9B 9498 !

kiddo

Member
Khiep qua' khiep qua', vua co may ngay ko len ma topic nay da chay len trang thu 6 roi, chung to luc luong 9B cua minh hung hau that, chi can ho hào 1 fát la am ĩ ngay:D À mà mới nhớ ra, topic này lập ra ban đầu là cho chung CVA II nhỉ, bây giờ lại toàn 9B hehe:D
Đức ơi, sau khi xem xg ảnh Đ post lên để fát động fong trào post ảnh, mô Phật, Châu sợ quá ko dám noi gương Đ nữa, ặc ắc thiện tai thiện tai:p May mà còn có ảnh Đức Anh, ko ai ko biết lại tưởng con trai 9B toàn người rừng hết, hè hè :D
Nếu cái trí nhớ khốn khổ của tớ ko đến nỗi tồi tệ lắm thì trên áo đồng phục của 9B hồi trc làm gì có chữ "trái tim" hay gan mề gì đâu nhỉ? Chỉ có "59 chú lợn con thông minh" thôi chứ? Còn có cả hình hiệp sĩ lợn màu hồng nữa, hahaha, làm cho các bạn trai... e then... ko dám mặc :)):D

serenade19

Châu, trí nhớ của Châu dạo này hơi xuống cấp đấy nhé :p, áo của lớp mình là 59 trái tim lợn con mà :D, không biết tại sao chúng ta lại came up với ý tưởng đấy nhỉ ;)

Công nhận lớp mình hùng hậu thật, càng ngày càng đông vui, Huyền ơi, đứng ra chủ trì họp lớp năm nay đi :)

Bạn Đức trông khác quá, không thể nhận ra nổi. Tớ ngồi coi đi coi lại mà vẫn không tin được đấy là Đức, chắc cũng tại 7 năm rồi không gặp :>>

bda83

@ Sisley : hehehe hồi xưa mấy đứa tụi mình ngồi nói chuyện quá trời nên cô Dung đổi chỗ ngay.Ah nghe Đức nói là ấy đang ở Anh à ? có điện thoại ở nhà hoặc homezone không hôm nào tớ gọi sang cũng không có mắc lắm.Có dịp nào đó sang Đức chơi đi, tớ không biết Visa vào Anh có sang các nước trong EU được không? nhưng visa của tớ thì chỉ đi được tự do trong Schengen ( 14 nước thôi ) không sang Anh & Ireland được.

@Kiddo hi Châu , học sắp xong chưa ? lâu lắm không có tin tức của ấy .Có cái ảnh nào gửi cho mọi người coi với nhé.

@Siskin hi Chi , đương nhiên ai chứ bạn Hoa thì tớ vẫn nhớ ngày xưa toàn bị ấy trêu gán ghép suốt năm lớp 8 , đến lớp 9 lại đến bạn Dung ( à mà bạn Dung có ai biết thông tin gì không? ).Hoa thê nào Chi ? học gì rồi ? Hừm đến 7 năm rồi không gặp 2 bạn đấy.Ấy có ảnh nào post lên coi nhé.

@hanoiyeudau :tao cũng mong sớm có dịp đi uống bia lắm.Tháng 9 này về chơi nhất định sẽ tụ tập các bạn cùng đi ăn nhậu hehehe.

siskin

Hihi,trông ĐA dạo này chín chắn thế ko biết :) .Cái Hoa nó học trường Công Đoàn,năm nay ra trường đấy.Tớ rủ nó vào đây rồi ,nó biết có ĐA là thế nào cũng join ngay :D.Mà nhà Đức Anh còn ở Cống Vị ko, nhớ ngày xưa có lần đến nhà Đức Anh với con Hoa thì fải.Hì,ko nhớ nổi nữa.

Mọi người nhầm lẫn thế nào i chứ...Mới có 6 năm lớp mình chưa tụ họp thôi.Vì đợt Tết hồi lớp 10 còn đạp xe đi câu cá ở ĐÔng Anh...hehe...Hôm đấy là mùng 4 Tết, ko biết mọi người thế nào chứ tối hôm đó tớ fải ngồi bóp chân suốt , chưa bao giờ mình đạp xe xa như thế,đã vậy còn nhầm đường nữa chứ...hihi...Vui thật.Hay là lớp mình hè này làm fát đi xa đê.

