Xa rồi...

BlackDragon

Active Member
Vậy là kể từ giờ phút này , mình đã chính thức xa mái trường Chu Văn An ...

Buổi chia tay với lớp thật nhiều ý nghĩa , tất cả thành viên 12A4 đếu muốn để lại dấu ấn của mình , nào là dán "sao" vào mặt , rắc kim tuyến lên tóc , rồi còn đồng loạt lên "cướp" sân khấu .Sau đó lại là một buổi chia tây thật sự vui và cảm động , không có 1 giọt nước mà thay vào đó là tiếng cười tràn ngập...Nhưng từ nay sẽ chẳng thể được gặp nhau nữa ...

Vẫn còn quá nhiều điều muốn làm mà chưa thực hiện được , nhiều điều muốn nói mà chưa cất thành lời , nhưng giờ đã xa rồi..Và dù rằng , còn nhiều điều bất mãn với trường , với thầy cô , nhưng giờ đây mình lại chỉ muốn được học ở trường CVA mãi mãi ...Có những điều khi đang có thì ta không biết quý trọng nó , đến khi sắp mất thì lại thấy tiếc nuối...

Và cuối cùng , tôi muốn gửi đến tất cả những người bạn yêu quý ,dù là còn đang học Chu Văn An hay đã ra trường một lời vảm ơn chân thành nhất, hy vọng chúng ta sẽ còn gặp lại ;)

Tạm biệt...

Co be vo tu

Member
Xa rồi...bạn bè ơi, thầy cô ơi. Giá như mình trở lại hồi lớp 10 nhỉ, chăng biết đứa nào với đứa nào. Giờ chia tay thấy tự nhiên sao hẫng hụt thế.
Đời học sinh thật đẹp, thật ngây thơ.
Chỉ muốn mãi học dưới mái trương CVA.....ôi nhớ quá. :unsure:

sao ai cũng có buổi chia tay nhiều dấu ấn thế nhỉ
chả bù với lớp ta há há
có điều tui nói thật
nhớ thì về thăm ,đơn giản
nhớ bạn thì cứ tụ nghĩa đi uống ruợu là hết ngay
sắp thi rồi,lo học đi ông bạn
thi tốt nhé

Chia tay rồi sẽ có ngày gặp lại mà. Hợp rồi tan, tan rồi lại hợp. :p . Cứ lo cho hiện tại đã, đừng có xa xôi quá. Lãng mạn nhiều khi giết chết bản thân đó. :lol:

chipcom

Member
Thế mà nhanh thật đấy.
Chỉ còn hai năm học nữa thôi là chia tay bạn bè, trường lớp rùi.
Bi giờ cứ mong vào ĐH cho nhanh.
Nhưng đến lúc đấy rồi lại buồn.
Chán thật.

Cười lên đi dù cuộc đời đầy cách trở.
Trái đất tròn ta lại được gặp nhau.

unni_x

Active Member
:( Bi giờ ngồi nghĩ đến lúc chia tay, ôi, buồn quá, giá như mình mãi mãi là học sinh cấp 3, giá như thời gian không trôi nhanh :( Bây giờ Un đã học lớp 11 rùi, cũng chỉ còn 2 năm nữa thui, chia tay thì ai lại không buồn, nhưng lúc đó, mình lại cảm thấy hạnh phúc vì không bỏ phí thời gian bên bạn bè :)

chipcom

Member
Cứ nghĩ đến lúc chia tay lại muốn khóc.
Nước mắt làm cho người ta thấy mình thật yếu đuối.
Những lúc ấy mình mới thật là con người của mình.
A5 ơi! Chỉ còn 2 năm nữa thôi.
Rồi sẽ xa...
Xa mãi ...
Liệu mai này có còn nhớ đến nhau???

rikku

Active Member
cái trường mình đúng là cái nơi của khỉ (sozy các bác; ko phải là CVA)
cả trường bé tẹo được 22 cái phòng học; năm nay do khối 10 vào nhiều hơn k12 1 lớp nên phải giảm bớt 1 lớp của k11. x(
thế là cái cả k11 xôn xao cả hè, xem bị chia thế nào.. rùi thì lớp mình chia làm 2 ngả.
bây giờ sang lớp A thật đấy; oai thì oai thật đấy nhưng mà lớp D vẫn là những kỷ niệm thân thương..
may mà lớp cũng chỉ bị chia đôi.. có lớp bị tách làm 6,7 phần ..

omibecks

Chao` ban tu' . :) co' phải ấy học Chuyên Ngữ đúng không? thế ấy học chuyên ngữ công hay la` ban' công , hồi câp' 2 tui cũng học chuyên ngữ ma` ...công nhận la` trường mình be' nhưng làm gi` đến nỗi "của khỉ " lắm đâu..dù sao thi khi không học ở đó nữa mới thấy nhớ, bạn tui hòi câp' 2 hầu như vẫn còn học tiếp lên cấp 3 nhiều lắm :D

chipcom

Member
Sắp vào năm học mới rùi.
Lớp mình cũng có mấy đứa thi chuyển lớp.
Không hiểu bọn nó thi cử như thế nào nữa.
Buồn thật!
không bít năm tới sẽ như thế nào đây???

