Yêu là gì?

VoxPopuli

Member
Đây là 1 sự mâu thuẫn giữa 2 mặt đối lập (trích GDCD 10 B-) ) dẫn đến việc ng` đọc ko hiểu đc định nghĩa yêu của ng` viết là gì :-"
có nghĩa làmình nghĩ mình yêu 1 người, khi không còn k"yêu" được nữa thì bắt đầu thấy ghét, đó là iu
hỉu thế có đúng k nhỉ?8-}
hay là thế này: cứ fải iu rồi mới biết thế nào là iu

yêu là khi hết yêu bắt đầu ghét
=D> :)) em thấy cái này là đúng nhất nè :)) ;) ^^ càng đọc càng khó hiểu =)) mà càng khó hiểu thì càng là tình yêu mà :)) ^^
ai mà hiểu đc tình yêu chứng tỏ ko biết yêu ròai :"> :p :)) yêu là ko hiểu đc ^^ thì mới gọi là yêu chứ :"> ; chứ chẳng lẽ anh yêu em anh biết vì lý do gì .... >> đó đâu phải yêu :)) yêu là ko đc biết tại sao yêu cơ :X ^^

ai mà hiểu đc tình yêu chứng tỏ ko biết yêu ròai :"> :p :)) yêu là ko hiểu đc ^^ thì mới gọi là yêu chứ :"> ; chứ chẳng lẽ anh yêu em anh biết vì lý do gì .... >> đó đâu phải yêu :)) yêu là ko đc biết tại sao yêu cơ :X ^^
Woa,quả là chí lí =D> =D>
Nhưng nếu em yêu mà biết đc lí do mình yêu thì đó ko phải là ty thật lòng hả anh :( Nói thế thui để sau này bít đường ứng phó B-) chứ hiện tại thì : Tình yêu ui,mi là chi ;;) =))

:)) tình yêu ơi mi là chi =)) câu này có mấy nghĩa đấy cô em =)) chứ anh đọc ra 2 nghĩa rồi =)) =)) ^^
Đố ai định nghĩa đc chữ yêu :-w
Có khó gì đâu một buổi chiều
Nó chiếm hồn ta = nắng nhạt :">
Bằng mây nhè nhẹ gió hiu hiu :X

Note : chí lý thì vote 1 phiếu Bài hay đi cô em :p ^^

Hờ hờ,cái lão già này,hay nhẩy,muốn đây vote cho thì đưa xiền đây B-) Mà muốn đọc ra 2 nghĩa hay 10 nghĩa thì kệ B-) ,bài em em cứ viết >"< Rõ lẩn thẩn :|
* Mình ngây thơ,ko hiểu gì hết =)) =)) =))

VoxPopuli

Member
cho tôi yêu, 1 lần yêu em nhé
yêu em nhé, nụ tình, cánh hoa tàn
yêu em nhé, jọt nắng mới xuân sang
1 lần yêu: mơ cả đời băng já

cho tôi yêu jọt lệ rơi vội vã
cho tôi yêu ngực em căng ngày xanh
yêu em nhé, làn khói trắng mong manh
yêu 1 lần cho hồn tôi mãi hận..

@tú, vần: thế này có fải yêu k?

Em đã yêu đâu mà hiểu đc hả anh :"> À,nhắn anh 1 câu,tên em là Vân chứ ko phải là Vần TT__TT
Hì hì,theo mọi ng`em cũng có đôi lời :>

Dù cho mưa tôi xin đưa em đến cuối cuộc đời
Dù cho mây hay cho bão tố có kéo qua đây
Dù có gió có giá lạnh đầy,có tuyết bùn lầy,có lá vụn gầy
Dù sao,dù sao đi nữa tôi cũng yêu em
.......
Dù mai đây ai đưa em đi đến cuối cuộc đời
Dù cho em,em đang tâm xé,xé nát tim tôi
Dù có ước,có ước ngàn lời,có trách một đời,cũng đã muộn rồi
Tình ơi,dù sao đi nữa xin vẫn yêu em...

- " Niệm khúc cuối " của Ngô Thùy Miên TT__TT - bài hát đấy ạ --> hơi tối nghĩa >.<

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000