có nên chờ 3 chữ ..."ilu"

fruit NHO

Active Member
Tôi quen và yêu anh vào mùa Hà nội ít nắng. Nhưng... mỗi dịp ngặp nhau... bầu trời đều trong veo, nắng vàng rạng rỡ! Không hiểu ông trời hiểu cái tính "Lười" của hai đứa thích nắng, thích lướt trong nắng gió! Hay tại hai người cứ ở gần nhau là được thấy Nắng Thủy Tinh trong mắt nhau, trong hơi ấm đôi bàn tay nhau, trong màu tóc dưới nắng, trên làn da mơn man nắng, và nắng hồng trong tim.

TÌnh cảm là cái mà... không nhất thiết phải nói ra người kia mới cảm nhận được!
TÌnh cảm là cái mà ta cảm nhận được về nhau.. không chỉ qua câu nói là đủ.

Nhưng... chẳng lẽ.. gần nhau... "cảm thấy" yêu nhau, thấy yêu thương người ta và cảm nhận được tình cảm chân thành của người ta dành cho mình... rồi nâng niu.. rồi ấp ủ... nuôi nấng... mà... chưa một lần được nghe ANH YÊU EM?
Câu nói yêu sẽ chỉ là sáo rỗng trên đôi môi những kẻ dẻo mồm!
Câu nói yêu sẽ có thể vụng về và run rẩy khi con tim chân thành rung động!

Khi người ta yêu ai thật sự... người ta cảm thấy nhớ... Khi người ta yêu ai thật sự người ta luôn chỉ hướng về người đó.. Khi người ta yêu ai thật sự người ta sẽ luôn muốn được gần nhau!
Khi người ta yêu ai thật sự... người ta muốn thì thầm vào tai người yêu Nhớ lắm... ngay cả những phút giây đang ở bên nhau!
Khi người ta yêu ai thật sự... người ta vẫn muốn lời nói YÊU bật ra trên bờ môi!

Em có nên chờ lời yêu của anh!?
Hay em cần hiểu đúng hơn tình cảm anh dành cho em là gì!?
Hay em hãy giữ gìn những gì đang có... để đừng ngộ nhận... đừng ảo tưởng... đừng vội vàng...
Nhưng có lẽ tình yêu quá tham lam.. Nó biết no biết đói biết đòi hỏi biết hưởng thụ hạnh phúc

đọc được những dòng này của 1 con bạn ....thấy rằng chính mình và nhiều người cũng nhiều khi băn khoăn ..

đặc biệt là con gái ..nhiều khi cảm nhận được nhiều thứ nhưng vẫn sợ mình hiểu nhầm ..
vậy, có nên chờ hay ko?:-@

Tôi quen và yêu anh vào mùa Hà nội ít nắng. Nhưng... mỗi dịp ngặp nhau... bầu trời đều trong veo, nắng vàng rạng rỡ! Không hiểu ông trời hiểu cái tính "Lười" của hai đứa thích nắng, thích lướt trong nắng gió! Hay tại hai người cứ ở gần nhau là được thấy Nắng Thủy Tinh trong mắt nhau, trong hơi ấm đôi bàn tay nhau, trong màu tóc dưới nắng, trên làn da mơn man nắng, và nắng hồng trong tim.

TÌnh cảm là cái mà... không nhất thiết phải nói ra người kia mới cảm nhận được!
TÌnh cảm là cái mà ta cảm nhận được về nhau.. không chỉ qua câu nói là đủ.

Nhưng... chẳng lẽ.. gần nhau... "cảm thấy" yêu nhau, thấy yêu thương người ta và cảm nhận được tình cảm chân thành của người ta dành cho mình... rồi nâng niu.. rồi ấp ủ... nuôi nấng... mà... chưa một lần được nghe ANH YÊU EM?
Câu nói yêu sẽ chỉ là sáo rỗng trên đôi môi những kẻ dẻo mồm!
Câu nói yêu sẽ có thể vụng về và run rẩy khi con tim chân thành rung động!

