apocalyptica ...

22{Dsmbr

Nếu như ai đó mê mệt với genre instrumental rock thì chắc ko thể quên đc apocalyptica ... 4 cây cello làm nên 1 sự độc đáo riêng biệt ...
Cover những ca khúc bất hủ của metallica trong album plays metallica by four cellos , để lại rất nhiều ấn tượng độc đáo thay thế hẳn lead va` bass . Cá nhân em thì em lại thx những ca khúc feat cùng Linda Sundblad (cái faraway vol2 có dạo đêm nào em cũng cày :(( thx nhất cái câu don't you slip away from me it's you i live for ) Thế nhưng trong những bài apocal feat cùng với vocal # thì bittersweet la` bài để lại nhiều ấn tượng nhất đối với em :-s ...
mở đầu la` tiếng cello chậm rãi làm nền cho tiếng vocal trầm cất lên những câu hát đầu tiên
I'm giving up the ghost of love
endure the shadows cast on devotion

She is the one that I adore
Queen of my silent suffocation

Giọng bè qá trầm ấm làm nền cho vocal cực chuẩn ... Lyric cũng chỉ ngắn gọn

Bittersweet
I won't give up I'm possessed by her

I'm bearing a cross;she's turned into my curse

Break this bittersweet spell on me
lost in the arms of destiny

Bittersweet
i want you
i wont let you go
and I need you
Oh how I needed you

Nhưng có một cảm giác j` đó rất # lạ về tình yêu ... ngọt đắng ... va` lost in the arm of destiny :((

Ngoài ra farewell cũng rất tuyệt ... Còn ai nghe Apo cho em mở mang thêm với ạ :D

22{Dsmbr

em thấy tiếng cello thay cho lead cũng có cái hay ... nhg ma` cái tiếng mộc thì ko lẫn va`o đâu đc :-s
em thx fade to black với one :((

hinoga

Member
Em thấy nghe lead thật vẫn hay hơn vì thế mới đúng là heavy. Cái thể loại âm nhạc này thì thường chú ý đến nhạc là chính (trong đó solo là 1 phần không thể thiếu).
Mà cái bọn Apocalyptica hình như chỉ có 3 thằng đánh cello thôi mà :-/
Artist: Apocalyptica
Album: Plays Metallica by Four Cellos

1. Enter Sandman
2. Master Of Puppets
3. Harvester Of Sorrow
4. The Unforgiven
5. Sad But True
6. Creeping Death
7. Wherever I May Roam
8. Welcome Home (Sanitarium)

22{Dsmbr

hic hôm qa bạn j` d2 kêu la` apocalyptica ko đc xếp va`o instru rock vì đã la` rock thì phải có lead có bass có drum ... thế thì là thế na`o hả các bác :((

phongvan

Member
híc
cái việc xếp dòng phức tạp lắm
vd như Iron Maiden đc coi như sgk của heavy metal
thế mà vẫn có đứa tìm đc chỗ để IM k0 đc xếp vào rock
pó tay

phongvan

Member
nếu nói k0 có lead,bass .. thì k0 đc xếp vào rockthif mấy band chơi acoustic sẽ đc xếp vào đâu?
chưa kể gần đây Apocalyptica càng ngày càng thiên sang sức mạnh của heavy bỏ cái chất cello đi

phongvan

Member
chậc
theo album gần đây (mà chính xác là 2 cái em nghe) thì cho vào heavy metal (hay instrument heavy metal cũng đc)

APOCALYPTICA chơi thể loại Symphonic heavy metal
Apocalyptica được thành lập từ 4 thành viên theo học chuyên ngành Cello... nhưng niềm đam mê Rock- Metal đã đẩy đưa họ... Từ ban đầu cover lại một số bản Heavy metal nổi tiếng của Metallica (Nothing else matters, The Unforgiven, Enter Sandman...) với chỉ 4 cây cello...!! Đến nay với album thứ 5, mới nhất mang cùng tên (với những bản nhạc có lời, violon, trống, guitar điện...) Apocalyptica thật sự trở thành một tên tuổi đáng chú ý. Rất nhiều bàn cãi về âm nhạc của họ... chê bai... không thừa nhận... Nhưng Apocalyptica vẫn là tên tuổi (hay album :D ) xứng đáng dành cho những người yêu nhạc... những ai đam mê giai điệu êm ái, lãng mạn của cây cello... những ai đam mê những cung bậc trào dâng bốc lửa của Rock-Metal... và những ai đang yêu...

Trong đĩa này có bản "Bittersweet" thật tuyệt vời... một sự kết hợp hoàn hảo giữa những gì có thể gọi là "tréo ngoe" nhất... trầm tĩnh mà lay động... êm ái mà mãnh liệt... lãng mạn mà thô bạo... cay đắng nhưng ngọt ngào... "Bittersweet... I want you... and I need you..." một sự khao khát, một cõi mong chờ... và khi tiếng cello cất lên... tất cả như bay biến mất... nhường chỗ cho một nỗi niềm khổ đau bất tận (có ai yêu mà chẳng như vậy...)
Bìa album thứ 5 của band Apocalyptica nè : :D :D :D

22{Dsmbr

ở đâu ma` hay thế :)) em rất thx bittersweet với fade to black :-??
Nói chung là xếp va`o symphonic heavy metal cứ làm sao ý , như kiểu gộp chung mấy cái tính từ lại :)) em nghĩ đơn thuần nó chỉ la` heavy metal nhg thay vì drum với lead thì dùng cello ( instru ) nói chung la` nên suy nghĩ thoáng ra :-??

phongvan

Member
chú nghĩ thế đúng đấy
mà nghe Ap lead bằng cello nghe chất phết, k0 thiên về cổ điển vẫn giữ đc chất metal
ap kiểu bọn bond j j bên classic ah

22{Dsmbr

tại theo em cảm nhận thì symphonic nó phải mang 1 cái j` đấy hùng hồn , chất anh hùng ma` nó phải hoành hoành 1 tí ... chứ Ap chơi cảm jac thật chứ ko mang đc cái vẻ hoành của symphonic :-/ như kiểu so Ap với rhap ý , ko hiểu có đúng ko nữa :">:">:">

phongvan

Member
right
symphony cứ tưởng tượng là phải có cả 1 dàn giao hương violin,flute,... loạn hết cả lên cơ
chứ 4 chú cello k0 thể coi là symphony đc
ta cứ tạm gọi là phá cách đê

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000