Các cung trong năm mới 2006 nào !!!

Nhân Mã, Ma Kết năm 2006

Vốn ưa sự phóng khoáng, tự do, nhưng năm nay, Nhân Mã lại muốn ổn định cuộc sống với chỉ một người mà thôi. Tương tự như vậy, Ma Kết cặp kè như hình với bóng cùng người thương, không thiết tha với các đám hội hè xung quanh.

Nhân Mã (23/11-21/12)

Bạn vốn là người không chịu ngồi yên dài dài, theo cả nghĩa đen, nghĩa bóng hay nghĩa gì gì đi nữa. Trong gần như cả năm 2006, bạn sẽ làm chính mình ngạc nhiên với những thay đổi, đột phá mà bạn tạo nên. Trước tiên, bạn sẽ thấy mình trở thành hình mẫu về khả năng kiểm soát tài chính (mà đấy là tự bạn kiềm chế, chứ không phải từ sức ép của cha mẹ, chủ nợ hay đại loại vậy). Chẳng phải là có mầm mống gì đang ngọ nguậy trong cơ thể bạn đâu, mà đơn giản, đó là kinh nghiệm sống bạn đang dần đúc kết được qua thời gian mà thôi.

Trong 3 tháng đầu năm, khi mà hàng loạt sự kiện tình cờ xảy đến khá trùng hợp thì bạn bắt đầu nhận ra công thức chung cho sự xuất hiện của chúng. Bạn hiểu được rằng có lẽ mình phải tổ chức lại cuộc sống theo cách mới. Đến giữa năm, bạn có vẻ ưu tiên cho những vấn đề tình cảm, bất kể thứ gì giá trị có thể quy ra tiền đều nằm ở vị trí thứ yếu trong cái đầu nhỏ xinh củabạn.

Một điều ngạc nhiên thú vị khác mà bạn dành cho mình trong năm 2006 mới đặc biệt làm sao. Nhân Mã, có thiên hướng ưa tự do nhất trong tất cả các cung hoàng đạo, rất có thể lại muốn ổn định cuộc sống. Đúng thế, bạn muốn được gắn bó trọn đời với một người, chỉ một người mà thôi. Nếu đã ràng buộc hôn nhân với ai đó thì đời sống chung sẽ càng thêm mặn nồng. Bạn đi đâu cũng chỉ nhớ về cái tổ ấm nhỏ bé, chứ không thiết tha bù khú hay say sưa ăn chơi nơi khác.

Nếu chưa được hưởng mùi vị tình yêu, khả năng săn tình của bạn sẽ phát triển dữ dội vào khoảng giữa tháng 2 và tháng tư, mà rõ nét nhất là vào cuối tháng 3. Nhưng hãy nhớ, dù cơ hội không đến thì nó cũng sẽ chia bằng cho các tháng khác, bởi năm nay là một năm nhiều cơ hội tình yêu đến với bạn. Một khi đã tìm được người trong mộng, hãy chuẩn bị cho một năm bừng sáng vào 2007.

Ma Kết (22/12-19/1)

Với sao Thần Nông chiếu mệnh, vốn là vì sao tượng trưng cho sự trách nhiệm, chính trực, bạn thực sự trở nên một người chín chắn, có ảnh hưởng khá rộng đến những người xung quanh. Dù bên cạnh bạn là bạn bè cùng chí hướng, đồng nghiệp cùng chuyên môn hay người yêu thì họ cũng được lây lan cái cảm giác vui vẻ của bạn. Đơn giản, họ cảm thấy yên tâm, tự hào khi sánh bước cùng bạn. Có thể Ma Kết không mấy thích việc phải làm tâm điểm, nhưng bạn cũng nên làm quen với nó, vì bạn khó tránh được thực tế là sẽ trở thành trung tâm ở những nơi bạn đến.

Cuối mùa hè năm 2005, bạn đã rất nỗ lực để khẳng định mình trong công việc và sự cố gắng của bạn được ghi nhận rõ ràng với những lời khen, những cái gật đầu tán thành. Và năm Ất Dậu chỉ là tiền đề cho một năm Bính Tuất bừng sáng. Bạn có dám khước từ vinh quang của mình?

Tin tốt đẹp khác này, bạn có muốn biết không? Ma Kết sẽ có nhiều cơ hội xây dựng tình yêu. Nhiều khả năng bạn sẽ gặp một người vào hai tháng đầu năm. Người này rất cởi mở, có lực hút mạnh mẽ và khiến bạn mê mẩn trong khoảng thời gian khá dài. Tốt thôi, bởi bạn đâu có thích trò chơi tình ái, bạn muốn gây dựng một lâu đài hạnh phúc thực sự. Nếu đã được hưởng mật ngọt tình yêu, việc vun đắp tình cảm chẳng mấy khó khăn, đặc biệt là từ tháng tư đến tháng 8. Đôi uyên ương cứ như hình với bóng, thậm chí, đôi khi đám bạn còn trách sao Ma Kết thơ ơ với những dịp hội hè quá vậy.

