Tình yêu - Tình bạn

nmv_2301

Member
Có phải :

Tình bạn dễ dàng kết thúc ở tình yêu, nhưng tình yêu lại không thật dễ dàng kết thúc ở hai chữ " tình bạn ".........................​

Khi người yêu bạn hy sinh bạn vì một người bạn của họ bạn sẽ nghĩ gì?

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Như thế thì quên béng người ta đi là nhanh nhất :D
Vì người yêu về sau có thể sẽ là người nhà của mình, còn bạn vẫn chỉ là bạn thôi. Và nếu có chọn thì chọn cho người nhà hơn là cho người bạn ;)

Nói là quên thôi chứ, muốn quên thì cũng phải xem xét kỹ kỹ chút :D
Cũng phải tùy là hy sinh vì cái gì...
Em phải nói cụ thể ra chứ, "hy sinh" có nhiều kiểu hy sinh... Ý em là "hy sinh" 1 buổi đi chơi với mình để giúp bạn 1 công việc rất quan trọng, hay là hy sinh 1 buổi đi chơi với mình để... đi chơi với người bạn kia, hay là hy sinh cả tính mạng vì người bạn kia?? ;)

unni_x

Active Member
Bạn vẫn trên hết, có lần un chọn bạn còn ko chọn người kia  :( thế đấy, có buồn nhưng ... cũng là 1 quyết định rùi :-(

estrella

Active Member
Ai mà chả muốn khi không yêu nhau nữa thì sẽ trở thành bạn nhưng mà như thê khó lắm, nếu dc thì cũng phải 1 thời gian

estrella

Active Member
uh, cái đấy khó lắm, nhiều khi yêu rồi làm bạn thì thường làm tổn thương nhau lắm nếu ko thể wên đc

nmv_2301

Member
Người bạn yêu vẫn nói yêu bạn nhưng chỉ vì người bạn của họ thích bạn mà không thể trở thành người yêu bạn nữa.... Đó có phải là lý do hay để từ chối một tình yêu?????? :-/ :-/ :-/

estrella

Active Member
Người bạn yêu vẫn nói yêu bạn nhưng chỉ vì người bạn của họ thích bạn mà không thể trở thành người yêu bạn nữa.... Đó có phải là lý do hay để từ chối một tình yêu??????
Nếu là mình thì mình ko bao giờ làm thế, làm thế là đã làm tổn thương cả 3 người, nếu từ chối như thế thì ko chấp nhận dc

nmv_2301

Member
Thế theo các bạn thì khi ấy "Tình bạn dễ dàng kết thúc ở tình yêu, nhưng tình yêu lại không thật dễ dàng kết thúc ở hai chữ " tìnhbạn "......................... có đúng không? Các bạn còn có thể là bạn của nhau không? :-/ :-/ :-/

nmv_2301 said:
Có phải :

Tình bạn dễ dàng kết thúc ở tình yêu, nhưng tình yêu lại không thật dễ dàng kết thúc ở hai chữ " tình bạn ".........................​

Khi người yêu bạn hy sinh bạn vì một người bạn của họ bạn sẽ nghĩ gì?
Có vẻ một phần nào đó sẽ đúng đây nhỉ? Còn phụ thuộc vào hai người đó như thế nào nữa cơ. Nếu có ít nhất một tấm lòng thì sẽ là những người bạn tốt, nhưng nếu như không co một tấm lòng nào thì cái gì cũng khó?

"Khi người yêu bạn hy sinh bạn vì một người bạn của họ..."
Vấn đề này thì có phải đặt ra nhiều hướng xem tình hình đó như thế nào đã, nhưng tôi nghĩ đã là người yêu thì người yêu phải hiểu rõ bạn yêu của mình nhất, nên phải biết thông cảm cho bạn yêu của mình trong những tình huống như vậy. Bản thân tôi cũng vậy, nếu cần phải có sự lựa chọn sẽ hy sinh ai đây? Xin thưa, người tôi yêu, nhưng tôi lại nghĩ đây là câu trả lời minh chứng cho tình yêu của tôi. Chỉ có người yêu mình mới có thể chia sẻ được với mình tất cả những khó khăn mà mình phải đối mặt khi để tồn tại và khẳng định mình trong xã hội !
Nhìn nhận vấn đề theo hướng này thì tôi thấy người yêu của tôi đã xử lý đúng và tôi hoàn toàn ủng hộ người yêu tôi.
Còn khi tôi ứng xử như vậy mà người tôi yêu không vừa lòng. Tôi xin nói tôi đã đặt nhầm trái tim của mình và chào tạm biệt, thấy rằng bản thân mình đã quá may mắn vì đã không quá đi sâu vào sai lầm.

nmv_2301

Member
Hay nhỉ, đời lại còn có tình bạn đon phương cơ đấy... bái phục ... bái phục...
Mình thì yêu là yêu, bạn là bạn, còn vì lý do kia thì chưa biết xử lý ra sao.... :)

unni_x

Active Member
đùa tí thui :D chứ tình bạn đơn phương thế nào được :) un ko iu thì làm bạn, mà vẫn làm bạn thân được :D cái chính là cách cư xử của cả 2 người thui :D

nmv_2301

Member
Sao mà làm bạn được với lý do như vậy nhỉ? Khó xử lắm, rồi mai này ai biết đâu vì mình mà họ lại quay đi với người khác? Lại một lần bỏ "tình" vì "bạn"
=)) =)) =)) =)) =)) =)) bó tay :>>

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000