Các cung trong năm mới 2006 nào !!!

Năm 2006 đang đến với bao điều tốt đẹp chờ đợi, nếu như ở Dương Cưu, trọng tâm phần nhiều là tình cảm thì Kim Ngưu lại có vẻ phất lên trong sự nghiệp. Bạn sẽ rất hào hứng khi thêm một tuổi mới đấy.

Dương Cưu (21/3-20/4)

Trong chuyện tình cảm, bạn luôn là người thích những cuộc rượt đuổi cưa cẩm hơn là sở hữu hẳn một anh chàng/cô nàng nào đấy. Một khi đã đánh "đổ" con nhà người ta thì bạn cứ như thể một quả bóng, xì hơi nhanh chóng, đặc biệt là khi người ấy hết lòng hết dạ vì bạn. Tuy nhiên, trong năm tới, có thể bạn sẽ chung tình hơn thông thường, lạ không?

Từ tháng giêng đến tháng 3, có một người làm bạn điêu đứng thực sự, và họ đòi hỏi sự tôn trọng tuyệt đối nơi bạn. Bạn cũng bắt đầu quên đi những thói quen bông phèng của mình, quyết chứng tỏ sự chân thành, đổi lại để có một quan hệ bền chắc. Tuy nhiên, tình yêu không phải là trọng tâm duy nhất của Dương Cưu trong năm. Có thể bạn sẽ có những bước đi tầm vóc về mặt nghề nghiệp. Nhiều khả năng giữa tháng 3, bạn sẽ phải tăng tốc để có thể biến mục tiêu mới thành hiện thực, nếu không thì đến cuối tháng 9, bạn sẽ có sự thay đổi khá rõ rệt. Hãy chuẩn bị tâm lý để đón nhận những sự khác biệt đó.

Đến đầu năm 2007, bạn sẽ ngạc nhiên trước những biến đổi ở nơi mình, những khoảng cách mà bạn đã tiến được. Nói chung, dù bạn có thế nào thì cũng đảm bảo đây là một năm đáng nhớ và tốt đẹp. Vì vậy, nếu hiện tại bạn chưa cảm thấy hài lòng thì cứ bình tĩnh nhé, rồi sẽ đâu vào đó cả thôi. Hãy cứ thư giãn và làm những gì mà bạn cho là đúng.

Kim Ngưu (21/4-20/5)

Trong 3 tháng đầu năm, bạn như bị con bọ du lịch đốt, nếu không xách vali đi đâu đó thì cảm thấy rất bồn chồn. Điều này hơi bất thường phải không, vì bạn vốn rất khó rời xa gia đình và những thứ gắn bó thân thương với mình. Nhưng có dịp đi chơi xa cũng tốt chứ sao, đừng tước bỏ những thú vui nhỏ xinh ấy. Nếu vẫn một mình lẻ bóng, rất có thể cuộc hành trình ấy sẽ giúp bạn tìm được nửa của mình, một người vô cùng thú vị với giọng nói trầm ấm biết bao. Chẳng gì thì năm nay sẽ là một năm nhiều điểm nhấn trong chuyện tình cảm với Dương Cưu.

Trong sự nghiệp, có vẻ như mọi thứ đều thuận buồm xuôi gió trong nửa năm đầu, mà sự phất lên trông thấy của bạn là nhờ có sự hỗ trợ của một người nữ lớn tuổi nào đó. Từ điều này có thể đưa ra kết luận: Hãy tin tưởng vào những người bạn yêu mến, những người từng trải có kinh nghiệm, họ sẽ đưa bạn đến thành công.

Những tháng cuối của năm sẽ có sự xuất hiện của nhiều đổi thay, xoay xung quanh vấn đề tài chính và các mối quan hệ. Nếu trong những ngày đầu năm, bạn như bơi trong cảm giác lạc quan thì đấy có thể là một dấu hiệu có ý nghĩa thực sự đấy. Hãy đón chờ một năm mới nhiều điều tốt đẹp nhé.

Song Sinh, Cự Giải năm 2006

Nhiều khả năng có những cột mốc về mặt tình cảm đối với Song Sinh, đơn giản bởi bạn bè, mọi người đều rất vun vén cho chuyện tương lai của bạn. Trong khi đó, Cự Giải cần để mắt nhiều hơn đến vấn đề tài chính.

