0506 Applications Discussion

Status
Không mở trả lời sau này.

xxxzzz

Member
Hơ hơ, sao lại cười nhỉ, tớ nghĩ là apply thì nên enclose một cái ảnh của mình chứ .(trong trường hợp xấu dzai thì thoai :D).
Tớ thấy cậu có vẻ thích "khoe" nhan sắc nhỉ, thấy cả bên VA bạn bomb cũng add ảnh (người duy nhất trong VA mới hay chứ :D) Hơ hơ, thế cũng hay, vì thế mà mình bít dc mặt mũi bạn Giang "mìn" trường mình ra sao ;) ;-)

xxxzzz

Member
À mà cho mình hỏi, application essay với peónal statement có khác nhau kô?

Chán nhỉ CVA chả có mấy người hứng thú với US, cái topics này chỉ có ba người nói với nhau :)

À mà bomb ơi, cậu có thể bỏ cái sign của cậu đi dc kô, làm cho tớ ngại vào topics có cậu quá. Tháng trước chả hiểu sao mình tải xuống tận >800mb

Yenbull

Member
xxxzzz said:
À mà cho mình hỏi, application essay với peónal statement có khác nhau kô?

Chán nhỉ CVA chả có mấy người hứng thú với US, cái topics này chỉ có ba người nói với nhau :)

À mà bomb ơi, cậu có thể bỏ cái sign của cậu đi dc kô, làm cho tớ ngại vào topics có cậu quá. Tháng trước chả hiểu sao mình tải xuống tận >800mb
Chu Văn An là thế mà em, có ai hứng thú, mặn mà với cái khoản này đâu, năm nay là còn đỡ đấy, ít nhất cũng còn có 3 chị em mình tắt lửa tối đèn có nhau =)), năm ngoái chị làm một mình...khổ lắm em ơi...

Application essays gọi chung là personal statement...personal statement thì rộng hơn có thể bao gồm cả những cái khác...

xxxzzz

Member
He he, hôm nay lại nhận thêm info mấy trường nữa. Vui ghê, nhưng đọc rồi .... chán.
Chu Văn An là thế mà em, có ai hứng thú, mặn mà với cái khoản này đâu, năm nay là còn đỡ đấy, ít nhất cũng còn có 3 chị em mình tắt lửa tối đèn có nhau , năm ngoái chị làm một mình...khổ lắm em ơi...
Nghe tình củm ghê :D
Nhưng mà chị ơi, application essay thì họ cần mình vít cái gì nhỉ, em nghĩ application essays phải khác personal statement chứ :D

@bomb : mãi sao kô thấy bomb reply nhể =)) =)) :) :) :q:

hờ hờ, em cũng định đi du học năm sau mà đọc mấy phần của anh chị mà thấy thực sự mệt, có vẻ khá là phức tạp. Mong là đi exchange nhẹ nhàng hơn :|
Có ai biết về thì SLEP không, cái nè có vẻ không nổi bật lắm nhưng đi Exchange nó yêu cầu SLep trên 45

xxxzzz

Member
imdabomb said:
chị chẳng biết gì về SLEP đâu em Trang à, nhưng mà đi exchange thì dễ dàng lắm mà, nhưng nhà em phải chuẩn bị sẵn cái khoản tài chính đi vì bọn apply vô đh từ bên đó sẽ khó xin financial aid hơn bọn ở trong nước đấy.
I cannot agree more :D ! Nhìn chung là học bển cũng có lợi thế ===> E. improve.

xxxzzz

Member
:)
trangceline_89 said:
hờ hờ, em cũng định đi du học năm sau mà đọc mấy phần của anh chị mà thấy thực sự mệt, có vẻ khá là phức tạp. Mong là đi exchange nhẹ nhàng hơn :|
Có ai biết về thì SLEP không, cái nè có vẻ không nổi bật lắm nhưng đi Exchange nó yêu cầu SLep trên 45
Hơ hơ, thế thi TOEFL thay có dc ko nhể :)

Nhìn chung anh nghĩ em nên đi exchange nếu như tiếng Anh của em hơi khá một chút, còn nếu kô thì ....... chẹp chẹp ...... dreadful :D
Nhưng em học chuyên Anh chắc chắn TA phải siêu rồi, nên đi đi, ở nhà làm cái quái gì nữa .Hic hic, mình cũng có hai đứa bạn đi, chúng nó có vẻ sướng, chán thật rồi lũ bạn mình cũng sẽ bay hết , I am Mr Lonely :-( :-/
.

Yenbull

Member
trangceline_89 said:

Chị thi SLEP một lần hồi lớp 10...được 52/60...Nó gồm phần nghe (nhìn tranh thì phải ko nhớ lắm)...phần trắc nghiệm rồi reading comprehension (nhưng ngắn thôi)...Nói chung là cũng ko khó...

