ Nga về, bị bệnh sỏi thận, ... chết từ từ vì ở HN ko có chỗ nào mổ được cho nó.... :-(

chocomog_257

Moderator
Mọi người nói về kỷ lục số mèo mình nuôi cùng 1 lúc đi... :D
Kỷ lục của nhà em là 10 con - 2 mèo mẹ và 8 nhóc mèo con, đẻ cách nhau chỉ có 2 tuần :) 1 con trắng đẻ 5 con (lứa thứ 2 đấy ;)), con kia đuôi cụt đẻ 3 con (lứa thứ mấy em chẳng nhớ nữa, chắc là thứ 10, mắn lắm :D), mà lại có tới 3 con tam thể :x :x :x

Nhưng mờ đấy còn là 1.5 tháng trước, bi giờ thì... cho gần hết cả rùi... 4 con nhỡ cho đi hết, còn lại có 6 con... =((

unni_x

Active Member
sau này có lấy chồng thì điều khoản đầu tiên là phải thương yêu mèo như mình :D điều khoản thứ 2 là phải cho mèo có mặt cùng trong đêm tân hôn =))

unni_x said:
yeah :) hiếm khi gặp được người iu mèo thế, ai mà dễ thương quá :>>
:( Những ngày cuối đời, nó rất yếu, ngủ cứ rúc vào người em, thương lắm... 1 buổi sáng em đi xem văn nghệ, bố mẹ em thấy nó yếu quá liền tiêm cho nó, và nó chết vì mũi tiêm đấy, lên cơn co giật hộc máu chết...
Chú miu thứ 2 đem từ Nga về, bị bệnh sỏi thận, ... chết từ từ vì ở HN ko có chỗ nào mổ được cho nó.... :-(
Kể chuyện mèo tụi nghiệp quá như fim chưởng ý "hộc máu"

blue eyes

Moderator
hớ, nhà em thì nhiêu nhất là có 6 con mèo cũng lúc
_ :( Hôm qua con Nhép ra trêu tổ ong thế là bị nó đốt cho sưng vù cả tay trái :( :( nhìn nó trông thật là...........dễ thương :D :x :* chân béo hú à hì hị
_ Hồi xưa nhà em nuôi hai con mèo tây, con đen và con trắng, con mèo đen đem cho đi, ở nhà đấy bị mắc bệnh dịch thế là tử nan. COn trắng thì cũng đi tìm gái mà mất :( may sao trước khi đi nó kịp để lại 3 giọt máu cho đương kim phu nhân Đu Đu của nó , sinh ra 3 con mèo con hí hí :x
_ Sắp có mèo tây nữa rùi , sắp đc giống chị UN rùi xinh quá :>> :>> :*

blue eyes said:
hớ, nhà em thì nhiêu nhất là có 6 con mèo cũng lúc
_ :( Hôm qua con Nhép ra trêu tổ ong thế là bị nó đốt cho sưng vù cả tay trái :( :( nhìn nó trông thật là...........dễ thương :D :x :* chân béo hú à hì hị
_ Hồi xưa nhà em nuôi hai con mèo tây, con đen và con trắng, con mèo đen đem cho đi, ở nhà đấy bị mắc bệnh dịch thế là tử nan. COn trắng thì cũng đi tìm gái mà mất :( may sao trước khi đi nó kịp để lại 3 giọt máu cho đương kim phu nhân Đu Đu của nó , sinh ra 3 con mèo con hí hí :x
_ Sắp có mèo tây nữa rùi , sắp đc giống chị UN rùi xinh quá :>> :>> :*
1_con ong đốt xuyên qua...lông mèo được à, hình như chỉ đốt vào bàn chân thôi chứ :) :)
2_Ngọc cứ nói đến mèo là tử nạn =)) =))
3_Mình thích mèo ta hơn