Song Sinh (21/5-21/6)

Bất chấp thực tế rằng bạn là người thích thể hiện bản thân, nói cách khác bạn thích chứng minh cho cả thế giới biết mình là ai, nhưng trong vài năm qua, bạn có vẻ im hơi lặng tiếng thế nào đó. Bạn bắt đầu do dự hơn trong lời ăn tiếng nói, bởi cảm thấy không tự tin lắm với khả năng giao tiếp của mình. Điều đó cũng thường thôi, khi đã trải nghiệm cuộc sống, và khi đã hiểu biết hơn, con người ta thường trở nên kiệm lời, kín tiếng. Nếu bạn bè có thắc mắc về cái sự thể khác thường ấy, hãy trấn an họ rằng, chẳng có gì đáng ngại và thỉnh thoảng hãy dành cho họ một buổi tán chuyện nổ trời về những điều tầm phào. Bạn cẩn trọng hơn khi đối thoại nhưng như vậy đâu có nghĩa là phải cấm cửa bọn bạn thích buôn dưa lê.

Vào khoảng tháng 1 và tháng 3, bạn sẽ hơi bị đau đầu với vấn đề tài chính. Nếu hợp tác làm ăn cùng ai đó, hãy xác định rõ mình muốn gì, đầu tư đồng tiền vào đâu, đừng ba phải mà nhất nhất làm theo đối tác. Bạn cần có trách nhiệm với đồng tiền và những quyết định về tài chính. Ngoài ra, Song Sinh nên tiêu pha hợp lý để có thể dành dụm một khoản, gọi là phòng khi trời mưa gió.

Về chuyện tình cảm, có khá nhiều thay đổi mang tính cột mốc. Có thể một ngày tháng tư đẹp trời, cô bạn (anh bạn thân) dở chứng, đòi chuyển quan hệ của hai người nên một cung bậc mới lãng mạn hơn. Cũng được thôi, nhưng bạn hãy tính toán sao cho có đường lùi, để đến khi cuộc tình lui vào dĩ vãng thì hai người vẫn có thể duy trì tình bạn. Nếu bạn không tự thân vận động tìm được một nửa của mình thì nhiều khả năng những người thân trong gia đình sẽ biến thành ông tơ bà mối để xe tơ kết nguyệt cho bạn. Cũng có thể họ chọn cho bạn được một kẻ ngon ra trò.

Cự Giải (22/6-22/7)

Các mối quan hệ sẽ là tâm điểm cho nửa đầu năm 2006, đặc biệt là vào tháng giêng và tháng hai. Nếu chưa có mảnh tình nào vắt vai, bạn rất dễ thoát khỏi tình trạng một mình lẻ bóng. Còn nếu đã có người nâng khăn sửa túi thì hãy tự tin với lựa chọn của mình, hãy tìm cách tăng thêm vị ngọt của tình yêu bằng những lời âu yếm, bằng những cuộc picnic vui vẻ trong ngày hè. Trong 3 tuần đầu của tháng 11, một ngọn lửa tình cũ rất có thể tái xuất với đề nghị hai người lại sánh bước. Nếu trường hợp này xảy ra, hãy gạch đầu dòng những vấn đề mà hai người từng mâu thuẫn và tìm cách giải quyết nó xong xuôi rồi hãy tính chuyện mai sau. Một khi mà những bất đồng nho nhỏ vẫn còn đó thì tốt hơn cả là giữ tình bạn bè.

Trong cả năm 2006, bạn nên để mắt nhiều hơn đến vấn đề tài chính. Bạn rất dễ bốc đồng mà chi tiêu quá tay, đừng để những cám dỗ đánh gục. Tốt hơn cả là nên tiết kiệm ra một khoản, bởi nhiều khả năng bạn sẽ cần đến tiền vào cuối tháng ba và đầu tháng tư.

Chớm đông, nếu có ai đó bất chợt xuất hiện và đưa ra lời đề nghị gì đó thì hãy suy nghĩ cho kỹ trước khi bạn từ chối như một phản xạ tự nhiên. Rất có thể điều họ mang đến cho họ là trên cả mong đợi. Hãy tự tin vào trực giác của mình.

Sư Tử, Xử Nữ năm 2006

Về mặt tài chính, Xử Nữ có vẻ khả quan, thậm chí tốt hơn mong đợi trong khi đó, với Sư Tử, tình cảm là gam màu chủ đạo của năm. Cả hai cung này đều gặp may mắn về đường công danh trong năm Tuất.

Sư Tử

Trong năm nay, tình cảm sẽ là gam màu chủ đạo trong cuộc sống của bạn. Bạn hô quyết tâm và lùng sục đi tìm ý trung nhân, có vẻ như Sư Tử hết chịu nổi cảnh một mình lẻ bóng. Chỉ cần nhìn ai đó qua ánh mắt đầu tiên, bạn đã xác định được cảm xúc và một khi nụ cười ấy, cách chào hỏi ấy khiến bạn mê mẩn thì bạn sẽ theo quyết theo đuổi tới cùng. Với những người đã có người thương thì sao. Không nghi ngờ gì nữa, tình cảm của bạn sẽ đậm sâu hơn theo thời gian. Một khi đã chín, Sư Tử thậm chí còn lập kế hoạch cưới hỏi trong năm nay.

