BÀI "MỚI" CỦA ĐAN TRƯỜNG LÀ BÀI ĂN CẮP??

HongHung

Có gì đâu cơ chứ, thử nghĩ xem làm gì có ông nhạc sĩ nào sáng tác được nhiều bản nhạc trong 1 thời gian ngắn để đáp ứng được cái đặt hàng của ca sĩ chứ...........thế thì fair đi ăn cắp nhạc thui, rùi về viết lời yêu đương vớ vẩn vào.....thía là có tiền......đỡ khổ mà có nhiều tiền thì ông nào chả muốn.
Mà sao bây giờ mọi người vẫn còn nghe cái thằng ku Đan Trường hả, nói thật chứ mọi người ở đây mà được lăng xê thì có ối người hơn nóa :cool:

HongHung

nhi_nhanh said:
Đạo nhạc, ăn cắp nhạc>>bỉ ổi
Thế em thử đi sáng tác nhạc đi, xem khó hay dễ, cứ nói người khác thế nhưng mà người ta cũng phải nuôi vợ nuôi con người ta chứ...........tất nhiên là ko nên như thế, nhưng du sao người ta cũng vẫn lao động mà, dù là hơi thiếu xứng đáng so với tiền kiếm được /:)

ANh đây cũng miễn bàn luận về âm nạch VN ...Nhất là thằng cha D. Trường và thằng họ nhà " Chim " .....Ưng....
Nhìn mà ngứa.........đã thế còn mất dạy nữa chứ.....vụ vệ sĩ đánh người của thằng không có dạy nhà họ Chim đó....tụi bây nhờ........
hahahaha.....VN chỉ có thế thôi......hahahahah

meocontimban

Pham Vu Ngoc Ha said:
Hic, hôm nay mình lang thang trên Gaidieuxanh.net, click vào mấy bài hát nghe thử xem sao...
Hic hic, thấy bài "mới" của Đan Trường là "Anh vẫn yêu em" giống bài hát của 1 cô ca sĩ người Đức Sarah Connor với bài hát "From Sarah With Love" quá. Đan Trường hát hơi ngang ngang hơn 1 chút.... Cả tiếng sấm trong bài hát cũng giống... hic...
Chẳng biết là dịch ra hát hay là......................

Mọi người nghe bài của Đan Trường nhé:
http://giaidieuxanh.com.vn/service/musicon...m_dantruong.swf

Còn đây là bài original:
Sarah Connor - From Sarah With Love

Nhưng mà cái này chưa trắng trợn bằng 1 trường THPT ở VN ăn cắp y nguyên nội dung của Forum CHU VĂN AN nhà mình :lol: :lol: :D
Từng mục trong forum, từng lời giới thiệu, từng dấu chấm dấu phẩy :D
Cả trang chủ nữa chứ, tất cả y sì....... :lol: :D
bài này ko còn là bài mới nữa... mà lúc đó anh bo vẫn được quyền hát vì chưa có vụ bản quyền như bây giờ...... lúc đó cũng nhiều nguoiwf ăn cắp nhạc ... vậy nên anh bo ko bị buộc tội !!!!!!!!

BlackDragon

Active Member
Nếu là U19 thì làm em đúng rồi còn gì nữa :D

Nhìn chung thì ĐT thành công nhờ ngoại hình nhiều hơn là tài ca hát. Chất giọng của ĐT không có gì đặc biệt : giọng nam trung nhưng quãng giọng hẹp, xuống trầm khó khăn và cũng không lên quá cao được. Nhìn chung trong giới ca sĩ VN thì giọng ĐT chỉ khá hơn Quang Vinh :D

chocomog_257

Moderator
imdabomb said:
đt xấu mà!! =)) =)) =)) =)) nhìn như homo í!! =)) =)) =))
Xấu thế mà mấy lũ con gái cũng trố mắt ra mà ngắm, hừ, cực kỳ ngứa mắt =)) Nhạc + lời cũng có ra cái jiề đâu mà phải nghe =))