Sếp trưởng nhắc mới nhớ, hehe, forum này lập ra cho dân CVA2, nhưng do lớp ta tinh thần dân tộc bốc quá nên lấn át hết cả các lớp bạn.Đề nghị các bạn ở lớp khác cũng có đc tinh thần như chúng ta để forum này thêm fần fong fú:D

sisley

Lớp mình trông thế mà khá khẩm đàn áp hết CVA cấp 2 rồi đến cả cấp 3 =)) =)) . Tớ nhớ chắc chắn cái chữ in sau áo là 59 trái tim lợn con, nhưng hồi đó còn có mấy câu khẩu hiểu nữa để chọn, có ai nhớ ko???
@BDA em Dung "van" năm nay ra trường rồi, học cùng lớp với cả Quỳnh và Mạnh Trung ở kinh tế. Mà sao hội bên Đức hè về muộn the nhỉ, năm ngoái cô TRần về hôm trước hôm sau tớ bay, may còn nhìn nhau đc 1 tiếng hic.
@Đức hồi đó Chi thích đức nên nhờ Thư trêu hộ, Chi nhỉ :cool: :)
@Chi mày với cả Hoa có vụ oánh nhau vẩy mực đúng ko??hôm đấy nhìn em Chi như chó đốm hehe từ đầu đến chân :)

bda83

@ Chi : khi tớ về ráng tụ tập nhé , lâu lắm rồi đó.
@ Sisley : Tớ kì này thi hết thang 7 thôi nhưng tháng 8 thì làm laboratory nên thang 9 mới về VN được.
Áo & ảnh của lớp cấp 2 tớ có đầy đủ ở đây mà , chỉ tội không có scanner nên ko biết làm thế nào post lên được.Tớ chụp lại cái áo "59 trái tim lợn con " cho mọi người coi hehehe :d: :d: :d:

zero-mel

a, hình như áu chú Đức Anh ko cho ai ký thì phải, giống mình thế
Thư ơi, hồi đó Chi thích Đức à, ha ha, hay quá, thế còn chuyện tình hồi con nít gì nữa ko, nếu ai biết thì up lên cho vui nhé, chúgn ta cùng ôn lại bài, nếu viết được thành một cuốn tiểu thuyết "chuyện tình con nít" thì hay. :))

HaNoioi

Hê hê, công nhận lớp mình xa nhau lâu, nhưng mà ới một cái là thấy nhau ngay, càng ngày dân số tham gia càng đông, thế này fai tụ họp nhau lại là cái chắc rồi hiih, sếp trưởng, sếp phó, bí thư ơii, bọn em chờ các sếp đấy hihihi.
@ Đức: Tớ vẫn nhớ như in hình ảnh của Đức với nụ cười rất dễ thương ( sướng ko :p ), nhưng bây giờ trông Đức nghệ sĩ hơn hồi xưa, hiih
@ Đức Anh, hì hì, xem lai cái áo " 59 trái tim con lợn" mà ấy post lên, lại thấy lại ko khí 9B ngày xưa, toàn là những con lợn dễ thương nhỉ :>>
@ Thư, tao ko biết địa chỉ mail của em Hương Ly, để tao dò hỏi tin tức của nó rồi kêu gọi nó vào.
Tự nhiên hôm nọ nghe mọi người nhắc đến chị Hiếu, hehe, có ai kêu gọi chị ý vào đây đi, giọng ca vàng của lớp mình đấy.
mọi người chỉ cho tớ cách post ảnh đi,

hanoiyeudau

@Tiên: không biết post thì gửi cho Thư , Thư sẽ post hộ cho, chứ chỉ qua mạng hơi lằng nhăng nếu không thì gửi cho tớ cũng được :). Tiên hồi trước toàn gọi mình là "sao đỏ":D nhớ lại hồi đó bị cô Dung ghét nên bắt đi làm sao đỏ, nhưng được cái lợi là cuối tuần khi cả lớp phải ngồi nghe giảng đạo thì mình được té ra ngoài đi nộp sổ sao đỏ với cả bạn Trương Hiền nữa :D vui ra phết
@nghe: Đức nhìn giồng người rừng lắm sao? :(( người đã già và xấu thì chớ không an ủi được câu nào cả? hic hic :(
@mọi người: ai có ảnh thì posst lên nhé, nếu không post là tớ post hộ đấy :D

bda83

"chị" Hiếu giọng ca vàng một thời xuống rồi , năm thứ nhất ở nhà mình vẫn hay gặp chị Hiếu ngồi mút kem ở quán nước mà ( trường Nhân Văn cạnh trường Tổng Hợp ).Giọng "chị" Hiếu dạo đó ồm ồm rồi hehehe nghe buồn cười lắm =))