blue eyes

Moderator
ông chẳng hiểu gì cả :cool: con mèo nhà tôi nó thò tay vào tổ ong, thì con ong đốt vào bàn tay nó chứ sao, mà đốt qua lông cũng đc quá đi chứ, hồi xưa thằng Moon nhà tôi bị đốt cả vào má nữa, mặt béo hú =)) =)) =))

unni_x

Active Member
hơ, mèo nhà Un lúc chết bị lên cơn co giật đùng đùng, hộc cả máu mũi máu mồm, lúc nhìn thấy là miu đã chết trên 1 đống máu :( chuyện mèo cũng kể sai được là sao :-S

unni_x said:
hơ, mèo nhà Un lúc chết bị lên cơn co giật đùng đùng, hộc cả máu mũi máu mồm, lúc nhìn thấy là miu đã chết trên 1 đống máu :( chuyện mèo cũng kể sai được là sao :-S
Hix, chắc mèo unni_x xem chuyện Kim Dung nhiều quá rồi :q: :q: :q: :q:

huuhu
mèo nhà em bị làm sao ý chị ạ
sáng em dậy thấy nó kêu inh ỏi rùi lúc sờ vào tay trái của nó huuhuhuhu nó kêu loạn lên vì đau
lúc dấy em nắn bóp cho nó thấy có vẻ êm êm
nhưng đến chiều thì tay nó sưng to lên
hôm ấy lại là sn em nên bọn bạn em kêu nó bị gấy tay
chiều bố em về bố em xoa mật gấu cho nó
hôm nay nó đi đc 1 ít rồi nhưng em sợ lúc nó khoẻ nó đi bị thọt lắm
huuhu
chẳng bít có phải gãy tay ko hay chật khớp
huuhuhuh
mà chả hiểu sao nó lại bị như thế nữa :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ở HN không có bệnh viện Thú Y hả em?
Em thử đi chụp X-Quang cho nó đi...
Nhưng theo chị đoán là nếu là sưng thì thường là chệch khớp, chệch gân, viêm dây chằng, viêm gân, hoặc bong gân thôi... Vì gãy xương ít khi bị sưng lắm...

em ghét mấy bệnh viện thú y ở đây lắm vì họ ko nhiệt tình với chó mèo
hồi trước bố em còn hay gọi cái cô làm về thú y ở Đại sứ quán Mỹ nhưng giờ coos sang mỹ mất rùi
VN bệnh viện cho chó mèo chẳng thấy đâu chỉ thấy quán ăn thịt chó tiểu hổ là nhiều thôi
hix
sao ng` ta ko cấm mấy cái quán đó đi nhỉ
to chị Hà : em cũng nghĩ là chật khớp gì đó vì lúc xoa mật gấu xong em thấy chân nó bị tím đen lại y trông thương lắm :( ( thanks chị hà trước đã hihi )

unni_x

Active Member
có phòng khám cho chó mèo trên phố Hồ Đắc Di mà :D hùi trước chỗ đó làm ăn chán lắm nhưng bi giờ khá hơn rùi :D hum kia mèo nhà un sốt siêu vi trùng cũng đem đi tiêm nên khỏi ngay ^^
to chị Hà : chị ơi ở VN còn nghèo lắm, làm sao có máy chụp X quang cho chó mèo được :(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, tại vì hôm trước chị đọc báo thấy là ở TP HCM mới mở 1 bệnh viện Thú Y, nên chị nghĩ là HN cũng có...

Mong cho con mèo nhà em Linh chóng bình phục :x

Đúng là đời sống được cải thiện thì người ta mới bắt đầu chú trọng đến các con vật nuôi trong nhà...
Ngày xưa, hồi chị mới sang bên Áo, bạn chị có con thỏ, chúng nó cứ hay kể là bị viêm mũi, ung thư, rồi đưa đến BS, cho đi khám, đi mổ, chị cứ thấy buồn cười, hay hay... Bây giờ quen rồi, không có lại thấy thiếu...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000