Nhìn chung, năm tới là một năm tốt đẹp với Ma Kết, mọi thứ đều tươi vui. Hãy thưởng thức hoa thơm trái ngọt mà bạn vun trồng bấy lâu.

baby love

Moderator
Trước tiên, bạn sẽ thấy mình trở thành hình mẫu về khả năng kiểm soát tài chính
Hy vọng tao sẽ làm được như thế :D
bất kể thứ gì giá trị có thể quy ra tiền đều nằm ở vị trí thứ yếu trong cái đầu nhỏ xinh củabạn.
Trang ơi tao rất thik cái này . Không phải chỉ 3 tháng đầu năm mà lúc nào cung thế :))
bạn muốn được gắn bó trọn đời với một người, chỉ một người mà thôi. Nếu đã ràng buộc hôn nhân với ai đó thì đời sống chung sẽ càng thêm mặn nồng. Bạn đi đâu cũng chỉ nhớ về cái tổ ấm nhỏ bé, chứ không thiết tha bù khú hay say sưa ăn chơi nơi khác.
Đúng là mình roài không lệch đi đâu được:">
Nếu chưa được hưởng mùi vị tình yêu, khả năng săn tình của bạn sẽ phát triển dữ dội vào khoảng giữa tháng 2 và tháng tư, mà rõ nét nhất là vào cuối tháng 3. Nhưng hãy nhớ, dù cơ hội không đến thì nó cũng sẽ chia bằng cho các tháng khác, bởi năm nay là một năm nhiều cơ hội tình yêu đến với bạn. Một khi đã tìm được người trong mộng, hãy chuẩn bị cho một năm bừng sáng vào 2007.
Hé lúc chiều vừa mới hỏi bao giờ thì nó đến không ngờ đến sớm thía ^^:D

unni_x

Active Member
trangceline_89 said:
Ma Kết (22/12-19/1)

Với sao Thần Nông chiếu mệnh, vốn là vì sao tượng trưng cho sự trách nhiệm, chính trực, bạn thực sự trở nên một người chín chắn, có ảnh hưởng khá rộng đến những người xung quanh. Dù bên cạnh bạn là bạn bè cùng chí hướng, đồng nghiệp cùng chuyên môn hay người yêu thì họ cũng được lây lan cái cảm giác vui vẻ của bạn. Đơn giản, họ cảm thấy yên tâm, tự hào khi sánh bước cùng bạn. Có thể Ma Kết không mấy thích việc phải làm tâm điểm, nhưng bạn cũng nên làm quen với nó, vì bạn khó tránh được thực tế là sẽ trở thành trung tâm ở những nơi bạn đến.

Cuối mùa hè năm 2005, bạn đã rất nỗ lực để khẳng định mình trong công việc và sự cố gắng của bạn được ghi nhận rõ ràng với những lời khen, những cái gật đầu tán thành. Và năm Ất Dậu chỉ là tiền đề cho một năm Bính Tuất bừng sáng. Bạn có dám khước từ vinh quang của mình?

Tin tốt đẹp khác này, bạn có muốn biết không? Ma Kết sẽ có nhiều cơ hội xây dựng tình yêu. Nhiều khả năng bạn sẽ gặp một người vào hai tháng đầu năm. Người này rất cởi mở, có lực hút mạnh mẽ và khiến bạn mê mẩn trong khoảng thời gian khá dài. Tốt thôi, bởi bạn đâu có thích trò chơi tình ái, bạn muốn gây dựng một lâu đài hạnh phúc thực sự. Nếu đã được hưởng mật ngọt tình yêu, việc vun đắp tình cảm chẳng mấy khó khăn, đặc biệt là từ tháng tư đến tháng 8. Đôi uyên ương cứ như hình với bóng, thậm chí, đôi khi đám bạn còn trách sao Ma Kết thơ ơ với những dịp hội hè quá vậy.

Nhìn chung, năm tới là một năm tốt đẹp với Ma Kết, mọi thứ đều tươi vui. Hãy thưởng thức hoa thơm trái ngọt mà bạn vun trồng bấy lâu.
ơ, thật thế à :)) Thế thì mình lại hy vọng nào =))

Có ngay, có ngay :D
Bảo Bình, Song Ngư năm 2006

Bảo Bình kiếm chác không khá, nhưng hễ cứ cần tiêu pha là không biết tiền ở đâu lại rơi xuống, hẳn là bạn có quý nhân phù trợ. Còn Song Ngư, tài chính không mấy dư thừa, nhưng lại có cơ may được đi du lịch, rồi lại được mai mối chuyện tình duyên.