Yenbull

Member
xxxzzz said:
He he, hôm nay lại nhận thêm info mấy trường nữa. Vui ghê, nhưng đọc rồi .... chán.

Nghe tình củm ghê :D
Nhưng mà chị ơi, application essay thì họ cần mình vít cái gì nhỉ, em nghĩ application essays phải khác personal statement chứ :D

@bomb : mãi sao kô thấy bomb reply nhể =)) =)) :) :) :q:

Em cứ dowload cái common application 0506 đi rồi sẽ hiểu personal statement là như thế nào..

xxxzzz

Member
Cái bài thi SLEP ấy lúc đầu anh nhìn tưởng SLEEP cơ, nếu thi thế thì mình chắc .............nhất =)) =)) =)) =)) =))

Yenbull said:
Chị thi SLEP một lần hồi lớp 10...được 52/60...Nó gồm phần nghe (nhìn tranh thì phải ko nhớ lắm)...phần trắc nghiệm rồi reading comprehension (nhưng ngắn thôi)...Nói chung là cũng ko khó...
Hơ, thế trước lúc hi chị có phải đi học ở đâu không ? Em hỏi ai cũng lắc đầu không biết SLEP là cái thi gì, mà nó thi ở đâu nữa :|

imdabomb

Member
xxxzzz said:
Ấy "siêu" nên có quyền thích hay kô, còn tớ.............. cái gì cũng dc :-( :( , miễn là có :D
Dick đâu có dễ :D tớ apply cũng khó mà được lắm :D
nhưng mà tớ ko thích vào đấy thôi. giống như mình ko thích Harvard nhưng mình làm quái gì mà đủ trình vô đó :D

Yenbull

Member
trangceline_89 said:
Hơ, thế trước lúc hi chị có phải đi học ở đâu không ? Em hỏi ai cũng lắc đầu không biết SLEP là cái thi gì, mà nó thi ở đâu nữa :|
Chị có đi học SLEP ở đâu bao h đâu...just took it out of the blue :))
CÒn ở trung tâm tư vấn giáo dục đi exchange ở Mỹ ấy, hình như nó còn cho mình trước đáp án cơ :)) rồi cứ thế mà click

Lần gì bọn nó tổ chức ở trường mình , thế là bọn lớp chị đi thi miễn phí, dù chẳng đứa nào đi exchange...

xxxzzz

Member
imdabomb said:

Dick đâu có dễ :D tớ apply cũng khó mà được lắm :D
nhưng mà tớ ko thích vào đấy thôi
Bạn G cứ khiêm tốn :D Tớ nghĩ apply cái này cũng 1 phần do .... luck :D ví như chị bull ý, điểm SAT cao hơn một "bé" thế mà chị ý bị out (chắc do bài essay củ chuối) :) Poor her :)

imdabomb said:
giống như mình ko thích Harvard nhưng mình làm quái gì mà đủ trình vô đó :D
Cái này thì tớ đồng ý cả hai tay ;)

Chị có đi học SLEP ở đâu bao h đâu...just took it out of the blue )
CÒn ở trung tâm tư vấn giáo dục đi exchange ở Mỹ ấy, hình như nó còn cho mình trước đáp án cơ ) rồi cứ thế mà click
Cái kiểu thi này nghe cứ evil kiểu gì ý nhỉ :D Mà em nghĩ thi cái này chắc là thi nội bộ của một cái trung tâm nào đó thôi đúng kô ạ ?
Mà em kô hiểu SLEP là abbre của từ nào " :-/

xxxzzz

Member
Mọi người ơi, cho mình hỏi, trong cái mục GPA trong apply forrm ý, có cái phần "This GPA is weighted and unweighted "

CHo hỏi weighted là gì mà unwe là gì vậy ?

Yenbull

Member
xxxzzz said:
Mọi người ơi, cho mình hỏi, trong cái mục GPA trong apply forrm ý, có cái phần "This GPA is weighted and unweighted "

CHo hỏi weighted là gì mà unwe là gì vậy ?

Weighted nghĩa là có trọng lượng, có chính xác, có đáng tin cậy hay không ấy mà...học toán chắc em cũng phải biết weighted average chứ..:)...em cứ điền weighted cho chị :)

xxxzzz

Member
He he, ất nhiên là weight roài, có điên cũng kô điền un .

=)) =)) =)) =)) =))

À, còn cái "describe your self " ý chỉ có 150 chữ, nói cái gì đây :-/ :-/ :-/ :-/ :-/

Blue

Hehe, weighted và unweighted chỉ dùng cho hệ thống HS của Mĩ. Unweighted nghĩa là điểm GPA của AP/IB/Honor classes vẫn giữ nguyên, còn weighted thì được cộng thêm bonus.
Các bé học ở VN thì tốt nhất là để trống hoặc đề N/A (non-applicable) bên cạnh.

Status
Không mở trả lời sau này.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000