Bạn có quá nhạy cảm với giác quan thứ 6 ?

ark

Active Member
--------------------------------------------------------------------------------

1. Hỏi chuyện về cái đồng hồ báo thức nhà bạn:
a ) Mặc kệ, nó cứ kêu còn tui vẫn ngủ khò.
b ) Thỉnh thoảng tui có thức giấc trước khi chuông đồng hồ reo.
c ) Tui ko quen sử dụng đồng hồ báo thức vì tui có thể thức dậy bất kỳ lúc nào tui muốn

2. Còn về chuyện bói bài Tây?
a ) Tui thường chơi tiến lên với lũ bạn lúc rãnh.
b ) Tui thấy bói bài có nhiều cái đúng lắm.
c ) Tài bói bài của tui hơi bị "xịn" à nghen!

3. Bạn có bao giờ "đụng" ý tưởng với một ai đó chưa??
a ) Chỉ khi tụi bạn tui nhai đi nhai lại nhiều lần một vấn đề.
b ) Tui va đứa bạn thỉnh thoảng cũng "đụng" côm cốp.
c ) Tui có khả năng đoán biết suy nghĩ của người khác tương đối tốt. Vì vậy rất ít khi bị "đụng"

4. Bạn có thường linh cảm đúng 1 chuyện gì đó sắp xảy ra?
a ) Làm sao có chuyện hoang đường đó được!
b ) Đôi khi tui gặp một vài tiên đoán trong giẫc mơ.
c ) Trước khi làm bài trắc nghiệm này, tui doán thế nào cũng có người hỏi câu này.

5. Cách bạn thường quyết định các vấn đề?
a ) Tui suy xét rất cẩn thận, cân nhắc cái được cái mất một cách kỹ càng
b ) Tui thường quyết định theo lý trí.
c ) Bản năng của tui có những quyết định đúng hơn cả.

6. Bạn đã từng có cảm giác thân quen với một ai đó ngay từ cái nhìn đầu tiên?
a ) Đây có phải là trong phim Hàn Quốc đâu. Lãng mạn quá!
b ) Thỉnh thoảng, nhưng những mối quan hệ đó chẳng đi đến đâu cả.
c ) Tui và thằng bạn thân đã quen nhau theo cách này đấy.

Chuyển đến tiết mục cộng điểm nà ! 1 điểm cho mỗi câu trả lời a, 2 điểm cho mỗi câu b, và 3 điểm cho mỗi câu c.

ark

Active Member
Giải mã...

*-* Từ 6-9 điểm:
Bạn quá nhạy cảm với những vấn đề liên quan đến... tài chính và nhìn nhận mọi việc cẩn thận như chơi xếp hình. Cho dù Thượng Đế có ưu ái tặng bạn con mắt thứ Ba thì bạn cũng tìm cách để "xóa sổ" nó. Tính bạn ưu độc lập. Bạn thường che giấu những cảm xúc mà theo bạn, chúng có thể làm bạn bị "bốc hơi" trong mắt mọi người. Này, sao ko thử làm cuộc sống thoải mái và nhẹ nhàng hơn bằng cách thay đổi 1 vài thói quen cố hữu như: mặc thử 1 màu áo mới hoặc đi học theo một lộ trình khác nhỉ !?

*-* Từ 10-14 điểm:
Có thể bạn vẫn còn nặng đầu óc mê tín đó nha! Chắc chắn là bạn ăn kiêng trước ngày thi, hoặc khi sáng bước chân ra đường , bạn vã mồ hôi hột vì "trót" gặp... bà bầu ! Bây giờ đã sang thế kỷ 21 rồi, đừng nên tin vào những điều mê tín quá ! (miễn cưỡng tin chút chút thui ! đủ xài ời ! )

*-* Từ 15-18 điểm:
Bạn đã biết từ lâu về khả năng này của bạn rồi phải ko nhỉ !? Nhiều khi, mọi người ko tài nào hiểu nổi tại sao bạn có những quyết định lạ lùng. Nhưng cuối cùng, ai cũng nhận thấy đó là quyết định sáng suốt nhất, và bạn cũng chẳng hiểu tại sao lúc đó bạn lại đánh liều quyết định như thế. Vậy kết quả là gì? Thế mạnh về cảm nhận của bạn là có thật, song bạv ko nên lạm dụng và tin tưởng vào nó quá. Trước những điều quan trọng, hãy suy xét thật kỹ trước khi quyết định. Dù sao thì sự tự chủ của bản thân mỗi người vẫn là mạnh mẽ và đúng đắn nhất, phải ko nhỉ !!??

