văn học thời nay

Hoc van o truong minh ha, co Mai day la hay nhat, co co cach hoi bai khien hoc sinh phai dong nao , tu do ma co nhung y van chua he co trong sach, rat hay, nhung ma hoc khong can than thi 4-5 diem la chuyen thuong, nhat la cac bai kiem tra 15 phut, 5 phut hoac 10 phut

So thi so that day nhung ai cung phai cong nhan la 'co day hay dung khong, ai ma dduoc hoc van co Mai la mot dieu may man day, co ma tan dung. Dac biet co thich nhung y kien moi day, neu co thi cu noi, neu ngai thi noi rieng voi co vao gio nghi cung duoc

td4

Member
tôi thấy học cô Tuyết hay lắm.mặc dù ko học cô chính thức nhưng mỗi lần đi học đội tuyển ngồi nghe cô giảng cung hay.tôi thích cô nhất trong ba cô dạy chuyên văn vì cô dạy biểu cảm lắm.rất thú vị!!!!!
cô Toàn giảng về Chế Lan Viên cũng rất hay.Cô Mai thi tôi chưa học còn co Nguyệt thì được học môt lần hồi lớp 10,thực sự là ko thích cô lắm,chả hiểu tại sao :(

Nhung vit

Member
<!--QuoteBegin-td4+Dec 26 2003, 08:32 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (td4 @ Dec 26 2003, 08:32 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> tôi thấy học cô Tuyết hay lắm.mặc dù ko học cô chính thức nhưng mỗi lần đi học đội tuyển ngồi nghe cô giảng cung hay.tôi thích cô nhất trong ba cô dạy chuyên văn vì cô dạy biểu cảm lắm.rất thú vị!!!!!
cô Toàn giảng về Chế Lan Viên cũng rất hay.Cô Mai thi tôi chưa học còn co Nguyệt thì được học môt lần hồi lớp 10,thực sự là ko thích cô lắm,chả hiểu tại sao :( [/b][/quote]
:lol: , ơ bạn Tuấn, bạn o vào chỗ buôn lớp mình a`
:angry: :angry:

--------------------
Văn thầy Hồi dạy là hay nhất

--------------------
ngày xưa hình như mình chẳng đi học đội tuyển lần nào nên chẳng cảm thụ dc cô nào ra hồn
---
học mỗi cô Hương o lớp thì toàn nói chuyện :( :) :)

teddybear

Member
Đúng rui`,cô Tuyết dạy cũng hay,tui cũng đi học đội tuyển và được nghe cô giảng nhưng hình như hơi có một cái gì đó không thật (chỉ là cảm nhận của tớ thôi nhé)
Chị Nhung ôi,hồi học thầy Hồi bồi dưỡng học sinh giỏi ý,tôi buồn ngủ kinh dị,hay đâu mà hay.
Có thầy Chu Văn Sơn dạy hay nhể,tui nghe thầy dạy mà phê luôn...,

td4

Member
teddy nói thế cũng đúng vì lúc cô Tuyết giảng cô ý cư như lên đồng ý :lol: :lol:(sory cô).hình như cô ý cũng chả để ý là có học sinh trước mặt hay ko nữa.nhưng để nhập được vai vào bài giảng như thế ko phải là dễ đâu teddy ạ:D
thầy Hồi tôi cũng học rồi (mấy năm chả hết),cũng thích lắm chứ chả thấy buồn ngủ gì cả.thầy Sơn thì cũng miễn chê luôn nhưng nghe thầy giảng hơi formal nên dễ bị nhàm.nhớ mãi hồi nghe thầy giảng Độc tiểu thanh kí ơ đội tuyển hồi lớp 10,rất phê.

ơ,mà túm lại ai học người nào thấy vào nhất thì thích người đó thôi chứ co gì lạ đâu mà phải bàn tán nhỉ.chuyển đề tài đi nào :huh: :huh:

Nhung vit

Member
chán thật
thì ra nhiều thầy cô dạy hay thế
ngày xưa thỉnh thoảng mình cũng gật gà cắp sách đi học
nhưng hôm thì buồn ngủ, hôm thì buôn dưa lê

---------------------
Thầy Hồi hay nhất , công nhận
---------------------
Thế mà vì hồi 12 hết duyên nợ với văn chương nên cũng bỏ lớp thầy Hồi

:( :( :( :( :(

teddybear

Member
Được học Văn hay nhỉ,bây giờ lên ĐH rồi,muốn ngồi lại những giờ học Văn như thế thì chẳng bao giờ có được.Buồn...
Uh,đúng rồi,hồi học đội tuyển Văn,thầy Sơn giảng so sánh ĐTTK với KGCND đúng k?Nghe phê nhỉ,bây giờ vẫn nhớ!!! :lol:

Sunrise

Dạy văn thì tùy cách cảm thụ mỗi người của người mà thích thôi...
Tớ học có 2 năm lại kô đi học đội tuyển... tớ chỉ thích thầy Cường dạy thôi... Phải cái hôm thầy dại Tôi yêu em của Puskin ở chuyên văn ấn tượng quá... không quên được... Cả 1 tiết.. thầy chỉ đọc được.... mỗi cái đề bài ....hic:D....Tôi yêu em :rolleyes:

mimanchi

Member
học văn hay chứ, công nhận cô Nguyệt dạy hay, mỗi tội ghê gớm thì chắc chỉ có học trò cưng Trần Mình Nguyệt đọ lại bằng, hahaha.

