^_^Những Người Xa HN^_^

p3yeu

Member
@Duy Ti@ said:
Những bạn nào trong forum này đang o xa HN hãy vào đây trò chuyện để làm quen và cùng nhau nhớ về HN nhé.Hix hix
:( :( :d: :( :(
:D hanoi có quái zi` đâu mà nhớ,mà ku đang ở hanoi còn nhớ zi` :) :D

@Duy Ti@

Em ơi ai la ku thế.Hic hic,anh đâu có ở HN đâu nếu bây giờ anh ở HN anh đã ko lên mạng giờ này !!!

teddybear

Member
@Duy Ti@ said:
Những bạn nào trong forum này đang o xa HN hãy vào đây trò chuyện để làm quen và cùng nhau nhớ về HN nhé.Hix hix
:( :( :d: :( :(
Ôi gioài ơi, nhơ nhung gì sao được có 2 bài rùi lặn đâu hết thế này. Hic hic, tui cũng đang nhớ HN lắm đây nè :-(

teddybear

Member
@Duy Ti@ said:
Thế chị N đi đâu xa HN mà nhớ HN thế.Nhớ cái j ở HN thì kể em nghe nào !!!
Chị đang ở nơi xứ người, nơi tuyết trắng xa xôi hẻo lánh em ạ ( he he, nghe có vẻ văn học quá nhỉ )
Chị nhớ những chiều tan học đi ăn nem chua rán Hàng Bông này, chè Lộc tài này, Bún Bò Hàng Điếu này..vv..vv.. Nhưng mà nhớ nhất vẫn là nem chua rán... Hic hic, nghe chị viết có vẻ Văn học thế thui nhưng mà thực ra chị chỉ có tâm hồn ăn uống chứ không có tâm hồn Văn chương lắm em ạ. Hic hic :-( :-(

unni_x

Active Member
Hix, em thì chỉ muốn xa HN 1 thời gian xem nó thế nào, muốn đi du học lắm rồi mà vẫn cắm bút ở nhà thế này :-(

tlc

Member
huyenlong said:
:D hanoi có quái zi` đâu mà nhớ,mà ku đang ở hanoi còn nhớ zi` :) :D
sao lại ko có gì, cứ thử đi đi xem có nhớ ko, nhưng mà nói chung là tiếc ngày xưa ở nhà hay đi chơi các thứ là vui nhất

Pok_chocolate

hic hic,,,,,,,,,,,,, mọi người ở vn thì thích đi,,,,giống mình hồi trước,,,,bây h sang đây rồi mới thấy VN vẫn là number one đó........
Nói thì mọi người ko hiểu đâu,,,,,,nhưng cứ thử đi xa mà xem,,,,,,ko nhớ mới gọi là lạ đó,,,, HN cũng có nhiều cái để nhớ lắm chứ,,,,,,ví dụ hồ Tây ở trường mình chẳng hạn,, và nhớ nhất chính là những buổi đi chơi với bạn bè đó,,,,,,,, đi rồi khó mà có được những buổi đi chơi vui thế.
Người ở nhà thì muốn đi,,,,,, còn mình đi rồi lại muốn về đây!!!!!
Cuộc sống ở nước ngoài có nhiều cái khác lắm,,,,,, mà nhiều khi có từng đi thì mới hiểu,,, có cơ hội thì cũng nên đi đây đi đó cho biết nhưng mà ko đâu bằng nhà mình đâu!!!
Never try never know!!!!!

Pok_chocolate

To teddybear: cùng sở thích rồi chị ơi,,,,,,,,,,,,em cũng đang thèm nem chua rán nè,,,,,hichichic
Lúc ở vn thì thích pizza,,,,,,,,,,,,,sang đến đây ngán tận cổ rồi,,,,,,bây h thèm nem chua rán hàng Bông wa',hihihi