DVT2810

Member
Cho tui góp zui với.
Tui là fan Đan Trường từ lâu lắm rùi.
Xấu thế mà mấy lũ con gái cũng trố mắt ra mà ngắm
Hình như chỉ có boy mới nói Bo xí trai. Có thấy đứa con gái nào chê đâu
Mình chưa đọc hết tất cả các bài trong nì nhưng mới đọc bài đầu đã thấy có vấn đề.
Thực ra chuyện nhạc mấy bài đó giống nhạc nước ngoài là chuyện bình thường muh.
Hầu hết ca sĩ bi giờ toàn thía muh. Cái chính là bài đó có chú thích là nhạc nước ngoài là được roài chứ gì.

let's_dance

Member
Cho em góp tí ý kiến cái .Đúng là cái bài này của SARAH roài nhưng cũng chưa thể kết luận ĐT là ăn cắp đc ( mặc dù em cũng ghét các ca sỹ nhạc pop của VN lém ) bởi phải xem nếu ĐT ghi là lời việt thì chỉ là cover thoai .Còn nếu trắng trợn như Mỹ Tâm lấy bài của BOA là ghi tự sáng tác thì đúng là ăn cắp roài :( .Sự thật về thị trường âm nhạc VN đúng là [-( .Thế nên các bác có nói ,chửi thế chứ nữa thì cái nền âm nhạc VN vẫn thế thoai .Phải chờ các lớp trẻ lên thoai chứ mấy đám ca sỹ chạy theo mốt âm nhạc thế giới nói làm gì :( .

DVT2810

Member
Cho em góp tí ý kiến cái .Đúng là cái bài này của SARAH roài nhưng cũng chưa thể kết luận ĐT là ăn cắp đc ( mặc dù em cũng ghét các ca sỹ nhạc pop của VN lém ) bởi phải xem nếu ĐT ghi là lời việt thì chỉ là cover thoai .Còn nếu trắng trợn như Mỹ Tâm lấy bài của BOA là ghi tự sáng tác thì đúng là ăn cắp roài .Sự thật về thị trường âm nhạc VN đúng là .Thế nên các bác có nói ,chửi thế chứ nữa thì cái nền âm nhạc VN vẫn thế thoai .Phải chờ các lớp trẻ lên thoai chứ mấy đám ca sỹ chạy theo mốt âm nhạc thế giới nói làm gì .
U nói đúng đó chứ. Nói thía có vẻ dễ nghe hơn đó!!!!
Bi giờ ca sĩ đã phần là hát nhạc nước ngoài. Chắc đợi ngàn năm nữa mới bỏ được kiểu hát nì. Mà ca sĩ càng ngày càng nhiều. Số lượng ko thể kiểm soát thì việc hát nhạc nước ngoài rùi ghi là tự sáng tác là ko thể nói trước được đâu.

Xêkô

Pham Vu Ngoc Ha said:
Hic, hôm nay mình lang thang trên Gaidieuxanh.net, click vào mấy bài hát nghe thử xem sao...
Hic hic, thấy bài "mới" của Đan Trường là "Anh vẫn yêu em" giống bài hát của 1 cô ca sĩ người Đức Sarah Connor với bài hát "From Sarah With Love" quá. Đan Trường hát hơi ngang ngang hơn 1 chút.... Cả tiếng sấm trong bài hát cũng giống... hic...
Chẳng biết là dịch ra hát hay là......................

Mọi người nghe bài của Đan Trường nhé:
http://giaidieuxanh.com.vn/service/musicon...m_dantruong.swf

Còn đây là bài original:
Sarah Connor - From Sarah With Love

Nhưng mà cái này chưa trắng trợn bằng 1 trường THPT ở VN ăn cắp y nguyên nội dung của Forum CHU VĂN AN nhà mình :lol: :lol: :D
Từng mục trong forum, từng lời giới thiệu, từng dấu chấm dấu phẩy :D
Cả trang chủ nữa chứ, tất cả y sì....... :lol: :D
Em mạn phép sorry chị nhưng bài này của Đan Trường ra hình như cách đây là 2, 3 năm rồi thì phải? Có thể mọi người ko thích ĐT nhưng cũng phải công bẳng mà nói thì ĐT đã có nhiều cố gắng đấy chứ? Đã ai nghe bài Mãi mãi một tình yêu chưa? Nghe cũng ổn đấy chứ.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000