Về đường công danh sự nghiệp, bạn cũng làm việc hăng ra trò. Đúng thôi, khi người ta yêu và muốn được yêu, họ sẽ có nhiều năng lượng để khẳng định mình về địa vị. Và may mắn là bạn làm đến đâu được hưởng đến đấy chứ không đến nỗi bị thượng đế đối xử bất công, làm hùng hục mà chẳng thấy bổng lộc ở đâu. Năm nay, nhiều khả năng bạn còn được thăng quan, tiến chức, có thể không phải là chức danh trưởng phòng như bạn ao ước đã lâu, đơn giản là bạn được nhận một vai trò quản lý nào đó. Hãy cố gắng tận dụng cơ hội này để chứng minh bản thân nhé.

Xử Nữ (23/8-23/9)

Bạn đang mang trong mình một bí mật nào đó, có thể đã hàng tháng trời rồi. Trong những ngày năm mới, khi gặp gỡ biết bao bạn bè, người thân, bạn rất muốn chia sẻ những gì đang giữ kín trong lòng phải không. Vậy thì tại sao không giải phóng cho mình, một lần cho tất cả. Cứ canh cánh trong lòng thì mệt mỏi lắm. Giữa tháng 1, có một người bạn cũ, từng rất gắn bó sẽ gọi điện hoặc gởi thư cho bạn, hãy suy nghĩ thật chín chắn, hoặc giữ mối giao hảo với họ, hoặc hãy quyết định chia tay dứt khoát, đừng lửng lơ con cá vàng cho thêm rắc rối.

Năm 2006, bạn hãy đón chờ những thay đổi thú vị. Trước tiên, khoảng tầm giữa tháng 3, rất có thể có một cuộc bứt phá về cuộc sống lứa đôi. Đừng quá hồi hộp và lo lắng, những gì thuộc về số phận của bạn thì rồi kiểu gì nó cũng sẽ đến, hơn nữa, đây là một tin vui cơ mà. Đến tháng 9, bạn lại đón nhận một số điều mới mẻ nữa. Ấy là một diện mạo mới, nhờ quyết tâm ăn kiêng hoặc tập thể dục của bạn.

Về mặt tài chính, năm nay có vẻ khả quan đây, thậm chí tốt hơn mong đợi là khác. Năm ngoái, bạn đã nỗ lực khá nhiều và điều đó đem lại cho bạn đà thăng tiến trong những năm kế tiếp. Trừ tháng 9 và tháng 10, có thể bạn sẽ mệt nhoài với các kế hoạch, dự án, nhưng nhìn chung, các tháng còn lại, bạn có thể nhẩn nha làm việc mà vẫn nhận được kết quả tốt. Rõ ràng là bạn không cần lo lắng gì về một năm mới nhiều điều tốt đẹp như thế.

Em là Dương Cưu, chưa gì đã thấy đúng :">

Quên, bên báo điện tử Ngôi Sao chưa dịch hết, nên chưa có các cung khác, chịu khó chờ nhé :D, mấy tháng cuối của vòng Hoàng Đạo lâu lắm, lâu lắm :-"

Mọi người vào Yahoo mà đọc. Trong đó có horo cho từng ngày từng tuần từng tháng và từng năm đó. Không biết có phải báo ngôi sao dịch lại từ đây k?

Thiên Bình, Bọ Cạp 2006

Bỏ qua những gì thuộc về tiền bạc thì năm 2006 có khá nhiều điều thú vị với Thiên Bình. Trong khi đó, Bọ Cạp có thêm nhiều thay đổi tích cực tương tự như năm 2005.

Thiên Bình (24/9-23/10)

Gia đình sẽ là nguồn vui của bạn trong một năm bận rộn, ít nhất là qua tháng ba. Dù còn độc thân hay đã có gia đình thì bạn vẫn có những ngày hạnh phúc, chìm đắm trong tình ái. Thế nhưng, không hẳn là cuộc sống toàn màu hồng, vào khoảng tháng 3, bạn chợt phát hiện ra một người mà bạn tin tưởng bấy lâu có vẻ như không được minh bạch về chuyện tài chính với bạn cho lắm. Nếu nhận ra sự thực này thì bạn nên hành động ngay, làm thế nào để tránh thiệt thòi về phía mình. Nói chung là tháng 3, tháng 11 và 12, bạn nên cần trọng với những gì liên quan đến tài chính.

Bỏ qua những gì thuộc về tiền bạc thì năm 2006 có khá nhiều điều thú vị, thậm chí cả những điều tưởng như bí ẩn cũng bắt đầu được khám phá. Bạn được bạn bè tin tưởng và chia sẻ tâm tư riêng. Những tháng cuối năm là khoảng thời gian bạn sung sức và cảm thấy nội lực tràn trề nhất. Bật mí cho bạn là đầu năm 2007, bạn sẽ có nhiều niềm vui lắm đấy.

