Toán học là một môn bổ ích......

ngothutra

Member
Toan hoc that la kho.Nam ngoai , to da phai co gang lam de hoc kha mon nay.To con duoc co giao khen truoc lop day.Nhung ma du sao thi khong phai ai cung co du kha nang de hoc tot cac mon tu nhien.Tren moi tinh huong, nhu cac co cua Sabrina da tung noi"Chau khong the hoc tot mot mon nhung dieu do khong co nghia la chau khong the HOC no."Cuoc song khong bao gio dat ra nhung van de ma con nguoi khong the giai quyet.

Chim Sẻ

Member
Thật ra đàn bà cũng tương đối quan trọng, vì là 1 nửa thế giới. Thế nhưng mà nói chung đàn bà không được khô khan, vì con trai cần ở con gái là cảm giác thoải mái, bình yên chứ không phải im lặng, lầm lì như cái tàu điện

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-LamborghiniPtH+Dec 21 2003, 09:15 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (LamborghiniPtH @ Dec 21 2003, 09:15 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Con gái học giỏi toán làm gì
Học giỏi văn mới hay
con gái mà khô khan thì chán chết,mất cả nữ tình ai mà thềm [/b][/quote]
Ui, sao phần lớn các em trẻ trẻ đều nghĩ là con gái giỏi toán thì khô khan nhỉ?? :D :D :lol:

Nhung vit

Member
chang hieu sao nhieu dua con trai lai nghi con gai' hoc Toan thi` kho khan nhi
:( Cu lay em lam vi' du cho de hieu nhe'
Em hoc chuyen Van nhung thich toa'n nhat tren doi ( mac du` o gioi ) ca`ng nga`y ca`ng tim` thay niem vui trong toa'n :)
( chac em o kho khan , vi it ng bao em kho khan )

oo0pino0oo

e hèm .... cho mình được phát biểu chút ha ( hông hiểu sao lại lạc vào website này nữa nhưng đọc mấy bài post của các bạn thấy ..... :) )
- Về cái bạn gì gì mà cứ suốt ngày đàn bà..... với cả đàn ông ấy , tui thấy bạn có vẻ hơi thành kiến rồi ......Con gái giỏi Toán hay giỏi Văn cũng đâu có sao , nó chẳng nói lên điều gì cả .... bạn có dám chắc rằng con gái giỏi Toán lại ko vui tính , hiền thục ko ? tui thấy bạn hơi áp đặt cho trường hợp của chính mình .... sorry nếu có nói sai :) bạn gặp một người như vậy nhưng đâu phải người người khác đều như thế <_< .
- Riêng tôi , tôi nghĩ đơn giản thôi ...... mọi người đều bình đẳng ...... con trai làm được thì con gái cũng làm được ....... ai thích cái gì đó là quyền của họ ..... Tôi thích Toán lẽ nào bây giờ bạn cứ bắt tôi phải thích Sử :D Học thôi mà...... đâu có thể đánh giá hết được con người .
- Tuy tôi là con trai nhưng tôi thấy bạn nói hơi quá đáng chút khi bảo phụ nữ là cái để đàn ông giải trí sau mỗi giờ làm việc căng thẳng .... ;) Nếu nói đúng thì phải nói là " Vợ chồng là 2 con người nhưng chung một tâm hồn , do đó họ dễ tìm ở nhau sự đồng cảm , sự sẻ chia .Khi ở bên nhau thì cả 2 đều cảm thấy thanh thản "

---> Đấy tui lại hơi lạc chủ đề rồi .......Vâng , Toán là một môn học bổ ích nhưng tôi thì tôi lại ko thích Toán :p môn nào tôi cũng học được , ko môn nào thích hơn môn nào cũng như chẳng ghét bất cứ môn nào cả , hì hì .......

ark

Active Member
Dựng hình ăn nhằm gì :D
Học lớp 10 mới thấy cái chương cuối cả Đại và Hình chẳng làm gì cho đời :D

lifeandlove

Member
anh Long a`!nói là suy nghĩ "chưa sâu" ,nói thế chưa thực sự thuyết phục đối phương đâu .Anh hỏi tại sao ư????????????tại vì anh học trước đối phương bao nhiêu năm mà anh đã nói vậy nên em khuyên anh nên về nhà học lại định luật về cách đối phó với đối phương đi hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii`````````````` :p

lifeandlove

Member
học toán mà không dựng hình thì không phải là học toán rùi bạn ơi theo bạn nghĩ thì toán dựng hình là loại toán như thế nào

D

daiduongsautham

Guest
Hanoi boy noi the la lam''tui than'' em roi,em rat thich Toan va Vat ly,noi chung la thich den muc trong mo cung nghi den cac con so,nhung dau co phai con gai cu thich Toan la kho khan dau,kheo anh noi the khi lay vo anh lai lay dung chi thich Toan day!Can than!!!!

lifeandlove

Member
trời em Chi à nói thế thì em hơi bị khổ cho bọn anh rùi đó...
thế em thích toán & vật lý đến thế cơ à , ghê nhỉ em làm bọn anh choáng rùi đó.Em thích vừa thui không thì sau này lấy chồng thì lại lấy phải anh chồng không thích toán & lý đó nghe chưa.....

hieukhacle

Member
toán chỉ có đúng một nhiệm vụ: phát triển tư duy cho con người, mọi người có thấy là sau khi học toán sẽ thấy mình thông minh lên nhiều không, dân chuyên toán D1 nói đấy nhá

Ngoc Anh

Member
Hừm X-( , chú em Hanoi boy kia đáng bị đá lắm đấy.
Chú em có biết người giỏi toán nhất lớp chị là ai ko.
Chị Hằng đấy. Bọn con trai chạy đứt hơi mà ko bằng đâu nhé.
Mới lại con gái giỏi toán thông minh nên chú em sợ chứ gì hà hà :D

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Học giỏi Toán hay lắm, nó giúp chung ta có được cách suy nghĩ cũng như suy luận logic và bao quát.
Người học gạo mà giỏi toán thì không nói làm gì, nhưng mà do tư duy tốt mà giỏi toán thì thường giỏi đều các môn...
Mà người giỏi Toán (phải là giỏi thực sự cơ) có kiểu hóm hỉnh rất thông minh, vẫn lãng mạn như thường (cả con trai lẫn con gái), kiểu lãng mạn đấy cũng rất đặc biệt, rất sáng tạo nữa. Họ lý trí 1 cách lành mạnh...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000