^____^ Topic thể hiện ý tưởng kinh doanh của những ai muốn trở thành doanh nhân *:*

gipypy_9x

Member
^_____^ Các bạn thân mến , tớ lập lại topic nài thêm 1 lần nữa mong mọi người cùng tớ thể hiện ý tưởng , ước mo cua? minh`, rất mong dc ca? nhà ủng hộ nhiệt liệt .
Tớ cũng rất muốn dc làm quen với những ai có cùng ước mơ như tớ , biết đâu về sau chúng ta sẽ thành đồng nghiệp thì sao nhey? ^^ .
**** Thế nên tớ rất mong mọi người cùng tham gia vào chủ đề này để chúng ta cùng giao lưu nhé , kể cả những ai ko có đam mê thành doanh nhân nhưng có ý kiến ji` thì cứ hãy cùng nêu ra nhé
Thanks ................

smooth

Member
ok, hoan nghênh em 1 lần nữa mở lại topic này. Sao em ko post ý tưởng của mình lên trước nhỉ ? Anh nhớ hình như từ topic trước em cũng chưa nói về ý tưởng của mình :p

gipypy_9x

Member
Em thi` thoải mái lắm ..... doanh nhân tương lai mà , nhưng để tương lai trở thành doanh nhân thì ý tưởng kinh doanh của em phải dc bảo mật chứ , nhỡ ai lại thấy hay quá làm trc' em thi sao :(( , em vẫn còn trẻ trung wa' ^^ chưa thực hiện kịp *:*

Valkyries1988

Dream comes true....

Mình muốn trở thành Thạc sĩ quản trị kinh doanh . Vậy mình nên học cái gì từ bây giờ ? Mình nên theo học ngành nào trong trường đại học ?
Mình đang phân vân trong việc chọn khối thi đại học . Có thể cho mình 1 số thông tin ko ?

smooth

Member
@ em Châu: hix, anh cứ tưởng em kêu gọi mọi người vào đóng góp ý tưởng kinh doanh để có gì còn góp ý, giúp đỡ. Em ko nêu ý tưởng của em thì ai biết đường đâu mà giúp ?

gipypy_9x

Member
oh` , ko ngơ` có người muốn trơ? thành thạc sĩ kinh doanh ^^ , có thể anh thi uhm .. hinh` như học về kinh doanh chỉ có khối A và D , rồi thi thạc sĩ ===> sẽ có bằng thạc sĩ kinh doanh < thi vào quản trị kinh doanh > .
@ ban. Quân : Bạn ơi bạn , bạn đừng có mơ ước thế chứ ^^ , cái đấy ko ai nói trc' dc đâu nhey? , nhưng dù sao cũng hy vọng có ngày cùng làm việc với ấy .
@anh Đức : Thì em chưa nói vội ^^ . Mọi người nói trc' đi rồi em giúp đỡ cho cũng dc mà . ko cần phải đợi em nói trc' đâu :D

tuankazzan

Member
Thạc sĩ kinh doanh thì sau ra làm 1 nhà kinh tế học thì nhiều hơn là làm 1 doanh nhân=>Lạc chủ đề của box rồi!
Lấy một tấm bằng thạc sĩ làm gì khi thương trường cần những kiến thức thực tế ngoài cuộc sống hơn là kiến thức sách vở!!!!Đó là ý kiến cá nhân của riêng em

gipypy_9x

Member
Hay , bạn Tuấn nói đúng , nhưng mà em chưa hiểu làm 1 nhà kinh tế là thế nào , đưa ra nhận đinh của mình về tình hình kinh tế á , như thế nghe triết lí quá , ko thực tế như tham vọng thành doanh nhân của chúng ta :D .
*** Em có biết ở trung tâm FPT có tổ chức khóa học 11 ngày cho những ai muốn tìm hiểu về ngành này , mỗi ngày học 3 tiếng và hạn đăng kí là ngay mồng 7 mỗi tháng , học phí là 1.500.000 . Em rất muốn học nhưng thứ nhất là hình như học viên toàn người lớn , em ko ngại nhưng cho rằng có khi nên để thêm 1 thời gian nữa + mama nhà em ko cho em đi :(( -------- Dù sao em cũng thông báo cho mọi người để ai có nhu cầu tham gia học thì hãy học ngay rồi cho em mượn vở với :D:D:D

the leave

Member
Cha^u o*i, may` ma` mu*o*n. du*o*c. vo*? cua? du*a' nao thi` cho tao xem vo*i' nhe', nghe chu*ng` cai' topic nay co ve hay hay da^y :)
ah` ma` moi ngu*o*i` cho iem hoi? nganh` quan? ly du lich. va khach' san . thi hoc nhu*ng~ j?

vichia

Active Member
Kiểu gì ấy nhỉ. Mọi người nhìn kĩ tý chút. Bản thân mình thì không có gì, nhưng khôn lỏi kêu gọi mọi người đóng góp ý tường ..thế rồi sẽ ngấm ngầm tổng hợp lại -> ý tưởng riêng + thực hiện riêng.