Napster

Thành viên danh dự
*-* Từ 6-9 điểm:
Bạn quá nhạy cảm với những vấn đề liên quan đến... tài chính và nhìn nhận mọi việc cẩn thận như chơi xếp hình. Cho dù Thượng Đế có ưu ái tặng bạn con mắt thứ Ba thì bạn cũng tìm cách để "xóa sổ" nó. Tính bạn ưu độc lập. Bạn thường che giấu những cảm xúc mà theo bạn, chúng có thể làm bạn bị "bốc hơi" trong mắt mọi người. Này, sao ko thử làm cuộc sống thoải mái và nhẹ nhàng hơn bằng cách thay đổi 1 vài thói quen cố hữu như: mặc thử 1 màu áo mới hoặc đi học theo một lộ trình khác nhỉ !?
Ay dà. Cũng đúng đấy chứ. Mình ít khi tin vào bói toán :D

rikku

Active Member
1. Hỏi chuyện về cái đồng hồ báo thức nhà bạn:
a ) Mặc kệ, nó cứ kêu còn tui vẫn ngủ khò.
b ) Thỉnh thoảng tui có thức giấc trước khi chuông đồng hồ reo.
c ) Tui ko quen sử dụng đồng hồ báo thức vì tui có thể thức dậy bất kỳ lúc nào tui muốn
=> tôi ko dùng đồng hồ báo thức nhưng cũng chẳng thể dậy vào lúc tôi muốn; lúc tôi muốn có thể là 9h kia =))
chả biết chọn cái nào; thôi thì "c" vậy :D
2. Còn về chuyện bói bài Tây?
a ) Tui thường chơi tiến lên với lũ bạn lúc rãnh.
b ) Tui thấy bói bài có nhiều cái đúng lắm.
c ) Tài bói bài của tui hơi bị "xịn" à nghen!
không bao giờ tin. Và cũng chẳng chơi trò này.
Tạm thời chọn "a"
3. Bạn có bao giờ "đụng" ý tưởng với một ai đó chưa??
a ) Chỉ khi tụi bạn tui nhai đi nhai lại nhiều lần một vấn đề.
b ) Tui va đứa bạn thỉnh thoảng cũng "đụng" côm cốp.
c ) Tui có khả năng đoán biết suy nghĩ của người khác tương đối tốt. Vì vậy rất ít khi bị "đụng"
Cùng ý tưởng hơi khó chịu nhưng nếu coi đây là một thách thức, vì khi cùng ý tưởng mà thực hiện tốt hơn người khác mình sẽ thấy rất thích!
Tạm chọn "b"
4. Bạn có thường linh cảm đúng 1 chuyện gì đó sắp xảy ra?
a ) Làm sao có chuyện hoang đường đó được!
b ) Đôi khi tui gặp một vài tiên đoán trong giẫc mơ.
c ) Trước khi làm bài trắc nghiệm này, tui doán thế nào cũng có người hỏi câu này.
Cái này hả, tôi có thể tính toán, tư duy xem điều gì có thể xảy ra chứ không bao giờ linh cảm. Lần đầu tiên có thể tick vô tư cho cái bài trắc nghiệm này.
Chọn "a"
5. Cách bạn thường quyết định các vấn đề?
a ) Tui suy xét rất cẩn thận, cân nhắc cái được cái mất một cách kỹ càng
b ) Tui thường quyết định theo lý trí.
c ) Bản năng của tui có những quyết định đúng hơn cả.
"a", dĩ nhiên rồi.
6. Bạn đã từng có cảm giác thân quen với một ai đó ngay từ cái nhìn đầu tiên?
a ) Đây có phải là trong phim Hàn Quốc đâu. Lãng mạn quá!
b ) Thỉnh thoảng, nhưng những mối quan hệ đó chẳng đi đến đâu cả.
c ) Tui và thằng bạn thân đã quen nhau theo cách này đấy.
Ít nhất thì tôi cũng tin vào cái cảm giác ấy. hik, theo phép.. loại trừ; "a" sai, "b" sai; "c" không biết đúng sai thế nào, và chưa xảy ra => chọn "c" và hy vọng "c" sẽ xảy ra :D

Cộng: 11
*-* Từ 10-14 điểm:
Có thể bạn vẫn còn nặng đầu óc mê tín đó nha! Chắc chắn là bạn ăn kiêng trước ngày thi, hoặc khi sáng bước chân ra đường , bạn vã mồ hôi hột vì "trót" gặp... bà bầu ! Bây giờ đã sang thế kỷ 21 rồi, đừng nên tin vào những điều mê tín quá ! (miễn cưỡng tin chút chút thui ! đủ xài ời ! )
Sai một cách thậm tệ! Tôi làm cái trắc nghiệm này chủ yếu là ông gửi tới thôi ark ạ =)) Chứ còn riêng cái bài trắc nghiệm này đã là một điều mê tín rồi. Còn ai bảo tôi mê tín thì có vấn đề về đầu óc.

hik, cho dù đôi khi mình nặng về tình cảm nhưng đó là những góc "chỉ dành cho mình"; đối với mọi người lý trí vẫn là trên hết.
:D hiểu mình ai bằng mình :D

unni_x

Active Member
ark said:
*-* Từ 10-14 điểm:
uh, tin vào bói toán lắm :D

fruit NHO

Active Member
hix.....sai toét!!!!!tui toàn chọn b...nhưng mà chả đúng!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000