Khi người ta yêu ai thật sự... người ta cảm thấy nhớ... Khi người ta yêu ai thật sự người ta luôn chỉ hướng về người đó.. Khi người ta yêu ai thật sự người ta sẽ luôn muốn được gần nhau!
Khi người ta yêu ai thật sự... người ta muốn thì thầm vào tai người yêu Nhớ lắm... ngay cả những phút giây đang ở bên nhau!
Khi người ta yêu ai thật sự... người ta vẫn muốn lời nói YÊU bật ra trên bờ môi!

Em có nên chờ lời yêu của anh!?
Hay em cần hiểu đúng hơn tình cảm anh dành cho em là gì!?
Hay em hãy giữ gìn những gì đang có... để đừng ngộ nhận... đừng ảo tưởng... đừng vội vàng...
Nhưng có lẽ tình yêu quá tham lam.. Nó biết no biết đói biết đòi hỏi biết hưởng thụ hạnh phúc

đọc được những dòng này của 1 con bạn ....thấy rằng chính mình và nhiều người cũng nhiều khi băn khoăn ..

đặc biệt là con gái ..nhiều khi cảm nhận được nhiều thứ nhưng vẫn sợ mình hiểu nhầm ..
vậy, có nên chờ hay ko?:-@
Cái này có lẽ còn tùy từng người! Em cũng hok bix là nên chờ hay ... :"> :">

fruit NHO

Active Member
Chẳng biết ....nhưng là chị thì chị ko bao giờ nói trước
còn chờ hay ko thì ...tùy vào lúc đấy có kiên nhẫn ko :D

fruit NHO

Active Member
à ....tớ có đứa bạn í ì í ....được gần 4 năm ..
vẫn xưng tớ ấy ...ko đổi dù bất cứ status của 2 đứa thay đổi thế nào ...

cũng có 1 đứa ...3 năm ...vẫn mày tao :D

thực ra thì như thế cũng vui muh ^^

Handball

Member
Mọi người, cho em hỏi chút. Nếu mình cảm thấy cần người ta như cần không khí vậy, tức là sự hiện diện của người ta ko làm mình để ý, nhưng khi thiếu nó thì lại ko thể sống dc. Mình biết là mình rất cần người ta, ở bên người ta thấy rất tin tưởng, và bình yên. Biết rằng bất kỳ lúc nào , mình cũng có thể gục đầu vào người ta khóc ngon lành, biết rằng người ta là người duy nhất, hiểu rõ mình nhất, và mình cũng vậy. Và ngoài hai đứa ra, chẳng thể có một người khác làm 1 trong 2 đứa gần gũi hơn thế, tin tưởng hơn thế, và nhất là , thấy " cần nhau" hơn thế.
Như thế, có phải là tình yêu ko ?

rikku

Active Member
không. thời buổi nam nữ bình quyền. nhất là đầy thằng con trai nhát, thì tới lượt con gái thôi.

avantasia88

Member
Sống là để hưởng thụ !
Nghĩ nhiều quá đau đầu :-"
Tốt nhất là chẳng nghĩ gì cả
Bao h yêu thì nó sẽ tự đến :)

fruit NHO

Active Member
Mọi người, cho em hỏi chút. Nếu mình cảm thấy cần người ta như cần không khí vậy, tức là sự hiện diện của người ta ko làm mình để ý, nhưng khi thiếu nó thì lại ko thể sống dc. Mình biết là mình rất cần người ta, ở bên người ta thấy rất tin tưởng, và bình yên. Biết rằng bất kỳ lúc nào , mình cũng có thể gục đầu vào người ta khóc ngon lành, biết rằng người ta là người duy nhất, hiểu rõ mình nhất, và mình cũng vậy. Và ngoài hai đứa ra, chẳng thể có một người khác làm 1 trong 2 đứa gần gũi hơn thế, tin tưởng hơn thế, và nhất là , thấy " cần nhau" hơn thế.
Như thế, có phải là tình yêu ko ?
theo chị thì ko em ạ
chị cũng có 1 ng bạn như thế
nhưng chị ko thể yêu :D

Me too! Em và con gái em đó, cũng vậy thui, nhưng là tôn trọng lẫn nhau chị à! Như vậy thì mới có thể có đc 1 tình bạn lâu bền mà! Đã từng sai 1 lần, bi h ko sai lần 2 đâu:p

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000