Trung tâm tiếng Anh nào tốt nhất

le_nam_87

Member
Mình lập topic này để giúp cho các bạn có cái nhìn tổng quan về việc giáo dục Tiếng Anh ở Hà Nội.
Tiêu chí bầu chọn là : chất lượng giáo viên ( dạy hay hoặc dở , số % giáo viên nước ngoài ) ; chất lượng môi trường sư phạm ( điều hòa , phòng học đẹp hay ko , số hs 1 lớp , bàn ghế , các buổi liên hoan off line giao lưu ) và cuối cùng là giá thành :D
Mong mọi người cùng nhau bầu chọn

VATC ( Vietnam American Training College)- Trường đào tạo Việt Mỹ - 38 Đại Cồ Việt - kô nổi tiếng bằng các trung tâm khác

-Chất lượng giáo viên ( dạy hay hoặc dở , số % giáo viên nước ngoài ) : chủ yếu luyện thi TOEFL và TOEIC, các lớp luyện TOEFL thì 100% GV Việt, còn lớp TOEIC có 2 buổi giáo viên nước ngoài, 1 buổi giáo viên VN. Ngoài ra còn có các lớp học của trẻ con do GV nước ngoài dạy. Giáo viên rất vui tính và giỏi, các giáo viên dạy TOEFL đều có bằng đạt 630 trở lên. Lịch học ổn định, tan và vào lớp đúng giờ.

-Chất lượng môi trường sư phạm ( điều hòa , phòng học đẹp hay ko , số hs 1 lớp , bàn ghế , các buổi liên hoan off line giao lưu ): tất cả các phòng học đều có điều hòa 2 chiều, phòng học bình thường - không đẹp lắm, học bằng đài cassette, 1 lớp có không quá 10 học viên, mỗi người 1 bàn riêng, có phòng vi tính có khỏang 10 máy có nối ADSL, chuẩn bị có CLB Movie, cuối khóa hè có tổ chức đi tham quan.

-Cuối cùng là giá thành: nên đến đó hỏi kỹ, nói chung là mắc hơn những chỗ khác, học TOEFL là 140$/khóa 3 tháng- 3 buổi /tuần. Hiện nay tui học đến khóa thứ 3 gòi, có thể nói là đáng đồng tiền.

chocomog_257

Moderator
Lại Việt Mỹ - có cần tui nói hộ lý do phụ ko? :)) mà thôi, ko xỏ bà nữa kẻo bà lại lườm ;-)
1 trung tâm nữa có chất lượng và uy tín là trung tâm UNESCO, ở phố Hàng Cháo (hình như là số 10 :D) Dạy chủ yếu các khóa học tiếng Anh trẻ em, General English và luyện thi IELTS - gần như 100% GV nước ngoài người UK & Aus dạy (lớp trẻ em có người VN dạy ko thì ko rõ). 1 khóa IELTS 24 buổi (có 2 lựa chọn General & Academic) thường là trong 2 tháng mất US$110 (1.998.000 VND). Chất lượng dạy cũng đáng đồng tiền bát gạo :)

imdabomb

Member
uh uh UNESCO được đấy em! hồi lớp 8 chị học ở đấy, còn có cả bọn Mỹ với Canada nữa :D hồi trước chị học cùng lớp với chị Chi Mai (dân Ams đang ở Yale) đấy =))

chocomog_257

Moderator
đúng rồi, có TOEFL nhưng muh em ko biết :D mà bà Chi Mai đang ở Yale thật ah? thế mà bọn nào cũng loa lên là bà ý sang Pennsyl :)) mà bao nhiêu $/course hả chị?

theo em CleverLearn & British Council tốt nhất(2 chỗ này là mắc nhất đấy), nhưng đã học ở đây rồi thì yên tâm, tiền nào của nấy ;)

nhgiang

Member
Hehee. Tự học là ok nhất. Nhưng mà nếu như chọn trung tâm học thì có lẽ ko nên chọn trung tâm học đắt quá, ko đến lúc kết quả thi cử ko ra gì lại cầm dao đến đấy đòi tiền thì chít ...... =))=)) :)

U.F.O

Active Member
học ở nhà là tốt nhất, xem nhiều fim, nghe nhiều nhạc vào :))
Đấy 0 gọi là học dưới giáo dục mà là các tiện tiện ích hỗ trợ học thêm ngaòi học dưới giáo dục

chocomog_257

Moderator
nhgiang said:
Hehee. Tự học là ok nhất. Nhưng mà nếu như chọn trung tâm học thì có lẽ ko nên chọn trung tâm học đắt quá, ko đến lúc kết quả thi cử ko ra gì lại cầm dao đến đấy đòi tiền thì chít ...... =))=)) :)
bị dính vụ SITC có khác..... :D hehe may mà mình chưa theo con đường toefl ^^
@ chị Giang: chí ní!!! =D> cứ ngồi nhà tha hồ nghe MTV, discovery, BBC với StarWorld là ổn nhất :D bây h trung tâm mới cứ đẻ ra như chuột mà em phát sợ :p

rikku

Active Member
Học ở nhà, ôm sách xịn, ôm từ điển cầy liên tục 3 tháng, khoảng 5000 từ :-w . .. ko lên mới lạ, phương pháp vẫn thế, đi học chỉ có môi trường thôi.

À, còn t A giao tiếp . . cách học tốt nhất là làm 1 tour sang US, 3 tháng, đi kiểu ba lô ấy, hehe.

ZKillua

học ở nhà + học ở các thầy nhóm nhỏ như chỗ ông Nghiêm, ông Phú<----có dạy TOEFL kiểu mới(ông nè tui học, nhà chỗ Khuất Duy Tiến), chẳng hạn, đấy là TOEFL, còn IELTS, thì có cái trung tâm mới mở ở chỗ trong bộ Khí tượng thuỷ văn GRTC, giáo viên là các thầy cô trong ĐH Ngoại Ngữ và giáo viên nước ngoài.

Fit_perfect_boy

Tui thấy học lão Mạnh cũng okie lém ! Tuy lão ý hay dùng ...."tục ngữ" nhg mờ dạy cũng sát chg trình fết !..... Ai có đủ dũng khí thì đi học:D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000