Bảo Bình (20/1-18/2)

Kể từ hè năm ngoái, bạn phát hiện ở mình một sự lạ: Cứ động đến tài chính và lĩnh vực tình cảm, bạn lại trở nên rất nguyên tắc. Nó bất thường bởi hành vi mặc định của bạn là tiêu tất cả những gì mình kiếm được, thậm chí trước khi nhận tiền lương. Thế mà, đến tận cuối tháng 2 năm 2006, bạn vẫn còn rất khó chấp nhận việc giải ngân. Bạn trở nên tiết kiệm đến không ngờ. Sao vậy nhỉ?

Năm nay, bạn có rất nhiều kế hoạch nhỏ và để biến ước mơ thành hiện thực thì bạn cũng nên tin tưởng vào bạn bè, nhờ cậy họ đôi chút. Độc lập là tốt, nhưng đôi khi, độc lập quá khiến bạn bè nghĩ mình khó gần, dễ mếch lòng. Về tình hình tài chính, năm nay ví tiền của bạn cũng khá nặng đấy. Dù kiếm được nhiều hay ít, nhưng đảm bảo là bất kể lúc nào cần đến "xèng", bạn đều có thể kiếm ra.

Bây giờ, quay trở về chuyện tình cảm nhé, bạn sẽ thấy cảm xúc dồi dào lai láng. Tháng 7, bạn sẽ được thử thách xem khao khát tự do của mình lớn đến nhường nào khi ngọn lửa tình cũ xuất hiện trở lại. Hiển nhiên là họ đang cảm thấy tiếc nuối và muốn thử "lần hai" xem sao. Nếu bạn vẫn còn “say nắng”, hãy chắc chắn rằng bạn đã có giải pháp cho những mâu thuẫn cũ và rằng đối tác cũng nỗ lực níu kéo tương tự như mình. Nếu những vấn đề không được thực thi thì cứ duy trì sự tự do ngọt ngào. Nhưng nếu năm nay không nắm lấy cơ hội thì có thể năm 2007, bạn vẫn chưa biết mùi hạnh phúc gia đình là gì đâu.

Song Ngư (19/2-20/3)

Một trong những vấn đề mà bạn thường xuyên phải đối mặt là giữ lời hứa, và tình thế này càng trở nên khó khăn hơn vào năm mới, đơn giản bởi một người bạn nào đó đặt hoàn toàn lòng tin vào bạn. Bạn từng an ủi họ hàng tháng trời rằng chẳng có gì đáng phải lo lắng, nhưng ngay khi năm mới bắt đầu, bạn chỉ muốn người bạn ấy đừng yêu cầu bạn giữ bí mật đến thế.

Cùng khoảng thời gian này, tức là từ đầu năm đến giữa tháng 3, bạn cũng đồng thời nhận ra có một số người khác, đồng nghiệp chẳng hạn, những người có vị trí nơi công sở hẳn hoi, cũng muốn tham khảo ý kiến tí chút từ phía bạn. Đừng lo rằng mình không kham nổi sự chờ đợi từ phía họ, Chúa trời sẽ giúp bạn có được nghị lực và trí thông minh để chứng tỏ bản thân. Hãy làm những gì nên làm và chuẩn bị tinh thần để trải nghiệm cảm giác tuyệt diệu: kiếm tiền khá khẩm, có đôi chút tự hào về bản thân.

Sau những nỗ lực miệt mài, bạn cũng thèm muốn được tận hưởng tí chút, và may thay, vũ trụ này cũng sắp xếp cho bạn những niềm vui ra trò. Bạn sẽ có nhiều cơ hội đi du lịch đây đó, nếu tour nào thú vị, lại được tài trợ thì bạn đừng có lần lữa, cứ nghỉ làm vài hôm đi cho thư giãn đầu óc. Cũng có thể bạn bị giằng xé giữa một là về quê thăm nhà, hai là đến nơi nào bạn mơ ước đã lâu.

Nếu bạn cảm thấy quan hệ của mình đang thay đổi, và theo chiều hướng tích cực thì đó là sự thực 100% đấy. Những ràng buộc, tình cảm giữa đôi bên ngày càng đậm sau theo thời gian. Nếu bạn không tự tìm được nửa của mình thì sẽ có bà mối ra tay, một người thân trong gia đình sốt ruột trước tình cảnh vườn không nhà trống của bạn sẽ xắn tay áo đi tìm một người "vừa vặn" với chính bạn vào khoảng cuối tháng 7. Có thể ban đầu, bạn sẽ hơi bực mình vì cứ phải làm theo ý muốn của người khác, nhưng sau đó, nếu tình hình khả quan thì hãy mìm cười mà tin rằng, mình thật là may mắn.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000