Chương trình Văn ở nhà dạy như vậy muốn cho học sinh của mình hiểu rộng về văn học nước nhà và văn học thế giới. Cũng có cái hay của nó, nếu muốn biết sâu hơn thì có thể học ở lớp chuyên, hoặc ai đam mê văn thực sự thì học lớp nào cũng vậy, hihi. Học nhiều môn như vậy mà môn nào cũng chuyên sâu có mà chết.
Ở nước ngoài họ được chọn môn mình ưa thích ngay từ khi còn ở trường cấp 3, nên những ai yêu thích văn học đều có cơ hội phát triển tài năng, một năm chỉ học dưới 5 tác phẩm tiêu biểu, nhưng học từ đầu đến cuối tác phẩm, mấy đứa bạn mimanchi lúc nào cũng có một quyển truyện ở trong cặp, viết vẽ các ý văn chằng chịt. Mimanchi thì chẳng tiêu hóa được :(

Cũng có cái dở là cách dạy văn ở nhà chẳng động viên và phát huy khả năng cảm thụ văn học của mỗi người, học bị thụ động nên nhiều học sinh cảm thấy chán. Đấy cũng tùy vào từng giáo viên. Chứ còn học cô Nguyệt trường mình thì khác, ví dụ như sau có 1 năm được cô đào tạo, trình độ "hóng hớt", "buôn bán các thể loại từ dưa lê đến quần áo" của mimanchi lên hẳn, hehee.

teddybear

Member
Ôi,Chi ơi là Chi,mày nói thế thì có phí cái công cô Nguyệt dạy dỗ mày 1 năm trời không cơ chứ.Tưởng sau một năm dưới sự dìu dắt của cô mày đã có một cái nhìn mới tươi sáng hơn về nền văn học nước nhà...chứ ai dè...hehehe :p :p
Tao nhớ có một lần cô Nguyệt yêu dấu của chúng ta đã phát hiện ra kiểu nói chuyện " tinh tế " của may` phải không???...
Kiểu dạy dỗ nặng về hình thức ở VN thì đâu phải chỉ trong môn Văn_điều cơ bản là tự chúng ta phải tìm thấy hứng thú mà học và cố gắng phát huy hết khả năng(nếu có)của mình thôi.
Tao là học sinh cưng của cô hồi nào hả mày...láo toét wá <_< :p

mimanchi

Member
uh, den bay gio tao cung hieu tao noi chuyen tinh te o cho nao nua, nhung ma tao phai cong nhan la hom day thang Tuat voi con Trau (Chau, nham hehhe) noi chuyen tinh te that, chung no ngoi to 2 voi to 4 noi chuyen voi nhau ma co lai mang tao o to 3, the moi hay chu lai. hehehe.
Chang qui may la gi, DAm san nhat, may la thu 2, hehehe

teddybear

Member
Mày cứ đùa,Thảo với T.Thắng, 2 học sinh cưng của cô thì mày vứt đi đâu hả con kia.Hehe,mày là trạm chuyển tiếp trung gian của bọn nó à???
Nhưng phải công nhận là cô Nguyệt dạy hay mà...Từ hồ cô dạy tao mới thấy hứng thú hơn với những tết Văn trên lớp hay ít ra là sợ cô gọi lên bảng đến nỗi không dám cả buồn ngủ nữa :lol:

<!--QuoteBegin-teddybear+Jan 6 2004, 09:52 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (teddybear @ Jan 6 2004, 09:52 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Được học Văn hay nhỉ,bây giờ lên ĐH rồi,muốn ngồi lại những giờ học Văn như thế thì chẳng bao giờ có được.Buồn...
Uh,đúng rồi,hồi học đội tuyển Văn,thầy Sơn giảng so sánh ĐTTK với KGCND đúng k?Nghe phê nhỉ,bây giờ vẫn nhớ!!! :lol: [/b][/quote]
hi hi nghe mọi người nói chuyện hay quá đi mất :lol:
teddy chắc bây giờ ko được học văn nên nhớ hả nhưng đó chẳng qua là "ko có thì thèm" thôi . tôi đang tiếp tục sự nghiệp văn chương đây nè . cũng chẳng thú vị lắm đâu. học văn thật sự mệt lắm dù phải công nhận là rất hay. ngày xưa mình học chỉ toàn là "cưỡi ngựa xem hoa" thôi. nhưng thầy dạy bọn tui môn văn học Trung Quốc hay lắm . phê lòi mắt luôn. :)
tui vẫn gặp thầy Sơn đấy trông thầy vẫn phong độ lắm.
.....................................................................................
thầy Hồi dạy văn rât hay . cảm thụ tuyệt vời
.....................................................................................
cô Tuyết dạy cũng hay . nghe cô đọc thơ Xuân Quỳnh cảm động lắm
cô Hoài Anh dạy rất chất . nói chuyện cũng rất hay :D

teddybear

Member
Hay quá, bạn học về Văn à? Thầy Sơn dạy văn hay nhỉ, mình thích thầy Sơn lắm ý, hihi, thần tượng đó.
Bạn sướng ghê...

<!--QuoteBegin-teddybear+Jun 3 2004, 10:40 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (teddybear @ Jun 3 2004, 10:40 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> mình thích thầy Sơn lắm ý, hihi, thần tượng đó.
Bạn sướng ghê... [/b][/quote]
ừ sướng mà cũng ko sướng lắm . học thì nhiều cai hay nhưng lúc thi thì mệt lắm .
bạn thích thầy Sơn lắm hả . thầy cũng có vẻ rất ấn tượng với dân Chu Văn An đấy :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000