Không sao cả, đó là cách làm việc của một thể loại lãnh đạo. Có tương lai rồi đấy.

gipypy_9x

Member
Anh Việt nói thế là quá đáng , trên tinh thần tất cả mọi người cùng trao đổi ý kiến , hơn nữa nếu ai muốn làm doanh nhân thì trong đầu đã phải hình thành sẵn ý tưởng của mình rồi , anh ko nên nói thế tí nào .
* Nhân tiện em cũng thấy làm doanh nhân ko những cần có đầu óc mà cũng phải biết ứng xử nói chuyên , đúng ko a?

the leave

Member
@chau: tao thay la lam kinh doanh thi ung xu cung al mot phan rat quan trong nhung van pahi co dau oc chien luoc chu. va hon het la phai bit doan duoc tinh hinh>
cau hoi cua iem moi nguoi ko tra loi ah`?(lam on doc lai o tren cau hoi):)

longva0412k

Member
Thấy mọi người bàn tán sôi nổi quá tui cũng góp một trong số những suy nghĩ của mình về kinh doanh .
Vì đối với mình là quyết định đi theo con đường tin học ,nên mình sẽ nói ý kiến của mình về tin học.
Đầu tiên .Muốn là một người đứng đầu trong một công ty, một người quản lý giỏi , thì kinh nghiệm của mình phải thật chắc , thật giỏi ,và phải hơn hẳn những người khác. Tuy vậy ,kinh nghiệm đó được dùng vào lúc nào,khi nào??,ko phải là một chương trình mà khi ta tự nghĩ ra mình, hay ta phát minh ra ,mà chính ta lại là thằng đâm đầu vào code .Mà khi ta nghĩ ra một chương trình nào đó , ta phải biết sử dụng những con người dưới quyền của mình hay đúng hơn là phải biết dùng người thế nào cho hợp lý.Tùy vào khả năng của mỗi người ta để họ code một trong số những phần chương trình của mình,tuyệt đối ko để cho người đó code cả chương trình , vì như thế sau này nguy cơ bị mất bản quyền là rất cao , do vậy ta chia công việc ra mỗi người một ít.Và tất cả các phần đó ,mình sẽ là người giữ lại cuối cùng, và lúc này , ta mới phải sử dụng đến kinh nghiệm của mình để ghép tất cả các phần lại với nhau , như thế , ta sẽ là người nắm được,kiểm soát được toàn bộ , và sẽ ko còn sợ người khác lấy mất bản quyền của mình nữa, vì vậy kinh nghiệm của mình phải là trước tiên.và cách sử dụng người như thế nào cho hợp lý là phần quan trong sau đó

Thế nhé , tui phải đi rồi , còn nhiều cái định nói nhưng chưa nói được , sorry cả nhà :D

Deathknight

Active Member
Uh
xét trên quan điểm của một người suy nghĩ xa thì ...
Post ý tưởng dở chứ không nên post ý tưởng hay, mà có ý tưởng hay muốn post thì ý tưởng đó phải ... ko khả thi
Đánh cắp ý tưởng là một thói quen của con người
trước khi chưa chắc chắn tin ai, (hoặc chưa có rì để "khống chế" nó) thì ko nên nói ra ý tưởng của mình :D

longva0412k

Member
Nhưng nói chung là mọi người góp ý tưởng thì mình cũng chỉ góp ý tưởng thôi :Dhihi`.Bởi vì trên thực tế từ lời nói đến việc làm là một điều cực kì khó , nó đòi hỏi sự quyết tâm cao.Nhưng đó là một phần góp ý để mọi người cùng nhau hướng tới ,phấn đấu thôi :D , đặc biệt là : "tất cả hãy cố gắng lên nhé!!!!! ". Theo mình để có thể đạt được những ước mơ đó thì hãy tạo những mối quan hệ ngay từ bây h đi, từ những người bạn,những con người xung quanh , biết đâu ,sau này chính họ lại là những đối tác , khách hàng của mình ???

trungvb

Moderator
vậy theo mọi người một doanh nhân giỏi phải là một người thế nào xe đẹp tiền bạc giàu có??,,,nhưng theo quan điểm của tôi thì đó là một con người có đầu óc kinh doanh cũng như quản lí,,,nếu họ có sự tổ chức chặt chẽ thì cty sẽ trở thành một doanh nghiệp lớn và họ chỉ thông qua các trợ lí của mình để điều hành công việc,,,còn ngược lại họ sẽ phải vất vả trong sự quản lí buông lỏng vơi nỗi lo của những rủi ro do ập đến... bên cạnh đó họ phải sống dựa vào môi trường xã hội nên họ cần phải nắm vững những quy luật cũng như nắm chắc kiến thức về XH chỉ có vậy mới giúp họ vươn lên từ 2 bàn tay trắng....để tạo dựng một cơ đồ vững chắc...vậy thì sách vở không chưa đủ mà ta phải đi xâu thêm vào XH để ứng dụng đc vào thực tế....và một phần cũng không kém quan trọng đó là những mối quan hệ..chỉ khi anh tạo ra đc một mối quan hệ gắn bó vơi bạn hàng,những quan chức thì anh mới có cơ hội để tìm cho mình một cơ hội làm ăn,,,,,
VÀ ĐIỀU QUAN TRỌNG NHẤT:đó chính thương hiệu đó là con dao 2 lưỡi có thể giúp bạn loại bỏ kẻ cạnh tranh nhưng cũng có thể quay lại khiến bạn bị tiêu diệt.........(thôi hôm khác viết tiếp dài quá sợ mất đất)>:D<

Quan điểm về doanh nhân_doanh nghiệp của mỗi người là khác nhau..vì vậy nói ra dễ thành..cãi nhau:D :D. Tốt nhất là ai đó thử đưa ra một ý tưởng kinh doanh gì đó, cụ thể một tí...không thì những người ko muốn làm doanh nhân nhưng máu kinh doanh (như tui:D) thì thiệt à...ngồi đọc thấy ngại ơi là ngại à:D :D.
@Châu: topic mày đông đúc thế này mà mày lại chạy đi đâu thế,,,đừng chuyển sang kinh doanh Boy nhớ>:)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000