What the hell ?

Hix, đến là xui + dở hơi, cứ hum nào được internet lại mất soundcard, hum nào có soundcard thì lại mất internet ---> what the hell ? Plz, help me :-(, soundcard hông biết gi` --->thỉnh giáo pa` kon cô bác ;-)

Thực ra máy vừa nâng cấp tháng 11 năm ngoái, lúc đầu sound vẫn chạy ngon, nhưng về sau thì nó mất :D , nó cứ báo là không có sound device. Mấy lần trước chỉ cần cài lại phần mềm C-Media trong máy là nó lại chạy sound ngon ơ, nhưng bây h không thấy phần mềm đấy nữa :-( , thế là chịu chết, đã 4 tháng không có sound rùi, chẳng dc xem phim :-( , có khả năng nào là phích cắm hay cái gì bị lỏng hông :D

P/s : window 2000

Vào trang này mà down Driver của SoundCard : http://list.driverguide.com/list/index.html.
Nếu là Card Sound rời , nghĩa là ko phải On trên Main thì lấy Tovit' tháo nó ra , đọc cái chữ trên con chíp của nó rồi vào cái trang Web ở trên tìm hãng sản xuất cái Card Sound ấy down về.
Trang Web có hỏi mật khẩu truy nhập thì gõ vào :
login : driver
pass : all
Cứ thế mà down thui.

nhưng mà làm sao biết là soundcard ấy có rời hay không ?
anh Sơn, lần trước anh đến nhà em rồi, cái máy trên tâng 4 đó, anh có nhớ là loại gì không ?

Mà cái đống kia nhiều thế, làm sao mà biết nên chọn cái nào cho hợp ?

Plz, nhanh dùm em :D

Hừm, sau 1 hồi hì hục đăng nhập rồi thử các kiểu, nó không cho download, nó báo cái gì hâm hâm ý, khó chịu quá :-(

leanhtu

sound card là sào hả?. thế có chưa mà sào?.
Mà thử xem, có bị làm sao ko?.
Thử xem, nếu có vấn đề, thì phải lắp lại, hay đổi đi, nếu ko, thì làm sao ,mà Sào được?
Gia vị, cho Sào Cá, thì nhiều lằm, nhưng, chủ yếu, là, check lại món Cá.
haaaa

leanhtu said:
sound card là sào hả?. thế có chưa mà sào?.
Mà thử xem, có bị làm sao ko?.
Thử xem, nếu có vấn đề, thì phải lắp lại, hay đổi đi, nếu ko, thì làm sao ,mà Sào được?
Gia vị, cho Sào Cá, thì nhiều lằm, nhưng, chủ yếu, là, check lại món Cá.
haaaa
Bạn này văn cao ghê , toàn chơi món ăn thui. heheheh

Anh ko nhớ cái máy ấy đâu, nhưng nó là máy cũ. Em xem lại cái Cardsound nhé, nếu nó có bắt vít thì nó là Card rời , em tháo ra nhìn xem nó tên là gì , của hãng nào rùi nhắn lại cho anh. Anh tìm Driver cho mà cài lại , thế nhé. :) L-)

Nhưng làm sao xem được nó là rời hay không rời, :-(, nó nằm ở đâu, còn nếu không phải là rời thì nằm ở đâu trên máy, đại loại là làm sao biết nó là rời hay không rời ???

Trùi, ko để ý hả em. Nó có 3 cái lỗ để mình cắm heaphone hoặc loa này , thì em mở lắp của thùng máy ra , rùi nhìn ra đằng sau thùng máy xem thấy cái nào có 3 hoặc 4 lỗ thì nó là Card Sound. Tiếp đó là xem nó có bắt vít hay ko , nếu có vít ==> rời , ko bắt vít ==> On trên Main, thế thui.
Câu bài như này sướng nhể , rất đúng mục đích nữa chứ.......... hiihihih

Thì em vừa hùng hục coi đây, mấy cái lỗ đó đó nối liền với 1 cái mảnh màu xanh xanh gì gì đó ( không thấy có cái vít nào hết để mở ) , vì sợ tốn công sức nên soi = được cái mảnh màu xanh ấy xem nó có cái gi`
Mặt trên:ISC Han 136 ( cái nè nằm trong 1 mẩu giấy được vít chữ thường ), cái nè được in trên cái mặt xanh xanh : QC PASSED

Mặt dưới ( không nhìn thấy ): trên mặt màu xanh ghi :
4 channel
AC-3
Model : DS90

Trên chip ( chip có phải là cái miếng đen đen hình vuông hông ? Nếu đúng thì may ) ghi:
C3DX
HPS56
CMI8738/PCISX
HRTF AudioCom
MSG99-OB7B
0029UGGB-A

TRên cái miếng xanh xanh ấy chỉ có ngần này chứ thôi, mong là nó có ích :(

hohoho, thế mà ko cho anh biết sớm. Khẳng định nhé : đó là Card ON , nghĩa là dính luôn trên Main. Rùi , việc tiếp theo là em hỏi bố em xem còn giữ cái đĩa cài của cái Main đó ko. Nếu còn thì mang ra cài lại , Win 2000 nó sẽ tự Seach cho em cái Sound đó. Còn mất rùi thì em tìm lại trong phần Setup, tìm đến Audio của ổ D xem có ko.
Khổ thân , soi hết chữ của cái miếng ấy làm gì cho mệt.
Thế nhé.

Anh Sơn này, bạn em vừa tra thử mấy trang web thì nó cho biết là cần cái device
Device: Video Adapters
Manufacturer: OPTi
Operating System(s): Windows 98SE
Windows ME
Windows 2000
Windows XP
Windows NT 4.0
Windows 95a (osr1)
Windows 98
Windows 95b or higher (osr2)
Model: CMI8738/C3DX PCI Audio Device
File name: 8738w9x1.93acupd.zip

đây là cái trang mà lúc nãy anh đưa cho em, nhưng mà lập account mãi không được, cái login của anh cũng không đúng nên nó không cho download

Mà máy nhà em nó không cho cài đặt bất cứ 1 chương trình nào cả, nó thông báo là
16 bit Windows Subsystem:
C:\WINNT\SYSTEM32\AUTOEXEC.NT. The system file is not suitable for running MS-DOS and Microsoft Windows application. Choose 'Close' to terminate the application.
Cả hai cái nut Close và Ignore đấy, bấm vào đều chẳng ra tiếp cái gì cả :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000