nguyen_tat_dat

ai được ở Hà Nội thì sướng rồi , có biết nhớ Hà Nội là cái quái gì đâu . người ta thường bảo cái có thì không quí mà cái quí thì không có mà.hãy cứ thử xa HN như bọn này xem sẽ thấy HN có những gì đáng nhớ???những lúc lang thang với bạn bè ở Hồ Tây,lúc rủ nhau đi ăn chè Lộc Tài( cái mà tưởng rằng đất SG này có rất nhiều nhưng mà chẳng thấy đâu??)rồi cả cái rét của HN , thứ mà mình đã rất ghét khi ở nhà ... còn nhiều lắm , ai đã đi xa rồi mới biêt hết được

unni_x

Active Member
Un biết mà, xa rồi sẽ nhớ, nhưng cũng phải đi mới hiểu được nỗi nhớ nó thế nào chứ :(

mdzphuong

hanoi,nho lam chu,nho mai truong cva nay,nho gia dinh nay.O hanoi con vui hon nhieu noi minh o Auckland ay chu.Hoi o vn muon di du hoc de co cai nhin moi,vay ma khi di lai chi mong som ngay ve thoi.chan that

teddybear

Member
Pok_chocolate said:
To teddybear: cùng sở thích rồi chị ơi,,,,,,,,,,,,em cũng đang thèm nem chua rán nè,,,,,hichichic
Lúc ở vn thì thích pizza,,,,,,,,,,,,,sang đến đây ngán tận cổ rồi,,,,,,bây h thèm nem chua rán hàng Bông wa',hihihi
Hi, em giống chị lắm, hồi ở nhà thì thích ăn pizza với hamburger, sang bên này thì ngán đến tận cổ, cả tuần nay pizza chất đầy tủ lạnh, chả có thời gian nấu nướng...
Hic.. nhớ nhà quá đi mất... không biết bao giờ mới được về VN đây :-(

Pok_chocolate

hihi, thế mới lạ chứ,,,,, thế mới nói mọi người ở nhà thì thích đi,,,,người đi rồi thì muốn quay trở lại mà ko có được!!!
Ở vn thì thấy vn chán,,,,,,,,,,ra nước ngoài rồi mới thấy yêu tổ quốc hơn bao nhiêu, hihi,,,quái dị thật đấy,,,,,thế mới nói người ta luôn mong muốn những cái người ta ko có mà ko hề nhận ra rằng những cái mình đang có mới thật sự đáng quý!!! Hic hic, nhận ra điều này thì cũng đã muộn,,,,,nhưng dù sao du học cũng là 1 sự đầu tư cho tương lai nên mình phải cố gắng thôi,,,hihi
Dù sao thì mọi người cũng cố gắng học thật giỏi nhé,,,,,,,và hy vọng mọi người học xong sẽ về vn chứ nhỉ???
hihi, nghe giọng tâm trạng quá ta,,,,,,đúng là người yêu nước có khác hihi

@Duy Ti@

Hehehehehe mình tưởng bài này mình viết it người tham gia ko ngờ cũng rôm phết nhỉ.Toàn người xa Hn cả.Hix đọc những j mọi người viết mà cảm động quá.Có ai học trong SG ko nhỉ.

teddybear

Member
Ui giùi ui, vậy là em đang học trong Sài Gòn hả??? Hic hic... vậy mà cứ tưởng... em học trong Tp HCM thì 1 năm được ra HN chắc vài chục lần...
Ôi giời ơi... nhớ nhà quá đi mất thôi... ít nhất 2 năm nữa mới có cơ hội về lại thăm nhà đây này... :-( :-( :-(

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi, nói đến chuyện nhớ HN thì nói đến bao giờ cho hết... :)
Nhưng mà việc phải làm thì vẫn cứ phải làm thôi... Và khi trở về, thì mình sẽ lại nhớ những kỷ niệm khi mình đang ở nơi xa HN...
Mình nghĩ là nếu ai có điều kiện thì cũng nên đi, vì như thế mình học hỏi được nhiều thứ ở nhiều khía cạnh lắm... Và như vậy thì mình cũng hiểu ra và lớn lên được rất nhiều...

Mãi chẳng sao, tự nhiên mọi người nhắc làm mình lại càng thêm nhớ HN... Lại còn vừa về HN chơi nữa chứ.....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000