10 games hay nhất từ 1995 đến 2005

chocomog_257

Moderator
Calm Lands hả, rộng cứ như là sa mạc ấy 8-} lên X2 may mà ngay từ đầu có cái mog charm rồi ko thì chắc là mất cả tiếng để lượn hết 1 vòng quanh đấy :))
FF10 về gameplay em thích phần 2 hơn, tại có cả đống dressphere để chọn <mặc dù ko có summoner - tiếc nhất chỗ đấy :( > và nhiều sidequest :D cốt truyện thì phần 1 vẫn đỉnh nhất B-)

BlackDragon

Active Member
gamegirladvance said:
Uh đúng đấy , cứ bird biếc loạn cả lên ,hỏng cả "môi trường sư phạm " :))
-->Đề nghị giữ lịch sự đi mấy pa :-Sgớm wa'

À mà sao trong topic này ko thấy nói đến Commandos nhey ? Trò đấy phần 3 cũng hay đấy chứ :) ,phá đảo hơi bị .....mmmmệệệệtttttttt.....(đấy là với riêng Gamegirl gà này thôi :p )
Commandos cũng là game chiến thuật đỉnh cao đấy, có điều là nhưng gamer khoái action thì chắc sẽ ko thích trò này :D Em finish được là anh phục rồi đấy.

Trò đấy tuy hơi bị tốn chất xám nhưng phải công nhận là rất hay ,tiếc là phần mới nhất em chưa có thời gian chơi ::) chỉ ẹ nhất là mấy cái Empire earth--> chơi muốn phát khùng luôn.. hix...Game action có tính replay cao nên đc hâm mộ nhiều là phải thôi màh To choco "mốc" ::) : FF10 chị còn chưa thu nạp đựơc bọn 3 chị em đây này T_T ,nghe nói phải thu đc đầy đủ 6 viên ngọc ở 6 cái đền thì phải ,nhục quá hix hix :p ,FFX-2 thì bị papa del luôn cái phần savegame mất rùi ,ko thì chị đã cho mầy cái phần save có đầy đủ dressphere roài

chocomog_257

Moderator
papa chị cũng chơi cơ ah :)) huhuh em chưa có mấy bộ mascot :(( còn lại lấy hết rồi nhưng chưa được hết 100% =(( có cái Cat Nip quan trọng thế mà chưa kịp lấy lúc em chơi lại :(

Hờ hờ ,pa chị chơi còn giỏi hơn chị luôn á : phá đảo Confict , Black ,Brothers in arm như gì ấy ,nể chưa ? Hôm nọ mất cái save FFcũng tại pa chị hết chỗ savegame trò Black --> xoá luôn cả save the sim2 ,FF của đứa con thân yêu ko thương tiếc ..hix hix ... Ê coá ai chơi the sim2 ko ? hehehe

BlackDragon

Active Member
gamegirladvance said:
Trò đấy tuy hơi bị tốn chất xám nhưng phải công nhận là rất hay ,tiếc là phần mới nhất em chưa có thời gian chơi ::) chỉ ẹ nhất là mấy cái Empire earth--> chơi muốn phát khùng luôn.. hix...Game action có tính replay cao nên đc hâm mộ nhiều là phải thôi màh
Game action chơi phải hoạt động chân tay liên tục (nôm na là "nhanh tay nhanh mắt") nên chơi rất hứng thú. Những game dạng puzzle (giải đố) thì ngược lại, ít người chơi hơn nhưng vẫn có 1 số đặc biệt thích thể loại này.
Anh thì thích nhất 2 thể loại là RTS : vừa đòi hỏi chiến thuật, vừa đòi hỏi nhanh nhạy trong xử lý. Thứ 2 là game dạng action/RPG (lai giữa 2 thể loại), vd như Onimusha, Devil may cry,...

