10 games hay nhất từ 1995 đến 2005

hinoga

Member
gamegirladvance said:
To Hinoga : ơ thế nhóc có kết chơi fighting game ko ,chị giới thiệu cho 1 em trường mình (lớp 10 :)) ) em ấy đang cày SmackDown vs Raw (werstling ),Tekken 5 mí lị Soulcalibur 3 chứ ko chơi FF ::)
Loại đấy em chỉ chơi GGX thôi :x, Soulcalibur cũng đã từng đánh với anh bạn nhưng không thích = GGX (nhân vật dẹp hơn :D)

ở ,công nhận dòng soulcalibur càng ngày càng xuống cấp ,cùng là hãng Namco nhưng Tekken 5 đồ hoạ hơn hẳn SC3 .Chán nhất là các đòn trong SC3 chả có gì đổi mới ,chị chơi được 3 thằng là chán gòi .GGX nhân vật làm sao đẹp bằng Bloody roar hay Tekken5 (kết nhất thằng Jin Kazama :)) ) ,King of fighter thì phình phường về nhân vật
To cloud 1812 : Trò chán thì bây giờ thiếu gì , chắc là Curse (lời nguyền -game ăn theo dạng Res )trên hệ PC ,và Beat down trên PS2 :lol:

hinoga

Member
gamegirladvance said:
ở ,công nhận dòng soulcalibur càng ngày càng xuống cấp ,cùng là hãng Namco nhưng Tekken 5 đồ hoạ hơn hẳn SC3 .Chán nhất là các đòn trong SC3 chả có gì đổi mới ,chị chơi được 3 thằng là chán gòi .GGX nhân vật làm sao đẹp bằng Bloody roar hay Tekken5 (kết nhất thằng Jin Kazama :)) ) ,King of fighter thì phình phường về nhân vật
XD, GGX em bảo là đẹp có nghĩa là đẹp trai ấy, có thằng Ky :D. Mà trò đấy là vẽ kiểu Nhật tuy nhân vật 2D nhưng chuyển động mịn + tech hay, có anh bạn em làm được tận 100 hits (Sol) :D nên thích chứ Bloody Road kiểu Mĩ máu me không thích

chocomog_257

Moderator
Suikoden III, nghe tưởng hay ho gì lắm cuối cùng lên PS2 chơi mà cả gameplay + graphic đều kém cả 1 game PS1 =)) Dead or Alive dạo này có bản mới hông nhỉ - nhớ em Kasumi quá :))
@chị gamegirl: đúng Kingdom Hearts mà :D sao mãi mà KH2 chưa phát hành nhỉ, sốt rụt quá :-S em đang hồi hộp chờ xem cốt truyện phần 2 sẽ ntn` <:p

ark

Active Member
Sora trông già hơn, "đô" hơn =)), áo quần xấu đi :)) KH2 ko được mong đợi như KH1, hi vọng ko là game đúng nghĩa ăn theo như FFX-2 :-?

hinoga

Member
Final Fantasy càng về sau:
Nhân vật nam chính càng ít vải (chắc do ko có gil hay khí hậu đang nóng lên :-??) FF 12 lần đầu nhìn ảnh đã thấy sến >___< ko cool như Cloud
Cốt truyện tỉ lệ nghịch với đồ họa: mấy FF cũ hình xấu .... -> đành ngồi bịa cốt truyện -> đỉnh cao...
Có vẻ như FF12 sẽ là FF cuối cùng :-<, còn FF7-2 thì chưa được dự kiến làm do Nomura giải thích là nếu làm lại thì sẽ phải xây dựng lại hoàn toàn đồ họa, cái cũ không thể dùng được (tất nhiên). Còn có FFX-2 là do làm hoàn toàn dựa trên những cái đã có...
Tuy nhiên, nếu FF hết thì em mong FF7-2 sẽ đặt dấu chấm... Xem Cloud trên PS3 (nếu có) trông cool thế nào :x
Hồi mượn được cái PS2 cả hè thì lúc đầu chơi mỗi FFX nhưng -> lúc ra CalmLand thì đành bỏ, vì thấy cốt truyện nhạt :-<.
Còn FF7 tuy hình xấu nhưng em chơi lại -> 2 hay 3 lần rồi còn lên wiki đọc cốt truyện nữa chứ :D