chipcom

Member
Thôi cổ động bọn nó tham gia làm quái gì.
Không cẩn thận lại thành phản tác dụng thì chết.
Chúng nó nghe không nghe lại phá thì méo mặt mà cười. :)
Hoạt động thì phải trên tinh thần tự nguyện chứ.
Đứa nào muốn mình bị ép buộc đâu.
Cứ ép quá thì chúng nó lại quậy đấy.

rikku

Active Member
omibecks said:
Chao` ban tu' . :) co' phải ấy học Chuyên Ngữ đúng không? thế ấy học chuyên ngữ công hay la` ban' công , hồi câp' 2 tui cũng học chuyên ngữ ma` ...công nhận la` trường mình be' nhưng làm gi` đến nỗi "của khỉ " lắm đâu..dù sao thi khi không học ở đó nữa mới thấy nhớ, bạn tui hòi câp' 2 hầu như vẫn còn học tiếp lên cấp 3 nhiều lắm :D
cấp II tớ ko học chuyên ngữ. á chết lô mô nô xốp chứ ;)) tớ học trường công lập :) khổ, cái trường đó ko có cấp II

ChiE

TẠM BIỆT
Giờ chia tay đã đến, bạn ơi
Mới đây thôi ta còn với nhau
Giờ chia tay đã đến, bạn ơi
Mới hôm qua ta cùng với nhau
Tay trong tay vai sát vai ta chung đường
Này bạn thân ơi, giờ này chia tay và xin nhớ
Trong tim ta luôn khắc ghi bao kỉ niệm
Dù thời gian trôi, dù nhiều ngăn cách
Và xin nhớ nhau từ đây

Bước trên đường bạn hiền ơi xin nhớ
Nơi xa ấy chắc sẽ ko gặp nhau
Ta luôn nhớ mãi mãi ko hề phai
Ko bao giờ quên hình bóng nhau
Vẫy tay chào bạn hiền ơi xin chúc
Môi muốn nói mấp máy ko thành câu
Thôi xin chúc mãi mãi luôn thành công
Luôn yêu đời trên đường sắp đi...luôn bình an

Đây là bài mà lớp tôi đã hát trong buổi chia tay...hôm đó chúng tôi đi chơi từ sáng đến tối muộn ( 10h )...cả 1 ngày đi chơi như thế chúng tôi đã rút ra được bao nhiêu kinh nghiệm để đời...đừng đánh mất những kỉ niệm đẹp đẽ của buổi chia tay .Và vì tôi là người đã từng trải qua cuộc chia tay năm cấp 3 này,nên tôi muốn khuyên các bạn lớp sau : hiện giờ các bạn có thể vẫn còn giữ 1 khoảng cách nào đó, hãy làm 1 điều gì đó để cái khoảng cách đó ngắn lại đi...nếu ko bạn sẽ cảm thấy hối tiếc khi phải xa với những người bạn đó đấy.........Ngày trước tôi là 1 người cũng dễ gần nhưng khó chơi, vì tính tôi thay đổi liên tục, đang cười vui vẻ với bạn bè có thể quay quắt 180 độ sang cáu kỉnh được ngay nên trong lớp nói chuyện thì với ai tôi cũng nói nhưng chơi được thì là cả 1 vấn đề....Nhưng rồi đến cuối năm tôi đã viết vào lưu bút của lớp trưởng là tôi cảm thấy mình là người thừa của lớp...và mọi người đã trách tôi,đến lúc đó tôi mới biết tôi đã được mọi người là bạn từ khi nào ko hay...đến lúc đó tôi cảm thấy hối hận lắm, tại sao mình có thể nói những từ đó được.Và nhân buổi chia tay , tôi đã xin lỗi những người bạn của tôi ...........và sự hối tiếc trong tôi dâng trào........tại sao ngày trước mình ko biết trân trọng những giờ phút ở bên cạnh bạn bè để giờ đây ngồi hối tiếc ?................bạn đừng như tôi...hãy trân trọng những giờ phút ở bên những người bạn học cấp 3............. :9 :(( /:)

unni_x

Active Member
Bài hát trên chính là bài mà mọi người cùng hát khi ở ga Huế :)
---------------------
Cái hôm chia tay ở Huế buồn thật :( Cả lũ hát hò đủ thứ, rùi lại khóc huhu T_T Ước gì cho thời gian trở lại, để mình có thể cùng sống với mọi người những ngày tuyệt đẹp như vậy :)
Nhớ lúc tàu đến, cả lũ khóc không muốn đi :( , lúc ra sân ga, bảo vệ đóng cổng tắt hết đèn trong phòng chờ đi, các bạn QHH và Lê Hồng Phong vẫn đứng xúm lại chỗ cái cửa sổ, đập cửa, gọi vọng ra :(
Nhớ lắm, nhớ lắm ......

Cái gì cũng phải có hồi kết của nó, ngay cả cuộc đời con người cũng như vậy thui. Điều quan trọng là hãy sống hết mình, hãy sống thật với con người cua mình, để rồi khi nhìn lại, ta không phải thấy nuối tiếc gì nữa. Kỷ niệm luôn chỉ là những kỷ niệm mà thôi. Đừng để kỷ niệm lấn át hết con người, tâm trí chúng ta. Hãy nhìn vào thực tại, nhìn tới tương lai. Còn nhiều điều đang chờ đón chúng ta ở phía trước.

chipcom

Member
Nghĩ làm gì???
Anh Minh <saodem ý mà> đã từng nói
Cười lên đi dù cuộc đời đầy cách trở
Trái đất tròn rồi lại được gặp nhau

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000