Bánh Trung Thu

rosekiller

Member
hix
chắc anh tăng đến 2 kg mất
ngày nào cũng moon cakes
nhưng mờ ngon kô chịu được
hum qua vào sofitel thấy bánh năm nay của nó giá khá mềm
mỗi tội bé ơi là bé
Hilton thì tởm quá
đắt vãi ạ

rosekiller

Member
chocomog_257 said:
Bánh Kinh đô dạo này bao nhiu k 1 hộp nhẩy
hix, mấy loại khách sạn đấy thì em ko chơi đc =(( đắt =((
còn tùy loại iem ạ, rẻ nhất 17k đắt nhất 40k/chiếc
nhưng anh chỉ thik ăn bánh nhân đậu xanh thôi
hôm nọ cung định mua 1 hộp ở sofitel giá là 10$ nhưng ăn thử thì hix, tởm kô chịu được =((
thế nên tốt nhất vẫn là K Đ thôi

t2_wuis_t2

Member
^^ hehe, bánh kinh đô h rẻ nhất tăng là 18k rồi. nhưng chỉ có 2 loại: nhân đậu xanh 1 trứng và nhân sữa dừa 1 trứng. ^^ K còn 17k nữa đâu < nhà ngay gần mà lại, suốt ngày bố đói bố bắt đi mua nên yên tâm chính xác ^^>

smooth

Member
có em nào có lòng hảo tâm gửi sang cho anh 1 hộp bánh trung thu KD ko nhỉ ?? nghe các em bàn mà thèm rỏ dãi ra này :( chú râu kin lờ thích ăn bánh TT khách sạn thì thử mua ở horison chỗ Cát Linh xem, bánh nhỏ, nhân đậu xanh 1 trứng, ngon lắm :D
thèm bánh TT wa' :( chỉ biết ăn mỗi đậu xanh trứng hoặc là sen trứng thôi !!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi, nói đến bánh Trung Thu thì lại thèm...
Thấy VTV4 bảo là năm nay, công ty KĐ xuất khẩu mấy tấn bánh TT sang Châu Âu, không biết Áo có có phần nào không, thèm ăn bánh TT quá....
Chị thích mỗi nhân đậu xanh với nhân trứng, dừa thôi...

Đợt này có vài em SV từ VN sang, mai đến Wien rồi, không biết mấy em ý có biết mang ít bánh đậu xanh sang cho mình.. xin không nhỉ?? :-(
Hic, quên không dặn ở nhà gửi mấy em ý mang sang cho mình 1 ít, tiếc quá!!! :(

[tách từ topic Con Vịt Ăn của các em đấy ;) ]

U.F.O

Active Member
Mọi người ơi năm nay hình như mpoij người không mua bánh kinh đô nữa mà mua hà nội thì phải

unni_x

Active Member
nhà em chưa bao giờ mua bánh Trung thu :D, ko hỉu giá cả 1 hộp thế nào mà nhìu người than đắt thế :( Bánh Trung Thu KD nhân với trứng cứ tách rời nhau, ăn ko ngon bằng bánh của KS hay bánh từ HK :D

Archangel

Member
unni_x said:
nhà em chưa bao giờ mua bánh Trung thu :D, ko hỉu giá cả 1 hộp thế nào mà nhìu người than đắt thế :( Bánh Trung Thu KD nhân với trứng cứ tách rời nhau, ăn ko ngon bằng bánh của KS hay bánh từ HK :D
Ăn in ít thui em ạ không thì không còn là miu nữa đâu mà thành ........ ỉn mất :D :D =))

blue eyes

Moderator
ặc, bánh trung thu ăn kinh bỏ xừ, cả nhà em cứ thắc mắc ko hiểu sao ngừoi ta bán nhiềubanh thế ?? toàn biếu nhau rồi cuối cùng .....hỏng hết
Em chưa bao giờ đủ trình ăn hết nửa cái bánh trung thu........
Nhưng em rất thích ăn bưởi :D:D:D: 15' có thể ăn hết 1 quả bưởi to bằng cái đĩa :D:D:D

Deathknight

Active Member
Năm nay bánh Kinh Đô ế chỏng trơ
căn bản Kinh Đô giả năm ngoái nhiều quá
quá nửa cái khu Hàng Buồm bán Kinh Đô giả mà
=)) =)) =)) =))

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hihi, Bánh TT Kinh Đô xuất sang châu Âu đến... muộn :D (chán quá, mấy tấn mà đến muộn, không biết tiêu thụ kiểu gì nhỉ??)
Thế là đành mua tạm cái bánh của Thái Lan làm, ăn cũng ngon phết... :D

kiwi_vn

Active Member
Mình có được ăn miếng nào đâu mà biết bánh nào ế bánh nào chạy .Hic hic , thèm bánh wa , cứ như mình đang ở nước ngoài ý . Bánh , cho tôi bánh ...

baby love

Moderator
He he
Em vừa ăn bánh TRung Thu xong nè
Tự nhiên hôm nay ăn lại thấy ngon
Nhưng trung thu bên nì mưa tầm tã:(:(:(:(
Đến chán ( may mà homm wa mình đi chơi trung thu rồi:p:p:p)

jarome

Member
Trung thu trôi qua nhẹ nhàng, chẳng làm cái gì ra hồn, đi đá bóng cả hai ngày liền, mệt rũ người. May mà về nhà có thằng bạn hiền thổi cơm cho ăn (mặc dù 2 hôm liền xúp lơ xào thịt bò :)), không chắc chêt trước khi về quê mẹ mất :(

Archangel

Member
unni_x said:
Bố mẹ cho hết bánh rùi :-( khổ thân con bé gầy còm ko có gì để ăn :-(
Ặc ạc ăn in ít thui em ạ không có thì không còn là miu đâu mà là ỉn đấy hơ hơ :D :D :D =)) cứ để phải nói nhiều

kiwi_vn

Active Member
He he . Hôm qua đang chuẩn bị vào trường con bạn nhắn tin bảo có bánh trung thu chưa ? Nếu chưa đến nó mà lấy . Mình bảo cho 1 cái mới bõ công xuống nhà B3 lấy , nó cho hẳn 2 cái bánh Kinh Đô to vật vã . He he . sướng . Tiền đâu có quan trọng bằng việc được cho . Hô hô .

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000