Việt Nam vẫn có thể vào vòng trong Tiger Cup...

Nghe báo chí nói nếu Lào thắng Sing thì VN sẽ được vào vòng trong. Nhưng thực ra, nếu Sing chỉ cần hòa 1 trong hai trận còn lại với Cambodia hoặc Laos thì VN vẫn có thể vào vòng trong. Điều ấy đâu phải quá xa vời...
Tuy VN đá không ngửi nổi, huần luyện viên đã từ chức, nhưng nếu được vào vòng trong, mình vẫn cổ vũ nhiệt tình....
Hope for VN!

lexuscva

Member
nói chung trận thua Indo, VIệt Nam cũng cố gắng nhiều, nhưng mà đấu pháp sai lầm, thêm nữa thủ môn bên kia hay quá, mình sút nhu điên mà không vào...
Hy vọng vào vòng sau thì chắc là hết , nhưng nói chung vẫn ủng hộ tuyển VN =D> =D>

ngothutra

Member
Việt Nam vô ...........ịch!

Nhưng dù thế nào đi nữa thì vẫn ủng hộ đội tuyển Việt Nam vì màu cờ sắc áo.

" Tôi yêu bóng đá từ khi còn ấu thơ
Tôi mơ thấy giấc mơ những khung thành tan vỡ
Ra sân tôi đă quên chính tôi rồi bạn ơi
Quả bóng bay lên, trái tim tôi không nằm yên...."
Tôi yêu bóng đá - Trần Tiến

hatovica

Member
Mọi người đừng mất niềm tin nhanh chóng như vậy! Hãy thử nhớ lại Sea Games ở Indonexia coi, nếu tui nhớ ko lầm thì hoàn cảnh của VN khi đó cũng tương tự như bây giờ: Có nghĩa là VN sẽ chỉ vào bán kết nếu Lào cầm hòa được Malaysia. Điều đó ngày ấy tuởng như vô vọng, nhưng rốt cuộc những gì đội tuyển Lào đã làm được còn hơn cả những gì mà chúng ta mong đợi. Bàn thắng của Keolakhon (ko biết viết đúng ko nữa) ở phút thứ 89 đã mang lại chiến thắng cho đổi tuyển Lào và VN giành vé vào bán kết!

Bản thân cá nhân tôi cũng ko dám mong 1 điều tuơng tự có thể lặp lại, nhưng... chẳng mất gì nếu bạn đặt niềm tin vào tuyển VN, đặt niềm tin vào nhưng điều kỳ diệu có thể xảy ra, phải không các bạn?

Dù sao đi chăng nữa, VN vẫn mãi sẽ là nhà vô địch trong lòng những ai yêu mến tuyển VN - đứa con tinh thần của đất Việt!

Sing hòa 1 trong hai trận tới là điều không phải là không tưởng. Thế sao mình không tưởng tượng phát nhểy... Đi đâu cũng nghe người ta chửi đội bóng...ít ra thì cũng phải cổ vũ đến khi nào loại thì thôi chứ. Đến Lào còn có cơ hội vào cơ mà: thắng Sing, hòa VN, lol :D... Hy vọng đi mọi người...

ngothutra

Member
Lào đã thua Sinh và tất cả hi vọng của chúng ta đã hết. Tiếc thay HLV và các cầu thủ, những người ngồi trên cùng 1 con thuyền nhưng không nhìn về cùng một hướng. Chúng ta sẽ xây dựng lại đội tuyển nhưng bắt đầu từ đâu đây hay là vẫn với truyền thống thay HLV như thay áo?

ngothutra

Member
Bóng đá khu vực xuống dốc mất rồi :cool: Mà vướng mắc ở chỗ nào mà đội tuyển VN vẫn chỉ dậm chân tại chỗ mà chả tiến bộ lên được tẹo nào nhỉ I-)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đội tuyển VN thay không biết bao nhiêu HLV rùi nhỉ...
Có 1 lần, khi đội VN được ông HLV người Áo huấn luyện, đội có sang Áo tập và mình có cơ hội nói chuyện và tâm sự với các cầu thủ... Nói chung, mình thấy các cầu thủ ai cũng cởi mở và vui vẻ lắm, nói chuyện rất thoải mái...
Nhưng mọi người biết là các cầu thủ kêu gì không? THIẾU ĂN!!!!! Đá bóng mệt như thế, mà cả đội toàn ăn mì ăn liền :) (những món ăn của Tây thì không ăn được, vì không quen). Nói thật là món ăn của Tây có nhiều kiểu món, chứ có phải món nào cũng không ăn được đâu. Nếu thử ăn đúng "chính hiệu" thì có lẽ chẳng ai sẽ còn nói là "không ăn được" nữa cả...
Và các cầu thủ còn kêu ca nhiều thứ khác nữa, mình cũng chẳng tiện kể... Nói chung là nếu không thay đổi thì bóng đá VN cũng chỉ đến thế thôi, thay HLV nào cũng thế thôi...

hatovica

Member
Pham Vu Ngoc Ha said:
Có 1 lần, khi đội VN được ông HLV người Áo huấn luyện, đội có sang Áo tập và mình có cơ hội nói chuyện và tâm sự với các cầu thủ... Nói chung, mình thấy các cầu thủ ai cũng cởi mở và vui vẻ lắm, nói chuyện rất thoải mái...
Ui chị Hà suớng thế, được nói chuyenj với cầu thủ cơ ah??? Em mong VN mình sẽ có HLV người Canada, rồi đưa đội tuyển sang đây tập huấn, hehe...

VN bị loại rồi, buồn quá, nhưng sẽ mãi không mất niềm tin.... :) :) :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000