@ Hanoiyeudau : hehehe ngày xưa anh em mình đi chữ thập đỏ 2 năm lớp 8-9 vui thật , tập thi ít chơi thì nhiều vậy mà quận mình vẫn được giải nhì hay 3 của thanh phố ehhehe .Nhớ dạo đó mỗi lần đi tập về được lãnh 5000 bồi dưỡng , mấy thằng lại rủ nhau đi đi uống sinh tố ở góc phố Điện Biên Phủ ( đối diện CA quận Ba Đình ).Thời đó lọc cọc xe đạp thế mà lại vui. Lại còn vụ trấn lột trong Bách Thảo nữa chứ , 16 thằng để 4 thằng nó trấn. ihihih hôm đó tui với thằng Long chạy vắt chân lên cổ.Mà cái thời đó ko hiểu tại sao đi đâu cũng gặp trấn lột nhỉ , cứ như phong trào nở rộ vậy.

sisley

Tiên ơi mày vào www.photobucket.com, sign up nick roi up ảnh lên thôi.
Mọi người up ảnh cho bà con ngó cái :)
Nhìn kĩ mới thấy áo hiệp sĩ lợn của lớp mình đeo nơ hehe nên các bạn nam ngại mặc là phải. hay khi nào họp lớp cả lớp lấy áo đấy ra mặc đê :p

hanoiyeudau

đây là ảnh của đồng chí Thiệp cùng bà lớn và bà hai :D , đây là sự cảnh cáo cho tội có ảnh mà không chịu posst :>

hanoiyeudau

đây là nhóm bạn thân của lớp 9B này, bọn tớ đã chợi với nhau được hơn 12 năm rồi, thời gian trôi qua nhanh quá :)

zero-mel

Thư nói chí phải, họp lớp cả lớp mình mặc áo đó đi, dù sao cũng hơn 5 năm rồi, mặc lại đi thôi, kể cả những cái áo ký chằng chịt nữa, mà bạn Đức ơi sao bạn học kỹ thuật ghép ảnh ở đâu mà khéo thế nhỉ, hì hì

zero-mel

à cái ảnh chụp 6 thằng là từ hồi năm 2002 cơ đấy, do vậy đến bây giờ cũng có nhiều đổi khác rồi

hanoiyeudau

mọi người nhìn xem ảnh đẹp thế kia mà nó bảo là ảnh ghép :D, mà tao hơi đâu ngồi ghép ảnh mày làm chi cho mệt, nếu có ghép tao ghép với con chó con mèo chứ ai lai ghép với 2 em kia? tội nghiệp các em ấy lắm:)

kiddo

Member
Công nhận đầu óc tớ có vấn đề thật, vẫn ko thể tin là mình nhớ nhầm cái chữ trên áo đồng phục lớp :(( Có khi tại sau vụ in áo shock quá nên đầu óc hơi bất bình thường :D
Tớ, theo nhận xét của nhiều người, thì vẫn chẳng thay đổi mấy, chỉ tội trông mặt... gian hơn, hehe, thế nên post ảnh lên đây chắc sẽ gây hoang mang lo sợ cho mọi người :p Cuối năm nay học xong tớ về rồi, sẽ còn có nhiều dịp gặp nhau lắm, đến lúc đấy mọi người gặp rồi... ngất cũng chưa muộn :D
Tiên ơi, dạo này ở đâu roài? Mày nhắc đến cô Chung làm tao vẫn thấy hơi... rờn rợn, hehe, công nhận hồi trc tao với mày làm ra mấy vụ vui thật đấy :D
Cái ảnh nghệ thuật của mấy bạn zai lớp mình phải trừ hao đi nhiều lắm, hehe, cứ lấy Đức ra làm ví dụ thì biết :D

sisley

"Có bao giờ ta trở lại với kỉ niệm xưa êm đềm tháng năm đã qua trong tim chúng ta vẫn còn thương nhớ. Thoáng xa ngàn xa chân trời cháy lên tình yêu cuộc đời, những năm tháng qua đưa ta trở lại bên nhau"
..............

:( :( :( :(
:-( :-( :-(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000