Bọ Cạp (24/10-22/11)

Bạn không dễ quên năm 2005 với nhiều kỷ niệm, cột mốc đáng nhớ và tin vui cho bạn này, năm 2006 sẽ tương tự như vậy. Thực tế là ngay từ đầu năm, với năng lượng đến từ sao Mộc, bạn trở nên năng động, bận rộn nhưng sống với nhiều đam mê. Những người xung quanh rất quan tâm đến bạn, không chỉ là họ hưởng ứng những ý tưởng, đề xuất bạn đưa ra, mà họ còn chăm sóc xem bạn có gì lo lắng về chuyện gì không. Trong hai tháng đầu của năm, bạn gặp gỡ khá nhiều người, và bạn có thể thỏa thuận với bất kỳ ai về bất kỳ vấn đề gì, dù trước đây bạn từng thử nhưng thất bại. Hãy nhớ lấy để tận dụng cơ hội này, dù rằng mục đích giao tiếp của bạn vì hoạt động thương mại, xã giao hay gì gì chăng nữa. Cuối tháng ba, bạn thậm chí còn tỏ ra có tài thương thuyết đến độ tìm được người tài trợ cho một dự án của mình. Như vậy, thử hỏi làm sao bạn có thể gặp khó khăn về vấn đề tài chính trong năm 2006.

Nói về chuyện tình cảm, hãy đặc biệt chú ý trong khoảng tháng 9 và tháng 10. Một vài trò tán tỉnh tưởng chừng như rất bình thường có thể trở nên nghiêm túc. Nếu còn phòng không thì đừng để cơ hội vụt mất. Còn nếu bạn đã làm chủ một gia đình nhỏ thì càng phải tận dụng cơ may làm không khí nhà cửa thêm ấm cúng. Hãy lắng nghe những tâm tư sâu kín nhất và chia sẻ cùng nửa của mình, chỉ có vậy sợi dây tình cảm đôi bên mới bền chặt.

chocomog_257

Moderator
Sư Tử

Trong năm nay, tình cảm sẽ là gam màu chủ đạo trong cuộc sống của bạn. Bạn hô quyết tâm và lùng sục đi tìm ý trung nhân, có vẻ như Sư Tử hết chịu nổi cảnh một mình lẻ bóng. Chỉ cần nhìn ai đó qua ánh mắt đầu tiên, bạn đã xác định được cảm xúc và một khi nụ cười ấy, cách chào hỏi ấy khiến bạn mê mẩn thì bạn sẽ theo quyết theo đuổi tới cùng. Với những người đã có người thương thì sao. Không nghi ngờ gì nữa, tình cảm của bạn sẽ đậm sâu hơn theo thời gian. Một khi đã chín, Sư Tử thậm chí còn lập kế hoạch cưới hỏi trong năm nay.

Về đường công danh sự nghiệp, bạn cũng làm việc hăng ra trò. Đúng thôi, khi người ta yêu và muốn được yêu, họ sẽ có nhiều năng lượng để khẳng định mình về địa vị. Và may mắn là bạn làm đến đâu được hưởng đến đấy chứ không đến nỗi bị thượng đế đối xử bất công, làm hùng hục mà chẳng thấy bổng lộc ở đâu. Năm nay, nhiều khả năng bạn còn được thăng quan, tiến chức, có thể không phải là chức danh trưởng phòng như bạn ao ước đã lâu, đơn giản là bạn được nhận một vai trò quản lý nào đó. Hãy cố gắng tận dụng cơ hội này để chứng minh bản thân nhé.
nếu thật thế thì tốt :D còn ko thì... :-S :(

kiwi_vn

Active Member
Kêu gọi từ mấy hôm rồi mà có đuợc đáp lại đâu ? Em Trang chắc lại bận đi chơi Tết rồi hả ? Tết chỉ online & đi chơi . Khoái thật .

Hix, các bác cứ từ từ. Nhân Mã với Ma Kết sắp có roài. Hay đợi em chiều nay ngồi dịch cái đống đó ra rồi post nhé. Nhưng muh lười quá :-<

unni_x

Active Member
trangceline_89 said:
Sư Tử

ơ thật thế à :)) thế thì hy vọng nào =))

chocomog_257 said:
đã up lên ngoisao.net rồi thì cần rì phải dịch =)) cứ bày vẽ =))
Này, tui tìm được nguồn gòi nhá, bọn Ngoisao nó dịch ra từ đó, tôi ngồi đọc hết gòi, nhưng ngại dịch quá :">

Wraith

Member
dài quá khó đọc quá :(
mà mình đâu đến mức này chứ
They can also be rigid and unforgiving when others stand in their way

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000