cần làm gì để cho 1 ty luôn bền vững???

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: có phải bạn luôn tự trách mình là kô đc may mắn trong ty? cũng có thể bạn luôn tự trách người ấy kô nghĩ đến mình tôi hiểu những điều đó vì tôi cũng từng như vậy????nhưng bạn à trong cuộc sồng kô phải cái gì mình muốn là có bạn phải thực tế 1 chút mọi việc kô như bạn nghĩ vì cuộc sống có lí lẽ riêng của nó nó ko thể chiều những điều vô lí của bạn đc
thông cảm có lẽ là điều mà ít chúng ta nghĩ đến ty cũng rạn nứt bản thân bạn nên tự hỏi bạn đã làm gì cho ty của mình hơn là ngồi trách móc và bạn sẽ thành công tin tôi đi
có ai phản bác kô?????????????????????//// :rolleyes: :blink: :blink: :blink: :blink: :blink:

HÌ.............Chip chưa bao giờ trách người ta không nghĩ đến mình.......chỉ trách sao mình cứ hay nghĩ đến người ta thui :rolleyes: ......
Tất nhiên ta đừng nên mơ mộng nhìu làm gì...................nhưng đôi lúc..................thực tế lại khiến con người ta suy nghĩ bi quan hơn..........( mà theo suy nghĩ của riêng tui thì như thía mau già :lol: :lol: ).............
Cuộc sống không thể chiều theo những điều vô lý của chúng ta..............nhưng nó lại cho chúng ta cái quyền được hy vọng vào những điều vô lý đó............. :unsure: ..............
Có phải chỉ cần mình thật lòng yêu người ta là tình yêu sẽ bền vững được đâu.................cái gì nó cũng phải xuất phát từ hai phía cơ..................Dù cho ta có làm đc nhiều thứ cho tình yêu của mình hơn là ngồi trách móc đi nữa thì................chẳng ai dám chắc tình yêu của mình sẽ được như mong muốn.....................bởi đôi khi những việc ta làm trở nên vô nghĩa.......................bởi đôi khi cuộc sống rắc rối hơn chúng ta tưởng..............bởi tình yêu đòi hỏi nhiều hơn những gì ta cố gắng đạt được.............và còn bởi nhiều lý do nữa
Những câu hỏi về tình yêu luôn khó trả lời thế đấy.........................liệu như thế này có gọi là phản bác không nhỉ :rolleyes: :rolleyes: :lol: :lol:

thật là xúc động đó nhưng mà cũng thật suy nghĩ ty đó xưa nay luôn là 1 con dao hai lưỡi nó làm cho người ta hạnh phúc thì cũng làm cho cn đau khổ chán nhỉ giá gì mà tui ngán nhất là chuyện tay ba thế mới khổ rùi còn có kiểu ty cùng giới nữa chứ nghỉ tới là tui thấy lạnh hihiihihihhiihihihih tưởng tượng cảnh mình nằm ngủ ôm 1 đứa cùng giới rùi hôn nó như vợ chồng thì thấy ghê ghê ấy nhưng mà thực tế cũng có những trường hợp như thế

trinhtung

Member
:: khạc khạc ::

Yêu là mật ngọt ...
Hôn nhân thì vỡ mật ..

Do cả hai đều có một từ "mật" do đó, chúng ta nên chân thật ....
khạc khạc, kiếm vài con ong mật .... rùi chung lưng đấu cật ... thế là sướng thật ..
:lol:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Trong TY, cả 2 người đều phải luôn thông cảm cho nhau, phải luôn trao đổi suy nghĩ, phải nói chuyện nhiều với nhau để ra vấn đề và để hiểu nhau hơn... Mình nói nghe có vẻ "sách vở" quá, nhưng đấy là sự thật, vì 1 khi đã không còn thoải mái nói với nhau suy nghĩ của mình nữa, có nghĩa là 2 người đã trở nên khách sáo với nhau, mà 1 khi đã khách sáo rồi thì không còn tin tưởng vào nhau hoàn toàn nữa... Mặc dù trong lòng mình vẫn nghĩ là vẫn yêu, vẫn tin, nhưng trong tiềm thức, 2 người đã dần dần xa nhau, và rồi..........

Nhưng gì thì gì, đấu tranh cho TY của mình thì nói chung gian khổ lắm, nhiều lúc nó không chỉ kéo dài hàng ngày, mà nó kéo dài hàng tuần, hàng tháng, có lúc còn hàng năm (nhưng trường hợp hàng năm có lẽ là chuyện lâu dài rồi..)... Mình phải cố hết sức và bằng mọi cách để giữ lấy nó... Nhưng khi mình đã hết sức, hết cách rồi, thì mình mới đành phải buông thả nó... mà lúc đó mình sẽ không còn phải ân hận nữa vì mình đã cố hết mình....
Mà khi đấu tranh thì cả 2 cùng phải giúp nhau, cùng nhau tìm ra giải pháp tốt nhất cho 2 đứa, chứ đừng ngồi trách nhau nữa... cũng chẳng giải quyết được gì cả... chỉ càng làm rạn nứt thôi.....

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000