BlackDragon

Active Member
gamegirladvance said:
Hờ hờ ,pa chị chơi còn giỏi hơn chị luôn á : phá đảo Confict , Black ,Brothers in arm như gì ấy ,nể chưa ? Hôm nọ mất cái save FFcũng tại pa chị hết chỗ savegame trò Black --> xoá luôn cả save the sim2 ,FF của đứa con thân yêu ko thương tiếc ..hix hix ... Ê coá ai chơi the sim2 ko ? hehehe
Anh tưởng the sims 2 là dành cho PC cơ mà :D
Papa em hay thật, đợt trước bố anh chỉ chơi với anh đúng 1 lần trò Mortal Kombat 2 trên Sega, bị anh làm mấy phát Fatality thấy bạo lực quá nên không chơi nữa =))

Wa ,devil may cry thì đỉnh sẵn rùi ::) lại thêm thằng ku Dante xinh giai ko chịu đc (hehehe :p ) ,tiếc là em ko chơi từ phần 1 nên chơi phần 3 chả hỉu dek gì Puzzle thì em xin bái các bố Sudoku là cụ

The sim 2 cũng có trên PS2 ,nhưng chơi chán lắm ,lại thêm cái vụ .... (e hèm ) nên ko dám chơi trên T.V :p chứ chơi trên PC thì ko dứt ra được ::) Pa em chỉ cấm chơi H-game (mà có chơi bao h đâu ,hix hix ) hay Fatal frame (kinh dị quá màh ::) )

chocomog_257

Moderator
ah Fatal frame có 2 chị em xinh phết, tiếc là em chưa đc chơi =(( Black thì em mới xem trailer trên MTV, đã có ở VN rồi ah? còn trò FPS nào nữa hông nhỉ? dạo này bỏ bê game mới nên em hơi mù :-B
Sims 2 mà lên PS2 thì chắc là hơi khó điều khiển nhỉ :-? ah có cái trò gì em ko nhớ tên, ăn theo Samurai warriors nhưng chơi theo kiểu RTS - cũng hay, trò đấy bê cả Nobunaga với Keiji vào :D

oai roài oai ,ai chưa chơi Fatal Frame thì đúng là phí cả đời người :) ---> chơi xong khỏi cần xem bất cứ phim kinh dị nào nữa hehheh ,kể cả chơi Resident hay Silent hill cũng = thừaB-) Trò này chơi theo kiểu kinh dị Nhật nên yếu tố kinh dị được đánh giá là đỉnh nhất trong thể loại "nhát ma " từ trước đến nay >:) lúc chơi ko có 1 thứ vũ khí nào hết ,chỉ có chiếc máy ảnh kì bí để chụp ma ,mà còn phải chờ nó tới thật gần ,thật gần mới được chụp -----> trùi ui ,túm lại là chơi rất phê :)B-)

Trò clock tower đấy em chưa chơi :) nhưng nhiều người khen ghê lắm --> bây h thi cử đến nơi làm gì có thời gian mà chơi ,hix .À thế có ai chơi trò Run away :a road adventure ko ,cho hỏi cái kết cục ntn với ,đang chơi dở đến chapter cuối thì đĩa lỗi mới nhục chứ

WildBodom

Member
tui khoái em ém ồ ri pí gì ^ ^
những thể giới ảo phức tạp, có sự giao tiếp với những người chơi khác :D
đặc biệt là những game pvp + pve khó và phức tạp.

Chẹp , chơi game online thì hay thật đấy ,nhưng chả bao h có khái niệm "phá đảo" cả ,cốt truyện thì chung chung lại thêm nạn hack

chocomog_257

Moderator
gamegirladvance said:
Chẹp , chơi game online thì hay thật đấy ,nhưng chả bao h có khái niệm "phá đảo" cả ,cốt truyện thì chung chung lại thêm nạn hack
chí ní :D cốt truyện nói chung là chẳng có cái gì ra hồn hết, cũng toàn mấy kiểu storyline như RTS :)) graphic cũng thua xa FF nhà mình :D mà mấy kiểu action RPG đấy cứ suốt ngày ấn đi ấn lại chuột trái chuột phải với vài ba cái hotkey >> chán òm ^^

Chú Chocomog nói thế làm anh Wildbodom mất hứng quá ,game online ko fải là ko có cái hay , nhưng cái chính là nhìu thằng chơi như sh*t mà hàng họ trên người đeo lủng lẳng (vì hack ) làm người chơi nghiêm túc nản ,tâm lý lúc nào cũng sợ hack đồ hoặc sợ bị tụi level thấp đi theo ăn chực.Guild war xuất hiện có thể là giải pháp lúc này đây :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000