Ice_Fire

Member
FF được mỗi cái hình đẹp :x:x:x mà mình chơi game gì cũng ngắm gái là chính , cũng toàn chọn nhân vật nữ :x:x:x :"> , girl hoạt hình xinh thật :D

Ice_Fire

Member
ko bít :D
Anh kết nhất là Tenchu , FF , rồi MU cũng chơi Elf , GB cũng bắn con gái , VLTK cũng Nga Mi :)) ... :x:x:x Girls

Ice_Fire

Member
Em D1 nói chuyện có trên dưới phải trái quá nhỉ >.< Thế lớp 10D1 giải quyết thế nào với thằng Phi Anh 11F rồi . Đừng đánh nó , nó em anh , đánh nó tội nghiệp ;) hôm nay nó mới được đi học lại đấy

chocomog_257

Moderator
oặc, anh cứ tuôn 1 tràng như thế cẩn thận ko là hứng lên xoẹt 1 cái... đứt 1 đời lun đấy =)) toàn chơi con gái thế kia mà =))

hinoga said:
Final Fantasy càng về sau:
Nhân vật nam chính càng ít vải (chắc do ko có gil hay khí hậu đang nóng lên :-??) FF 12 lần đầu nhìn ảnh đã thấy sến >___< ko cool như Cloud
Cốt truyện tỉ lệ nghịch với đồ họa: mấy FF cũ hình xấu .... -> đành ngồi bịa cốt truyện -> đỉnh cao...Có vẻ như FF12 sẽ là FF cuối cùng :-<, còn FF7-2 thì chưa được dự kiến làm do Nomura giải thích là nếu làm lại thì sẽ phải xây dựng lại hoàn toàn đồ họa, cái cũ không thể dùng được (tất nhiên). Còn có FFX-2 là do làm hoàn toàn dựa trên những cái đã có...
Hồi mượn được cái PS2 cả hè thì lúc đầu chơi mỗi FFX nhưng -> lúc ra CalmLand thì đành bỏ, vì thấy cốt truyện nhạt
=)) Ờ há , FF 12 lởm nhất là thằng nhân vật chính ,hình như tên là Vaan thì fải :) bọn FF bi h chắc sắp cạn ý tưởng nên boi càng ngày càng nữ tính :))ăn mặc ít chắc tại tụi Sin nó bắn fá ghê wa' . Nhưng sao chị vẫn thấy FF 10 vẫn là đỉnh nhất (cả đồ hoạ lẫn ND )B-) FF7 công nhận là hay nhưng hình nó cứ xấu xấu thế nào ấy ,chỉ xem film Advent children xong mới phát hiện FF 7 coá thằng Cloud trông còn được được
Hồi chơi FF10 chị ra calmland cũng định bỏ luôn ,nhưng ko fải vì cốt truyện nhạt mà vì chỗ đó rộng wa' --> nản :)) may mà cũng end được game với" kỉ lục " 35h ---> ặc ặc >:)

ark said:
Chẹp, ko muốn del nhưng có ông IceFire vào làm hỏng topic I-)
Uh đúng đấy , cứ bird biếc loạn cả lên ,hỏng cả "môi trường sư phạm " :))
-->Đề nghị giữ lịch sự đi mấy pa :-Sgớm wa'

À mà sao trong topic này ko thấy nói đến Commandos nhey ? Trò đấy phần 3 cũng hay đấy chứ :) ,phá đảo hơi bị .....mmmmệệệệtttttttt.....(đấy là với riêng Gamegirl gà này thôi :p )

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000